ഷ​മേ​ജ് വധം :പ്ര​തി​ക​ള്‍​ക്കാ​യി അ​ര്‍​ദ്ധ രാ​ത്രി​യി​ല്‍ പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ മി​ന്ന​ല്‍ റെ​യ്ഡ്.

എ​എ​സ്പി ചൈ​ത്ര തെ​രേ​സ ജോ​ണ്‍, ന്യൂ ​മാ​ഹി പ്രി​ന്‍​സി​പ്പ​ല്‍ എ​സ്‌​ഐ പി.​കെ.​സു​മേ​ഷ് എ​ന്നി​വ​രു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ സാ​യു​ധ സേ​ന​യാ​ണ് ന്യൂ ​മാ​ഹി, മാ​ഹി പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ റെ​യ്ഡ് ന​ട​ത്തി​യ​ത്. രാ​ത്രി പ​തി​നൊ​ന്നി​ന് ആ​രം​ഭി​ച്ച റെ​യ്ഡ് പു​ല​ര്‍​ച്ചെ മൂ​ന്നു​വ​രെ നീ​ണ്ടു നി​ന്നു. ​റെ​യ്ഡി​ല്‍ ര​ണ്ട് പേ​രെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തുവെന്ന് റിപ്പോർട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഇക്കാര്യം എഎസ്പി തള്ളി.

ബം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ൽ നി​ന്ന് അ​ന്വേ​ഷ​ണ സം​ഘം ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച പി​ടി​കൂ​ടി​യ സി​പി​എം പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍റെ മൊ​ഴി​യു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് പ്ര​തി​ക​ള്‍​ക്കാ​യി കഴിഞ്ഞ രാത്രി പോ​ലീ​സ് മി​ന്ന​ല്‍ റെ​യ്ഡ് ന​ട​ത്തി​യ​ത്. നി​ല​വി​ല്‍ ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലു​ള്ള മൂ​ന്ന് പേ​രെ അ​ന്വേ​ഷ​ണം സം​ഘം വി​ശ​ദ​മാ​യി ചോ​ദ്യം ചെ​യ്ത് വ​രി​ക​യാ​ണ്.

ഇ​തി​നി​ട​യി​ല്‍ ക​ണ്ണി​പ്പൊ​യി​ല്‍ ബാ​ബു കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട സ​മ​യ​ത്ത് പ​ള്ളൂ​രി​ല്‍ നി​ന്നും ബൈ​ക്കി​ല്‍ ര​ണ്ട് പേ​ര്‍ അ​തി​വേ​ഗ​ത്തി​ല്‍ ന്യൂ ​മാ​ഹി പെ​രി​ങ്ങാ​ടി​യി​ല്‍ എ​ത്തി​യ​താ​യി അ​ന്വേ​ഷ​ണ സം​ഘ​ത്തി​ന് വി​വ​രം ല​ഭി​ച്ചു. ഇ​വ​ര്‍ എ​ത്തി​യ ശേ​ഷ​മാ​ണ് ഇ​വ​രു​ള്‍​പ്പെ​ടെ ആ​റം​ഗ​സം​ഘം ആ​യു​ധ​വു​മാ​യി റോ​ഡി​ലി​റ​ങ്ങു​ക​യും അ​തു​വ​ഴി വ​ന്ന ഷ​മേ​ജി​നെ വ​കവ​രു​ത്തു​ക​യും ചെ​യ്ത​തെ​ന്നാ​ണ് പോ​ലീ​സ് അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​ല്‍ വ്യ​ക്ത​മാ​യി​ട്ടു​ള്ള​ത്.

പോ​ലീ​സ് ഭാ​ഷ​യി​ല്‍ “സ​ര്‍​ജ​ന്‍​മാ​ർ’ ​എ​ന്ന് വി​ളി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന കൊ​ല​യാ​ളി സം​ഘ​ങ്ങ​ള്‍ ബാ​ബു കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​ത​റി​ഞ്ഞ് പെ​ട്ടെ​ന്ന് എ​ടു​ത്ത തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ബി​ജെ​പി പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​രെ തേ​ടി റോ​ഡി​ലി​റ​ങ്ങി​യെ​ന്നും ഇ​തേസ​മ​യം അ​തു​വ​ഴി വ​ന്ന ഷ​മേ​ജി​നെ വ​ക​വ​രു​ത്തു​ക​യു​മാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്നാ​ണ് അ​ന്വാ​ഷ​ണ സം​ഘ​ത്തി​ന്‍റെ നി​ഗ​മ​നം. എ​ന്നാ​ല്‍ ആരുടെയെങ്കിലും നി​ര്‍​ദ്ദേ​ശപ്ര​കാ​ര​മാ​ണോ ബാ​ബു കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​യു​ട​ന്‍ പ​ള്ളൂ​രി​ല്‍ നി​ന്നും ബൈ​ക്കി​ല്‍ ര​ണ്ട് പേ​ര്‍ പെ​രി​ങ്ങാ​ടി​യി​ലേ​ക്ക് വ​ന്ന​തെ​ന്ന കാ​ര്യ​വും പോ​ലീ​സ് അ​ന്വേ​ഷി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

