ഒ​രു മൃ​ഗ​ത്തിലും നിപ്പ വൈറസ് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് മൃ​ഗ​സം​ര​ക്ഷ​ണ വ​കു​പ്പ് ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍

ഒ​രു മൃ​ഗ​ത്തി​ല്‍ പോ​ലും ഇ​തു​വ​രെ നി​പ്പാ വൈ​റ​സ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്നു മൃ​ഗ​സം​ര​ക്ഷ​ണ വ​കു​പ്പ് ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ എ​ന്‍ . ശ​ശി. പേ​രാ​മ്പ്ര​യി​ല്‍ മ​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ വീ​ടി​നു അ​ഞ്ചു കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ചു​റ്റ​ള​വി​ലെ ഒ​രു മൃ​ഗ​ത്തി​ലും ല​ക്ഷ​ണം ക​ണ്ടെ​ത്താ​നാ​യി​ട്ടി​ല്ല.

അ​ഞ്ചു ക​ന്നു​കാ​ലി​ക​ള്‍, എ​ട്ട് പ​ന്നി​ക​ള്‍ , അ​ഞ്ച് ആ​ടു​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​യു​ടെ സാ​മ്പി​ളു​ക​ള്‍ ഭോ​പ്പാ​ലി​ലെ ഹൈ​സെ​ക്യൂ​രി​റ്റി ലാ​ബി​ലേ​ക്ക് അ​യ​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. കൂ​ടാ​തെ ഈ ​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ മ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ താ​ഴെ നി​ന്നും പു​ല​ര്‍​ച്ചെ നാ​ല​ര​യ്ക്കും അ​ഞ്ചി​നു​മി​ട​യി​ല്‍ വ​വ്വാ​ലു​ക​ളു​ടെ കാ​ഷ്ടം ശേ​ഖ​രി​ച്ച് പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്കാ​യി അ​യ​യ്ക്കും. വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച പ​രി​ശോ​ധ​നാ ഫ​ലം വ​ന്നാ​ല്‍ മാ​ത്ര​മേ ഏ​തെ​ങ്കി​ലും മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​പ്പാ വൈ​റ​സ് ബാ​ധ​യു​ണ്ടെ​ന്ന് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കാ​നാ​വൂ. ഫ​ല​ങ്ങ​ള്‍ ക​ഴി​ക്കു​ന്ന പ​ഴം​തീ​നി വ​വ്വാ​ലു​ക​ളെ ഈ ​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്ന് ക​ണ്ടെ​ത്തി​യി​ട്ടി​ല്ല. ചെ​റു​പ്രാ​ണി​ക​ളെ​യും മ​റ്റും ക​ഴി​ക്കു​ന്ന മാം​സ​വ​വ്വാ​ലു​ക​ളെ​യാ​ണ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്കാ​യി അ​യ​ച്ച​ത്.

എ​ല്ലാ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലേ​ക്കും നി​പ്പാ വൈ​റ​സ്ബാ​ധ സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു​ള്ള നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഏ​തെ​ങ്കി​ലും വി​ധ​ത്തി​ലു​ള്ള ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളു​ള്ള മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍ ജി​ല്ലാ വെ​റ്റ​റി​ന​റി ഡോ​ക്ട​ര്‍​മാ​രെ അ​റി​യി​ക്ക​ണം. ഓ​രോ​ജി​ല്ല​യി​ലും മൂ​ന്നു ഓ​ഫീ​സ​ര്‍​മാ​രെ വീ​തം നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നാ​യി സ​ജ്ജ​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് എ​ല്ലാ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലും പ്ര​ത്യേ​ക സെ​ല്‍ ആ​രം​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും മൃ​ഗ​സം​ര​ക്ഷ​ണ വ​കു​പ്പ് ഡ​യ​റ​ക്ട​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു.

error: Content is protected !!