സ്മൃതി ഇ​റാ​നി​യെ വാ​ർ​ത്താ​വി​നി​മ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ ചു​മ​ത​ല​യി​ൽ​നി​ന്ന് ഒ​ഴി​വാ​ക്കി

ലോ​ക്സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ന് ഒ​രു വ​ർ​ഷം മാ​ത്രം ബാ​ക്കി​നി​ൽ​ക്കെ മോ​ദി സ​ർ​ക്കാ​രി​ൽ വീ​ണ്ടും അ​ഴി​ച്ചു​പ​ണി. തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യി വി​വാ​ദ​ങ്ങ​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ക്കു​ന്ന സ്മൃതി ഇ​റാ​നി​യെ വാ​ർ​ത്താ​വി​നി​മ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ ചു​മ​ത​ല​യി​ൽ​നി​ന്ന് പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ഒ​ഴി​വാ​ക്കി. സ​ഹ​മ​ന്ത്രി​യാ​യി​രു​ന്ന രാ​ജ്യ​വ​ർ​ധ​ൻ സിം​ഗ് റാ​ത്തോ​ഡി​നാ​ണ് പ​ക​രം ചു​മ​ത​ല ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്.

റെ​യി​ൽ​വേ മ​ന്ത്രി പി​യൂ​ഷ് ഗോ​യ​ലി​നു ധ​ന​മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ അ​ധി​ക ചു​മ​ത​ല കൂ​ടി ന​ൽ​കി. വൃ​ക്ക​മാ​റ്റ ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ​യ്ക്കു വി​ധേ​യ​നാ​യ അ​രു​ണ്‍ ജ​യ്റ്റ്ലി തി​രി​ച്ചെ​ത്തു​ന്ന​തു വ​രെ​യാ​ണ് ഗോ​യ​ലി​നു മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ ചു​മ​ത​ല​യു​ള്ള​ത്. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച ശ​സ്ത്ര​ക്രി​യ​യ്ക്കു വി​ധേ​യ​നാ​യ മ​ന്ത്രി ഓ​ഫീ​സി​ൽ തി​രി​ച്ചെ​ത്താ​ൻ ര​ണ്ടു മാ​സ​മെ​ടു​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് സൂ​ച​ന. ഇ​തേ​തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ് ധ​ന​വ​കു​പ്പ് ഗോ​യ​ലി​നെ ഏ​ൽ​പ്പി​ക്കാ​ൻ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്.

വാ​ർ​ത്താ​വി​നി​മ​യ വ​കു​പ്പി​ൽ​നി​ന്നു പു​റ​ത്താ​യ​തോ​ടെ സ്മൃ​തി ഇ​റാ​നി​ക്ക് ടെ​ക്സ്റ്റൈ​ൽ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ ചു​മ​ത​ല​യാ​ണ് ഇ​നി അ​വ​ശേ​ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള അ​ൽ​ഫോ​ൻസ്‌ ക​ണ്ണ​ന്താ​നം കൈ​കാ​ര്യം ചെ​യ്തി​രു​ന്ന ഇ​ല​ക്ട്രോ​ണി​ക്സ് ആ​ൻ​ഡ് ഇ​ൻ​ഫ​ർ​മേ​ഷ​ൻ ടെ​ക്നോ​ള​ജി വ​കു​പ്പി​ൽ​നി​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തെ മാ​റ്റി. എ​സ്.​എ​സ്.​അ​ലു​വാ​ലി​യ​യ്ക്കാ​ണ് ക​ണ്ണ​ന്താ​ന​ത്തി​നു പ​ക​ര​മാ​യി ഈ ​വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ ചു​മ​ത​ല ന​ൽ​കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തോ​ടെ ടൂ​റി​സം വ​കു​പ്പ് മാ​ത്ര​മാ​ണ് ക​ണ്ണ​ന്താ​ന​ത്തി​ന് അ​വ​ശേ​ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്.

മോ​ദി മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​ൽ ഇ​ത് ര​ണ്ടാം ത​വ​ണ​യാ​ണ് സ്മൃ​തി ഇ​റാ​നി​ക്കു വ​കു​പ്പു​ക​ൾ ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. നേ​ര​ത്തെ, 2015-ൽ ​ഹൈ​ദ​രാ​ബാ​ദ് സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യി​ൽ രോ​ഹി​ത് വെ​മു​ല ജീ​വ​നൊ​ടു​ക്കി​യ സം​ഭ​വം രാ​ജ്യ​വ്യാ​പ​ക പ്ര​തി​ഷേ​ധ​മു​യ​ർ​ത്തി​യ​തോ​ടെ, പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഒ​രു പ​രി​ധി​വ​രെ കാ​ര​ണ​ക്കാ​രി​യാ​യ സ്മൃ​തി ഇ​റാ​നി​ക്ക് മാ​ന​വ​വി​ഭ​വ​ശേ​ഷി വ​കു​പ്പ് ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു.

വാ​ർ​ത്താ​വി​നി​മ​യ മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ​തി​നു​ശേ​ഷ​വും ഇ​റാ​നി തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യി വി​വാ​ദ​ങ്ങ​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ച്ച​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ് ഇ​ക്കു​റി​യും പു​റ​ത്തു​പോ​കു​ന്ന​തെ​ന്നാ​ണു സൂ​ച​ന. ദേ​ശീ​യ ച​ല​ച്ചി​ത്ര പു​ര​സ്കാ​ര വി​ത​ര​ണ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടും പ്ര​സാ​ർ​ഭാ​ര​തി​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടും സ്മൃ​തി ഇ​റാ​നി ന​ട​ത്തി​യ ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ക​ൾ വി​വാ​ദ​ങ്ങ​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ച്ചി​രു​ന്നു. ച​ല​ച്ചി​ത്ര പു​ര​സ്കാ​ര വി​ത​ര​ണ വി​വാ​ദ​ത്തി​ൽ രാ​ഷ്ട്ര​പ​തി രാം​നാ​ഥ് കോ​വി​ന്ദും കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​രി​നെ അ​തൃ​പ്തി അ​റി​യി​ച്ച​താ​യി റി​പ്പോ​ർ​ട്ടു​ക​ളു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

error: Content is protected !!