കൊ​ല​യാ​ളി സം​ഘ​ത്തി​ലെ ആ​റു​പേ​രേ​യും ഇ​തി​ന​കം പോ​ലീ​സ് തി​രി​ച്ച​റി​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​വ​രെ​ല്ലാ​വ​രും ഒ​ളി​വി​ലാ​ണെ​ന്നാ​ണ് പോ​ലീ​സ് പ​റ​യു​ന്ന​ത്.​ നി​ല​വി​ല്‍ ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലു​ള്ള​വ​രി​ല്‍ ഒ​രാ​ളാ​ണ് സം​ഭ​വ​ത്തി​ലെ മു​ഖ്യ സൂ​ത്ര​ധാ​ര​ക​നെ​ന്നാ​ണ് സൂ​ച​ന. എ​ന്നാ​ല്‍ ഇ​യാ​ളു​ടെ പങ്ക് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള തെ​ളി​വു​ക​ള്‍ ശേ​ഖ​രി​ക്കാ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ത്തി​ലാ​ണ് പോ​ലീ​സ്.​ കൊ​ല​യാ​ളി സം​ഘ​ത്തെ പി​ടി​കൂ​ടി​യ ശേ​ഷം മാ​ത്ര​മേ നി​ല​വി​ല്‍ ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലു​ള്ള​വ​രു​ടെ അ​റ​സ്റ്റ് പോ​ലീ​സ് രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യു​ള്ളൂ. ഇ​തു കൂ​ടു​ത​ല്‍ പ്ര​തി​ക​ളെ വ​ല​യി​ലാ​ക്കാ​നു​ള്ള പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ സ​മ്മ​ര്‍​ദ്ദ ത​ന്ത്ര​മാ​യി​ട്ടാ​ണ് വി​ല​യി​രു​ത്ത​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്.

ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലു​ള്ള മൂ​ന്നു പേ​രി​ല്‍ ര​ണ്ട് പേ​ര്‍ നി​ര​പ​രാ​ധി​ക​ളാ​ണെ​ന്നും വ്യ​ക്ത​മാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. കൊ​ല​പാ​ത​ക​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​മു​ണ്ടെ​ന്ന സം​ശ​യി​ക്കു​ന്ന പ്ര​തി​ക​ളു​ടെ​യെ​ല്ലാം മൊ​ബൈ​ൽ ഫോ​ണു​ക​ള്‍ സ്വി​ച്ച് ഓ​ഫ് ചെയ്ത നിലയിലാണ്. ​നി​ല​വി​ല്‍ ക​സ്റ്റ​ഡി​യി​ലു​ള്ള​വ​രെ എ​എ​സ്പി ചൈ​ത്ര തെ​രേ​സ ജോ​ണ്‍, സി​ഐ കെ.​ഇ. പ്രേ​മ​ച​ന്ദ്ര​ന്‍ എ​ന്നി​വ​രു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള പോ​ലീ​സ് സം​ഘ​മാ​ണ് ചോ​ദ്യം ചെ​യ്തു വ​രു​ന്ന​ത്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ ഏ​ഴി​ന് രാ​ത്രി​യാ​ണ് ഷ​മേ​ജ് കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​ത്. ഓ​ട്ടോ​റി​ക്ഷ ഡ്രൈ​വ​റാ​യ ഷ​മേ​ജ് പ​ള്ളൂ​രി​ല്‍ സി​പി​എം പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ക​ന്‍ ക​ണ്ണി​പ്പൊ​യി​ല്‍ ബാ​ബു കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട വി​വ​ര​മ​റി​ഞ്ഞ് പെ​രി​ങ്ങാ​ടി കൊ​മ്മോ​ത്ത് പീ​ടി​ക​യി​ലെ വീ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് ഓ​ട്ടോ​റി​ക്ഷ​യി​ല്‍ മ​ട​ങ്ങ​വെ​യാ​ണ് ബൈ​ക്കി​ലെ​ത്തി​യ അ​ക്ര​മി സം​ഘം വെ​ട്ടി​ക്കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്.

ബാ​ബു​വി​നെ കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ കേ​സി​ലെ നാ​ല് പ്ര​തി​ക​ളെ പോ​ണ്ടി​ച്ചേ​രി പോ​ലീ​സ് അ​റ​സ്റ്റ് ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ല്‍ ഷ​മേ​ജ് വ​ധ​ത്തി​ല്‍ ഇ​തു വ​രെ ഒ​രു അ​റ​സ്റ്റ് പോ​ലും കേ​ര​ള പോ​ലീ​സി​ന് ന​ട​ത്താ​ന്‍ സാ​ധി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല.

error: Content is protected !!