കേന്ദ്രം മുട്ടുമടക്കി ; ദേശീയപാത വിജ്ഞാപനം റദ്ധാക്കി

ദേ​ശീ​യ​പാ​ത വി​ക​സ​ന​ത്തി​ൽ കേ​ര​ള​ത്തെ മു​ൻ​ഗ​ണ​നാ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ​നി​ന്ന് ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യ വി​ജ്ഞാ​പ​നം കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ റ​ദ്ദാ​ക്കി. കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി അ​ൽ​ഫോ​ൻ​സ് ക​ണ്ണ​ന്താ​ന​ത്തി​ന്‍റെ ആ​വ​ശ്യ​പ്ര​കാ​ര​മാ​ണ് ന​ട​പ​ടി​യെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര ഉ​പ​രി​ത​ല​ഗ​താ​ഗ​ത മ​ന്ത്രി നി​തി​ൻ ഗ​ഡ്ക​രി അ​റി​യി​ച്ചു.

ദേ​ശീ​യ​പാ​ത വി​ക​സ​ന​ത്തി​ൽ കേ​ര​ള​ത്തോ​ട് വി​വേ​ച​നം കാ​ണി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും ഭൂ​മി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്ക​ലാ​ണ് ഇ​വി​ടു​ത്തെ പ്ര​ധാ​ന വി​ഷ​യ​മെ​ന്നും ഗ​ഡ്ക​രി പ​റ​ഞ്ഞു. കേ​ര​ള​ത്തെ മു​ൻ​ഗ​ണ​ന പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി ദേ​ശീ​യ​പാ​ത വി​ക​സ​നം ന​ട​ത്തു​മെ​ന്ന് അ​ൽ​ഫോ​ൻ​സ് ക​ണ്ണ​ന്താ​ന​വും പ്ര​തി​ക​രി​ച്ചു. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ കേ​ര​ള​ത്തി​ന് ഭ​യ​പ്പെ​ടേ​ണ്ട സാ​ഹ​ച​ര്യ​മി​ല്ല. സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ആ​രോ​പ​ണ​ത്തി​ൽ വാ​സ്ത​വ​മി​ല്ലെ​ന്നും ക​ണ്ണ​ന്താ​നം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ ദേ​ശീ​യ​പാ​താ വി​ക​സ​ന​ത്തി​നാ​യി സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ചെ​യ്യേ​ണ്ട കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ ഏ​റെ​ക്കു​റെ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യ​പ്പോ​ഴാ​ണ് മു​ന്തി​യ പ​രി​ഗ​ണ​നാ പ​ട്ടി​ക​യി​ൽ​നി​ന്നു കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ ദേ​ശീ​യ​പാ​ത​യെ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​ൻ കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. അ​ടു​ത്ത ര​ണ്ടു വ​ർ​ഷ​ത്തേ​ക്ക് തു​ട​ർ​ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ അ​സാ​ധ്യ​മാ​ക്കു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ലാ​ണ് ദേ​ശീ​യ​പാ​താ അ​ഥോ​റി​റ്റി​യു​ടെ പു​തി​യ തീ​രു​മാ​ന​മു​ണ്ടാ​യ​ത്.

ഇ​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​രി​നെ​തി​രേ രൂ​ക്ഷ വി​മ​ർ​ശ​ന​വു​മാ​യി രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി​യി​രു​ന്നു. കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ വി​ക​സ​നം ത​ട​യു​ന്ന സ​മീ​പ​ന​മാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​രും ബി​ജെ​പി​യും സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നാ​ണ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞ​ത്. ദേ​ശീ​യ​പാ​ത വി​ക​സ​നം അ​ട്ടി​മ​റി​ച്ച തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ന് പി​ന്നി​ല്‍ ബി​ജെ​പി സം​സ്ഥാ​ന അ​ധ്യ​ക്ഷ​ന്‍ പി.​എ​സ്. ശ്രീ​ധ​ര​ന്‍​പി​ള്ള​യാ​ണെ​ന്ന് ധ​ന​മ​ന്ത്രി തോ​മ​സ് ഐ​സ​ക്കും ആ​രോ​പി​ച്ചി​രു​ന്നു.

error: Content is protected !!