വാളയാര്‍ അടിയന്തര പ്രമേയത്തിന് അനുമതി നിഷേധിച്ചു: പ്രതിപക്ഷം സഭയില്‍ നിന്നും ഇറങ്ങിപ്പോയി

തിരുവനന്തപുരം: വാളയാറിൽ രണ്ട് പെൺകുട്ടികൾ പീഡനത്തിനിരയായി മരിച്ച കേസ് നിയമസഭയിൽ വീണ്ടും ഉന്നയിച്ച് പ്രതിപക്ഷം. പാലക്കാട് മുൻ സിഡബ്ല്യുസി ചെയർമാൻ വാളയാർ കേസിലെ പ്രതികൾക്കായി കോടതിയിൽ ഹാജരായതും അന്വേഷണം അട്ടിമറിച്ചതുമായ സാഹചര്യം പരിശോധിക്കണം എന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടായിരുന്നു പ്രതിപക്ഷത്തിന്‍റെ അടിയന്തരപ്രമേയ നോട്ടീസ്. വി.ടി ബല്‍റാമാണ്​ അടിയന്തരപ്രമേയത്തിന്​ നോട്ടീസ്​ നല്‍കിയത്​.

പാലക്കാട്​ ശിശുക്ഷേമ സമിതി മുന്‍ ചെയര്‍മാന്‍ പ്രതികള്‍ക്ക്​ വേണ്ടി ഹാജരായെന്നതും കേസ്​ അട്ടിമറിക്കാന്‍ ശ്രമങ്ങള്‍ നടത്തിയെന്നും​ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയാണ്​ പ്രതിപക്ഷം അടിയന്തര പ്രമേയത്തിന്​ അനുമതി തേടിയത്​. എന്നാല്‍ ഒരേ വിഷയത്തില്‍ വീണ്ടും അടിയന്തരപ്രമേയത്തിന്​ അനുമതി നല്‍കാനാവില്ലെന്ന്​ സ്​പീക്കര്‍ അറിയിച്ചു. തുടര്‍ന്ന്​ പ്രതിപക്ഷം നടുത്തളത്തിലിറങ്ങി ബഹളം വെച്ചു.

മറ്റ്​ പല വിഷയങ്ങളും ഒന്നില്‍ കൂടുതല്‍ തവണ സഭ നിര്‍ത്തിവെച്ച്‌​ ചര്‍ച്ച ചെയ്​തിട്ടുള്ളതാണ്​. വാളയാര്‍ കേസിലെ അട്ടിമറികള്‍ ദിനംപ്രതി പുറത്തുവരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ വിഷയം അടിയന്തരമായി ചര്‍ച്ച ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടെന്നും പ്രതിപക്ഷ നേതാവ്​ രമേശ്​ ചെന്നിത്തല പറഞ്ഞു.

പ്രതിപക്ഷ ബഹളത്തെ തുടര്‍ന്ന്​ ശൂന്യവേളയില്‍ വിടി ബല്‍റാമിന്​ വിഷയം ഉന്നയിക്കാമെന്ന്​ സപീക്കര്‍ അറി​ച്ചു. എന്നാല്‍ സഭ നിര്‍ത്തിവെച്ച്‌​ വിഷയം ചര്‍ച്ച ചെയ്യണമെന്ന്​ പ്രതിപക്ഷം ആവശ്യപ്പെട്ടു. സ്​പീക്കര്‍ അനുമതി നിഷേധിച്ചതോടെ പ്രതിപക്ഷാംഗങ്ങള്‍ സഭയില്‍ നിന്നും ഇറങ്ങി​േപ്പായി.

error: Content is protected !!