പാഠപുസ്തകത്തിൽ നിന്നും നവോഥാന മുന്നേറ്റങ്ങൾ ഒഴിവാക്കി ; നടപടിയെ അപലപിച്ച് മുഖ്യമന്ത്രി

എ​ൻ​സി​ഇ​ആ​ർ​ടി​യു​ടെ ച​രി​ത്ര​പാ​ഠ​പു​സ്ത​ക​ത്തി​ൽ​നി​ന്നു ന​വോ​ഥാ​ന മു​ന്നേ​റ്റ​ങ്ങ​ളെ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യ ന​ട​പ​ടി അ​ങ്ങേ​യ​റ്റം അ​പ​ല​പ​നീ​യ​മെ​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ. ച​രി​ത്ര പു​സ്ത​ക​ങ്ങ​ളെ തെ​റ്റാ​യ രീ​തി​യി​ൽ മാ​റ്റി​യെ​ഴു​തു​ന്ന സം​ഘ​പ​രി​വാ​ർ കാ​ഴ്ച​പ്പാ​ടു​ക​ൾ പ്ര​തി​ഫ​ലി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ഈ ​ന​ട​പ​ടി​യെ​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹം കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തി.

ന​വോ​ഥാ​ന മു​ന്നേ​റ്റ​ങ്ങ​ളെ​യും ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ ദ​ളി​ത് പി​ന്നോ​ക്ക വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ത്തി​യ പോ​രാ​ട്ട​ങ്ങ​ളെ​യു​മാ​ണു പാ​ഠ​പു​സ്ത​ക​ത്തി​ൽ​നി​ന്ന് ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യ​ത്. കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ സ്ത്രീ ​വി​മോ​ച​ന ച​രി​ത്ര​ത്തി​ൽ സു​പ്ര​ധാ​ന​മാ​യ പ​ങ്കു​വ​ഹി​ച്ച മാ​റു​മ​റ​യ്ക്ക​ൽ സ​മ​ര​വും ഒ​ഴി​വാ​ക്കി. അ​ക്കാ​ല​ത്തെ സാ​മൂ​ഹ്യ​നീ​തി​യു​ടെ പൊ​ള്ള​ത്ത​ര​ങ്ങ​ളെ തു​റ​ന്നു കാ​ട്ടു​ന്ന പു​സ്ത​ക​മാ​ണ് സി. ​കേ​ശ​വ​ന്‍റെ ജീ​വി​ത​സ​മ​രം എ​ന്ന ആ​ത്മ​ക​ഥ. അ​തി​ലെ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളും ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്- മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്‍റെ വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ ദ​ളി​ത​രും പി​ന്നോ​ക്ക വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളും ന​ട​ത്തി​യ സ​മ​ര​ങ്ങ​ളെ ബോ​ധ​പൂ​ർ​വം ത​മ​സ്ക​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ന​വോ​ഥാ​ന മൂ​ല്യ​ങ്ങ​ളെ​യും സ്ത്രീ ​മു​ന്നേ​റ്റ​ങ്ങ​ളെ​യും ച​രി​ത്ര​ത്തി​ൽ​നി​ന്ന് മാ​യ്ച്ചു​ക​ള​യാ​നു​ള്ള ഇ​ട​പെ​ട​ലാ​ണ് ഇ​തെ​ന്നു സ്പ​ഷ്ടം. ന​വോ​ഥാ​ന മൂ​ല്യ​ങ്ങ​ളെ പു​തി​യ ത​ല​മു​റ​യു​ടെ ബോ​ധ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന് മാ​യ്ച്ചു​ക​ള​യാ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​മാ​ണി​തെ​ന്നു തി​രി​ച്ച​റി​യ​ണ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.

error: Content is protected !!