ലാലുവിന്റെ വിധി ഇന്ന്

കാ​​​ലി​​​ത്തീ​​​റ്റ കും​​​ഭ​​​കോ​​​ണ​​​ക്കേ​​​സി​​​ൽ ആ​​​ർ​​​ജെ​​​ഡി നേ​​​താ​​​വ് ലാ​​​ലുപ്ര​​​സാ​​​ദ് യാ​​​ദ​​​വ് അ​​​ട​​​ക്കം 11 പ്ര​​​തി​​​ക​​​ൾ​​​ക്കു​​​ള്ള ശി​​​ക്ഷ പ്ര​​​ത്യേ​​​ക സി​​​ബി​​​ഐ കോ​​​ട​​​തി ഇ​​​ന്നു​​​ച്ച​​​യ്ക്കു ര​​​ണ്ടി​​​നു പ്ര​​​ഖ്യാ​​​പി​​​ക്കും. ലാ​​​ലു​​​വി​​​ന്‍റെ അ​​​ഭി​​​ഭാ​​​ഷ​​​ക​​​ൻ ചി​​​ത്ര​​​ര​​​ഞ്ജ​​​ൻ പ്ര​​​സാ​​​ദാ​​​ണ് ഇ​​​ക്കാ​​​ര്യമ​​​റി​​​യി​​​ച്ച​​​ത്.

പ്ര​​​തി​​​ക​​​ൾ കു​​​റ്റ​​​ക്കാ​​​രാ​​​ണെ​​​ന്ന് ഡി​​​സം​​​ബ​​​ർ 23നു ​​​വി​​​ധി​​​ച്ചി​​​രു​​​ന്നു. ലാ​​​ലു അ​​​ട​​​ക്ക​​​മു​​​ള്ള​​​വ​​​ർ ബി​​​ർസ മു​​​ണ്ട സെ​​​ൻ​​​ട്ര​​​ൽ ജ​​​യി​​​ലി​​​ലാ​​​ണി​​​പ്പോ​​​ൾ. ശി​​​ക്ഷ സം​​​ബ​​​ന്ധി​​​ച്ച് ഇ​​​ന്ന​​​ലെ ന​​​ട​​​ന്ന വാ​​​ദ​​​ത്തി​​​ൽ ലാ​​​ലു വീ​​​ഡി​​​യോ കോ​​​ൺ​​​ഫ​​​റ​​​ൻ​​​സിം​​​ഗി​​​ലൂ​​​ടെ ഹാ​​​ജ​​​രാ​​​യി. പ്രാ​​​യാ​​​ധി​​​ക്യ​​​വും അ​​​സു​​​ഖ​​​ങ്ങ​​​ളും ക​​​ണ​​​ക്കി​​​ലെ​​​ടു​​​ത്ത് ദ​​​യ​​​വു​​​ണ്ടാ​​​ക​​​ണ​​​മെ​​​ന്ന് അ​​​ദ്ദേ​​​ഹം കോ​​​ട​​​തി​​​യോ​​​ട് അ​​​ഭ്യ​​​ർ​​​ഥി​​​ച്ചു.

കു​​​റ​​​ഞ്ഞ​​​ത് ഒ​​​രു വ​​​ർ​​​ഷ​​​വും പ​​​ര​​​മാ​​​വ​​​ധി ഏ​​​ഴു വ​​​ർ​​​ഷ​​​വും ത​​​ട​​​വു ല​​​ഭി​​​ക്കാ​​​വു​​​ന്ന കു​​​റ്റ​​​ങ്ങ​​​ളാ​​​ണ് ലാ​​​ലു​​​വി​​​നെ​​​തി​​​രേ തെ​​​ളി​​​ഞ്ഞ​​​ത്. ശി​​​ക്ഷാ പ്ര​​​ഖ്യാ​​​പ​​​നം ഇ​​​ന്ന​​​ലെ​​​യും അ​​​തി​​​ന്‍റെ ത​​​ലേ​​​ന്നും ഉ​​​ണ്ടാ​​​കു​​​മെ​​​ന്നു പ്ര​​​തീ​​​ക്ഷി​​​ക്ക​​​പ്പെ​​​ട്ടി​​​രു​​​ന്നു.

കാ​​​ലി​​​ത്തീ​​​റ്റ കും​​​ഭ​​​കോ​​​ണ​​​വു​​​മാ​​​യി ബ​​​ന്ധ​​​പ്പെ​​​ട്ട ര​​​ണ്ടാ​​​മ​​​ത്തെ കേ​​​സാ​​​ണി​​​ത്. ലാ​​​ലു ബി​​​ഹാ​​​ർ മു​​​ഖ്യ​​​മ​​​ന്ത്രി​​​യാ​​​യി​​​രി​​​ക്കേ 1990നും 94​​​നും ഇ​​​ട​​​യ്ക്ക് ദേ​​വ​​ഗ​​ഡ് ട്ര​​​ഷ​​​റി​​​യി​​​ൽ​​​നി​​​ന്ന് 89.27 ല​​​ക്ഷം രൂ​​​പ ത​​​ട്ടി​​​യെ​​​ടു​​​ത്തു​​​വെ​​​ന്നാ​​​ണ് ഈ ​​​കേ​​​സ്.

ചെ​​​യ്ബാ​​​സ ട്ര​​​ഷ​​​റി​​​യി​​​ൽ​​​നി​​​ന്ന് 37.7 കോ​​​ടി രൂ​​​പ ത​​​ട്ടി​​​യെ​​​ടു​​​ത്ത കേ​​​സി​​​ൽ ലാ​​​ലു അ​​​ട​​​ക്ക​​​മു​​​ള്ള​​​വ​​​ർ 2013ൽ ​​​ശി​​​ക്ഷി​​​ക്ക​​​പ്പെ​​​ട്ടു. കാ​​​ലി​​​ത്തീ​​​റ്റ കും​​​ഭ​​​കോ​​​ണ​​​വു​​​മാ​​​യി ബ​​​ന്ധ​​​പ്പെ​​​ട്ട മ​​​റ്റു മൂ​​​ന്നു കേ​​​സു​​​ക​​​ൾ​​കൂ​​​ടി ലാ​​​ലു​​​വി​​​നെ​​​തി​​​രേ ഉ​​​ണ്ട്.

error: Content is protected !!