പു​തു​താ​യി രോ​ഗം ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്ന​തി​ൽ ആ​ശ​ങ്ക വേ​ണ്ടെ​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: പു​തു​താ​യി രോ​ഗം ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്ന​തി​ൽ ആ​ശ​ങ്ക വേ​ണ്ടെ​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ. ലോ​ക്ഡൗ​ണ്‍ ഇ​ള​വു​വ​രു​ന്പോ​ൾ അ​തു പ്ര​തീ​ക്ഷി​ച്ച​താ​ണെ​ന്നും അ​തു മു​ന്നി​ൽ​ക്ക​ണ്ടു​ള്ള മു​ൻ​ക​രു​ത​ലു​ക​ളാ​ണ് കൈ​ക്കൊ​ണ്ടി​രു​ന്ന​തെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

കോ​വി​ഡ് മാ​നേ​ജ്മെ​ന്‍റി​ന് മാ​ത്ര​മാ​യി മെ​ഡി​ക്ക​ൽ സ​ർ​വീ​സ് കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ൻ മു​ഖേ​ന ഇ​തു​വ​രെ 620.7 കോ​ടി രൂ​പ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കി. അ​തി​ൽ 227 കോ​ടി ചെ​ല​വാ​ക്കി. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഇ​പ്പോ​ൾ സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ൽ 12191 ഐ​സ​ലേ​ഷ​ൻ ബെ​ഡു​ക​ൾ സ​ജ്ജ​മാ​ണ്. അ​തി​ൽ ഇ​പ്പോ​ൾ 1080 പേ​രാ​ണ് ഉ​ള്ള​ത്.

1296 സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ൽ 49702 കി​ട​ക്ക​ക​ൾ, 1369 ഐ​സി​യു, 1045 വെ​ന്‍റി​ലേ​റ്റ​ർ എ​ന്നി​വ​യു​ണ്ട്. സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ 866 ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ലാ​യി 81904 കി​ട​ക്ക​ക​ളും 6059 ഐ​സി​യു കി​ട​ക്ക​ക​ളും 1578 വെ​ന്‍റി​ലേ​റ്റ​റു​ക​ളു​മു​ണ്ട്. 851 കൊ​റോ​ണ കെ​യ​ർ സെ​ന്‍റ​റു​ക​ളാ​ണു​ള്ള​ത്. അ​തു​കൊ​ണ്ട് ഇ​പ്പോ​ൾ രോ​ഗി​ക​ൾ വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്നു എ​ന്ന​തു​കൊ​ണ്ട് വ​ല്ലാ​ത പ​രി​ഭ്ര​മി​ക്കേ​ണ്ട. സ​ന്പ​ർ​ക്ക​ത്തി​ലൂ​ടെ ഇ​ന്ന് രോ​ഗം ബാ​ധി​ച്ച​ത് ഒ​രാ​ൾ​ക്ക് മാ​ത്ര​മാ​ണെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

error: Content is protected !!