വൈറസ് ബാധ: 25 പേർക്ക് കൂടി പനി ബാധിച്ചു, 6 പേർ ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ

കോ​ഴി​ക്കോ​ട് പേ​രാ​ന്പ്ര​യി​ൽ പ​നി ബാ​ധി​ച്ച് ഒ​രു കു​ടും​ബ​ത്തി​ലെ മു​ന്നു​പേ​ർ മ​രി​ച്ച​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ, 25 പേര്‍ക്കുകൂടി പനി ബാധിച്ചതായി സംശയം.ഇ​വ​രി​ൽ ആ​റു പേ​രു​ടെ നി​ല ഗു​രു​ത​ര​മാ​ണ്. പ​നി ബാ​ധി​ച്ച​വ​ർ നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ലാ​ണ്. കോ​ഴി​ക്കോ​ട് മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജി​ൽ കൂ​ടു​ത​ൽ വെ​ന്‍റി​ലേ​റ്റ​റു​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ക്കാ​ൻ ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു.

കോ​ഴി​ക്കോ​ട് മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജി​ൽ ആ​റു പേ​രും ര​ണ്ടു​പേ​ർ കോ​ഴി​ക്കോ​ട്ടെ​യും കൊ​ച്ചി​യി​ലെ​യും സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ലു​മാ​ണ് പ​നി ബാ​ധി​ച്ച​വ​ർ ചി​കി​ത്സ​യി​ലു​ള്ള​ത്. ഇ​വ​രി​ൽ അ​ഞ്ചു​പേ​ർ ഒ​രേ പ്ര​ദേ​ശ​ത്തു​നി​ന്നു​ള്ള​വ​രാ​ണ്.

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ആ​ദ്യ​മാ​ണ് ഇ​ത്ത​രം വൈ​റ​സ്ബാ​ധ ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്. നി​പാ വൈ​റ​സാ​ണ് രോ​ഗ​കാ​ര​ണ​മെ​ന്ന് സം​ശ​യി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും അ​ക്കാ​ര്യം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ല. ത​ല​ച്ചോ​റി​നെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന പ്ര​ത്യേ​ക​ത​രം വൈ​റ​സാ​ണി​ത്. മ​ണി​പ്പാ​ലി​ലെ കെഎംസി വൈ​റോ​ള​ജി ഇ​ൻ​സ്റ്റി​റ്റ്യൂ​ട്ടി​ലേ​ക്ക​യ​ച്ച ര​ക്ത​സാ​ന്പി​ളു​ക​ളു​ടെ അ​ന്തി​മ​പ​രി​ശോ​ധ​നാ ഫ​ലം അ​റി​ഞ്ഞാ​ലേ രോ​ഗ​ത്ത​പ്പ​റ്റി സ്ഥി​രീ​ക​ര​ണം ന​ട​ത്താ​നാ​കൂ​വെ​ന്നാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് അ​റി​യി​ച്ച​ത്.

അ​തേ​സ​മ​യം, പേ​രാ​ന്പ്ര​യി​ലെ പ​നി​മ​ര​ണ​ത്തി​ൽ ആ​ശ​ങ്ക വേ​ണ്ടെ​ന്ന് ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി കെ.​കെ. ശൈ​ല​ജ പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു. അ​പൂ​ർ​വ വൈ​റ​സ് ബാ​ധ ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ സ്ഥ​ല​ത്ത് പ്ര​ത്യേ​ക മെ​ഡി​ക്ക​ൽ സം​ഘം ക്യാ​ന്പ് ചെ​യ്യു​ന്നു​ണ്ട്. സ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ തെ​റ്റാ​യ പ്ര​ചാ​ര​ണം ന​ട​ത്ത​രു​തെ​ന്നും മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു. പ​നി പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കാ​ൻ ജി​ല്ലാ​ത​ല ടാ​സ്ക് ഫോ​ഴ്സ് രൂ​പ​വ​ത്ക​രി​ക്കാ​ൻ ഉ​ന്ന​ത​ത​ല യോ​ഗ​ത്തി​ൽ തീ​രു​മാ​ന​മാ​യി​രു​ന്നു.

error: Content is protected !!