മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ തീ​വ്ര​വാ​ദ പ​രാ​മ​ർ​ശം: പ്ര​തി​പ​ക്ഷം നി​യ​മ​സ​ഭ ബ​ഹി​ഷ്ക​രി​ച്ചു

ചി​ല നി​യ​മ​സ​ഭാം​ഗ​ങ്ങ​ൾ തീ​വ്ര​വാ​ദ സ്വ​ഭാ​വ​മു​ള്ള​വ​രെ പ്രോ​ത്സാ​ഹി​പ്പി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്ന മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്‍റെ പ​രാ​മ​ർ​ശ​ത്തി​ൽ നി​യ​മ​സ​ഭ പ്ര​ക്ഷു​ബ്ധ​മാ​കു​ന്നു. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ പ​രാ​മ​ർ​ശ​ത്തി​നെ​തി​രെ പ്ര​തി​പ​ക്ഷം അ​ടി​യ​ന്ത​ര പ്ര​മേ​യത്തിന് നോ​ട്ടീ​സ് നൽകി. നോട്ടീസ് സ്പീ​ക്ക​ർ നി​രാ​ക​രി​ച്ച​തോ​ടെ പ്ര​തി​പ​ക്ഷാം​ഗ​ങ്ങ​ൾ സ​ഭ ബ​ഹി​ഷ്ക​രി​ച്ചു.ആ​ലു​വ​ക്കാ​രെ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​പ​മാ​നി​ച്ചു​വെ​ന്ന് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ നേ​താ​വ് ര​മേ​ശ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല പ​റ​ഞ്ഞു. രാ​വി​ലെ സ​ഭ ചേ​ർ​ന്ന​പ്പോ​ൾ ഞ​ങ്ങ​ൾ തീ​വ്ര​വാ​ദി​ക​ളാ​ണോ എ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി മ​റു​പ​ടി പ​റ​യ​ണ​മെ​ന്ന ബാ​ഡ്ജ് ധ​രി​ച്ചാ​ണ് പ്ര​തി​പ​ക്ഷാം​ഗ​ങ്ങ​ൾ സ​ഭ​യി​ലെ​ത്തി​യ​ത്.

ആ​ലു​വ എ​ട​ത്ത​ല​യി​ൽ യു​വാ​വി​നെ പോ​ലീ​സ് മ​ർ​ദി​ച്ച​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച പ്ര​തി​പ​ക്ഷം അ​ടി​യ​ന്ത​ര​പ്ര​മേ​യ​ത്തി​ന് അ​വ​ത​ര​ണാ​നു​മ​തി തേ​ടി ന​ല്കി​യ നോ​ട്ടീ​സി​നു മ​റു​പ​ടി പ​റ​യ​വെ​യാ​യി​രു​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ തീ​വ്ര​വാ​ദ പ​രാ​മ​ർ​ശം.എ​ട​ത്ത​ല സ്വ​ദേ​ശി ഉ​സ്മാ​നെ പോ​ലീ​സ് മ​ർ​ദി​ച്ച സം​ഭ​വ​ത്തി​ൽ അ​ൻ​വ​ർ സാ​ദ​ത്താ​ണ് അ​ടി​യ​ന്ത​ര പ്ര​മേ​യ​ത്തി​ന് അ​നു​മ​തി​തേ​ടി സം​സാ​രി​ച്ച​ത്. എ​ട​ത്ത​ല​യി​ൽ പോ​ലീ​സ് ക്വ​ട്ടേ​ഷ​ൻ സം​ഘ​ത്തെ​പ്പോ​ലെ​യാ​ണു പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ച്ച​തെ​ന്നു സാ​ദ​ത്ത് പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു.

നോ​ന്പ് തു​റ​ക്കാ​നു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യി വീ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് പോ​കു​ക​യാ​യി​രു​ന്ന ഉ​സ്മാ​നെ പോ​ലീ​സ് മൃ​ഗീ​യ​മാ​യി മ​ർ​ദി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. പോ​ലീ​സി​നെ നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത സാ​ഹ​ച​ര്യ​മാ​ണെ​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വീ​ണ്ടും തെ​ളി​യി​ച്ചി​രി​ക്ക​യാ​ണെ​ന്നും അ​ൻ​വ​ർ സാ​ദ​ത്ത് പ​റ​ഞ്ഞു.തു​ട​ർ​ന്നു സം​സാ​രി​ച്ച മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി രൂ​ക്ഷ​മാ​യ ഭാ​ഷ​യി​ലാ​ണ് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ത്തെ ആ​ക്ര​മി​ച്ച​ത്. എ​ട​ത്ത​ല​യി​ലെ അ​ക്ര​മ​ത്തി​നു പി​ന്നി​ൽ തീ​വ്ര​വാ​ദ​സ്വ​ഭാ​വ​മു​ള്ള ചി​ല​രാ​ണെ​ന്നും അ​വ​രെ പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ത്തെ ചി​ല​ർ പി​ന്തു​ണ​യ്ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

എ​ട​ത്ത​ല​യി​ൽ പോ​ലീ​സ് സം​ഘ​ർ​ഷ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല വേ​ണ്ട​ത്. സാ​ധാ​ര​ണ​ക്കാ​രു​ടെ നി​ല​യി​ലേ​ക്ക് പോ​ലീ​സ് താ​ഴാ​ൻ പാ​ടി​ല്ലെ​ന്ന​തു​കൊ​ണ്ടാ​ണ് സം​ഭ​വ​ത്തി​ൽ ഉ​ൾ​പ്പെ​ട്ട​വ​ർ​ക്കെ​തി​രെ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ച്ച​തെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.​ക​ള​മ​ശേ​രി ബ​സ് ക​ത്തി​ക്ക​ൽ കേ​സി​ലെ പ്ര​തി​ക​ളും പ്ര​തി​ഷേ​ധ മാ​ർ​ച്ചി​ന്‍റെ കൂ​ട്ട​ത്തി​ൽ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു. അ​തി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​വ​രെ മു​ഴു​വ​ൻ പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ത്തി​ന് അ​റി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും ചി​ല​രെ അ​റി​യാ​മാ​യി​രി​ക്കും.
ആ​ലു​വ സ്വ​ത​ന്ത്ര റി​പ്പ​ബ്ലി​ക്കാ​ണെ​ന്ന് ആ​രും ക​രു​ത​രു​ത്. തീ​വ്ര​വാ​ദ സ്വ​ഭാ​വ​മു​ള്ള സം​ഘ​ട​ന​ക​ളു​ടെ കെ​ണി​യി​ൽ പ്ര​തി​പ​ക്ഷം വീ​ഴ​രു​തെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞിരുന്നു.

error: Content is protected !!