ഇരിട്ടി യാക്കൂബ് വധം ; 18 ന് വിധിപറയും

സി​പി​എം പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍ ഇ​രി​ട്ടി കീ​ഴൂ​രി​ലെ കോ​ട്ട​ത്തി​ക്കു​ന്ന് കാ​ണി​ക്ക​ല്‍ വ​ള​പ്പി​ല്‍ യാ​ക്കൂ​ബി​നെ (24) ബോം​ബെ​റി​ഞ്ഞ് കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ കേ​സി​ല്‍ 18ന് ​അ​ഡീ​ഷ​ണ​ല്‍ ജി​ല്ലാ ജ​ഡ്ജ് ആ​ര്‍.​എ​ല്‍. ബൈ​ജു വി​ധി പ​റ​യും. കേ​സി​ന്‍റെ വി​ചാ​ര​ണ​യു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ കേ​സി​ലെ മു​ഴു​വ​ന്‍ പ്ര​തി​ക​ളേ​യും കോ​ട​തി ചോ​ദ്യം ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. ആ​ര്‍​എ​സ്എ​സ് നേ​താ​വ് വ​ല്‍​സ​ന്‍ തി​ല്ല​ങ്കേ​രി ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള പ്ര​തി​ക​ള്‍ കോ​ട​തി​യി​ല്‍ കു​റ്റം നി​ഷേ​ധി​ച്ചി​രു​ന്നു.

23 സാ​ക്ഷി​ക​ളെ​യാ​ണ് ഈ ​കേ​സി​ല്‍ വി​സ്ത​രി​ച്ച​ത്. 12 തൊ​ണ്ടി​മു​ത​ലു​ക​ളും 47 രേ​ഖ​ക​​ളും മാ​ര്‍​ക്ക് ചെ​യ്തു. 2006 ജൂ​ണ്‍ 13 ന് ​രാ​ത്രി 9.15 നാ​ണ് കേ​സി​നാ​സ്പ​ദ​മാ​യ സം​ഭ​വം. സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ളോ​ടൊ​പ്പം ഇ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്ന യാ​ക്കൂ​ബി​നെ അ​ക്ര​മി സം​ഘം ബോം​ബെ​റി​ഞ്ഞ് കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യെ​ന്നാ​ണ് പ്രോ​സി​ക്യൂ​ഷ​ന്‍ കേ​സ്. സം​ഭ​വ​ത്തി​ല്‍ ര​ണ്ട് സി​പി​എം പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ര്‍​ക്ക് പ​രി​ക്കേ​ല്‍​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. വി​ചാ​ര​ണയ്​ക്ക് മു​ന്നോ​ടി​യാ​യി കൊ​ല​പാ​ത​കം ന​ട​ന്ന സ്ഥ​ല​വും ഗൂ​ഢാ​ലോ​ച​ന ന​ട​ന്ന സ്ഥ​ല​വും ഡി​സ്ട്രി​ക്ട് ഗ​വ​ണ്‍​മെ​ന്‍റ് പ്ലീ​ഡ​ര്‍ ബി.​പി. ശ​ശീ​ന്ദ്ര​നും അ​ഡീ​ഷ​ണ​ല്‍ പ​ബ്ലി​ക് പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ട​ര്‍ ബി​നി​ഷ​യും സ​ന്ദ​ര്‍​ശി​ച്ചി​രു​ന്നു. സം​ഭ​വ സ​മ​യ​ത്ത് ജി​ല്ലാ ക​ള​ക്ട​റാ​യി​രു​ന്ന ഇ​ഷി​ത റോ​യി​യാ​ണ് കേ​സി​ല്‍ എ​ക്‌​സ്‌​പ്ലോ​സീ​വ് സ​ബ്‌​സ്റ്റ​ൻ​സ് ആ​ക്ട് പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള കു​റ്റ​പ​ത്ര​ത്തി​നാ​യി​ട്ടു​ള്ള അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യ​ത്.

ഇ​രി​ട്ടി സി​ഐയാ​യി​രു​ന്ന ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ നാ​ദാ​പു​രം ഡി​വൈ​എ​സ്പി പ്രി​ന്‍​സ് ഏ​ബ്ര​ഹാ​മാ​ണ് കേ​സ​ന്വേ​ഷ​ണം ന​ട​ത്തി​യ​ത്. വ​ൽ​സ​ൻ തി​ല്ല​ങ്കേ​രി​ക്ക് പു​റ​മെ ബി​ജെ​പി-ആ​ര്‍​എ​സ്എ​സ് പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രാ​യ ശ​ങ്ക​ര​ന്‍ മാ​സ്റ്റ​ര്‍, മ​നോ​ഹ​ര​ന്‍, വി​ജേ​ഷ്, കൊ​ടേ​രി പ്ര​കാ​ശ​ന്‍, കാ​വേ​ഷ്, ജ​യ​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍, ദി​വാ​ക​ര​ന്‍, സു​മേ​ഷ്, പ​വി​ത്ര​ന്‍, മാ​വി​ല ഹ​രീ​ന്ദ്ര​ന്‍, കെ.​കെ മ​നോ​ഹ​ര​ന്‍, സ​ജീ​ഷ്, കെ.​സ​ജീ​ഷ്, പ​ട​യം​കു​ടി വ​ല്‍​സ​ന്‍, വ​ള്ളി കു​ഞ്ഞി​രാ​മ​ന്‍, കി​ഴ​ക്കെ വീ​ട്ടി​ല്‍ ബാ​ബു എ​ന്നി​വ​രാ​ണ് കേ​സി​ലെ പ്ര​തി​ക​ള്‍. പ്ര​തി​ഭാ​ഗ​ത്തി​നുവേ​ണ്ടി ​ജോ​സ​ഫ് തോ​മ​സ്, സു​നി​ല്‍​കു​മാ​ര്‍, പി. പ്രേ​മ​രാ​ജ​ന്‍ എ​ന്നി​വ​രും ഹാ​ജ​രാ​യി.

error: Content is protected !!