വവ്വാൽ പ​നി: മ​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം അ​ഞ്ചാ​യി, സംസ്ഥാനത്ത് ജാഗ്രതാ നിർദ്ദേശം

കോ​ഴി​ക്കോ​ട് പ​ന്തീ​ര​ങ്ക​ര​യി​ൽ മൂ​ന്നു​പേ​രു​ടെ മ​ര​ണ​ത്തി​നി​ട​യാ​ക്കി​യ​ത് വ​വ്വാ​ലി​ലൂ​ടെ പ​ക​രു​ന്ന നി​പ്പ വൈ​റ​സ് ആ​ണെ​ന്നു സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. ഇ ​തോ​ടെ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ആ​രോ​ഗ്യ​വ​കു​പ്പ് അ​തീ​വ​ജാ​ഗ്ര​താ നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​കി. വ​വ്വാ​ലു​ക​ളും മ​റ്റു പ​ക്ഷി​ക​ളും മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളും ക​ടി​ച്ച പ​ഴ​വ​ർ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ക​ഴി​ക്കാ​ൻ പാ ​ടി​ല്ലെ​ന്നാ​ണു ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​ർ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ൽ​കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

എ​ല്ലാ ജി​ല്ലാ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ഓ​ഫീ​സ​ർ​മാ​രോ​ടും അ​ത​തു ദി​വ​സ​ത്തെ റി​പ്പോ​ർ​ട്ടു​ക​ൾ സൂ​ക്ഷ്മ​മാ​യി നി​രീ​ക്ഷി​ക്കാ​ൻ നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. മ​രി​ച്ച മൂ​ന്നു പേ​രു​ടെ ര​ക്ത സാ​മ്പി​ളു​ക​ൾ പൂ​ന ദേ​ശീ​യ വൈ​റോ​ള​ജി ഇ​ൻ​സ്റ്റി​റ്റ്യൂ​ട്ടി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ലാ​ണ് നി​പ്പ വൈ​റ​സ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ആ​ദ്യ​മാ​ണ് ഇ​ത്ത​രം വൈ​റ​സ്ബാ​ധ ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത്.

കോ​ഴി​ക്കോ​ട് പേ​രാ​മ്പ്ര​യി​ൽ ചി​കി​ത്സ​യി​ലാ​യി​രു​ന്ന ര​ണ്ടു പേ​ർ കൂ​ടി മ​രി​ച്ച​തോ​ടെ വൈ​റ​ൽ പ​നി ബാ​ധി​ച്ച് മ​രി​ച്ച​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം അ​ഞ്ചാ​യി. കൂ​ട്ടാ​ലി​ട സ്വ​ദേ​ശി ഇ​സ്മ​യി​ൽ, കു​ള​ത്തൂ​ർ സ്വ​ദേ​ശി വേ​ലാ​യു​ധ​ൻ എ​ന്നി​വ​രാ​ണ് ഇ​ന്ന് മ​രി​ച്ച​ത്. ത​ല​ച്ചോ​റി​ല്‍ അ​ണു​ബാ​ധ മൂ​ര്‍ഛി​ച്ച​താ​ണ് മ​ര​ണ​കാ​ര​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് വി​വ​രം. നേ​ര​ത്തെ പ​നി ബാ​ധി​ച്ച് ഒ​രു കു​ടും​ബ​ത്തി​ലെ മു​ന്നു​പേ​ർ മ​രി​ച്ചി​രു​ന്നു. ആ​ദ്യ​മ​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ന്ന സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍​നി​ന്നും ദൂ​രെ​യു​ള്ള സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള​വ​രാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ള്‍ മ​രി​ച്ച ര​ണ്ട് പേ​രും. അ​തി​നാ​ൽ വൈ​റ​സ് കൂ​ടു​ത​ല്‍ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് പ​ട​രു​ന്നു​വെ​ന്ന ആ​ശ​ങ്ക​യു​ണ്ട്.

കോ​ഴി​ക്കോ​ട് മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജി​ൽ അ​ഞ്ചു പേ​രും നാ​ലു പേ​ർ വി​വി​ധ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ലും ഗു​രു​ത​രാ​വ​സ്ഥ​യി​ൽ ചി​കി​ത്സ​യി​ലു​ണ്ട്. ഇ​വ​രി​ൽ അ ​ഞ്ചു​പേ​ർ ഒ​രേ പ്ര​ദേ​ശ​ത്തു​നി​ന്നു​ള്ള​വ​രാ​ണ്.

അ​പ​ക​ട​കാ​രി​യാ​യ നി​പ്പ വൈ​റ​സ് വ​വ്വാ​ലു​ക​ളി​ൽ​നി​ന്ന് മു​യ​ൽ, പ​ന്നി, പൂ​ച്ച തു​ട​ങ്ങി​യ ജീ​വി​ക​ളി​ലേ​ക്കും അ​വ​യി​ൽ നി​ന്നു മ​നു​ഷ്യ​രി​ലേ​ക്കും പി​ന്നീ​ടു മ​നു​ഷ്യ​രി​ൽ നി​ന്നു മ​നു​ഷ്യ​രി​ലേ​ക്കും പ​ക​രു​ക​യാ​ണ് ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. മ​ര​ണ​കാ​ര​ണ​മാ​യ നി​പ്പ വൈ​റ​സി​നെ ആ​ദ്യം ക​ണ്ടെ​ത്തി​യ​ത് മ​ലേ​ഷ്യ​യി​ലാ​ണ്.

1998ൽ ​അ​വി​ടെ പ​ന്നി​ക​ൾ കൂ​ട്ട​ത്തോ​ടെ ച​ത്തൊ​ടു​ങ്ങി​യ​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് ന​ട​ത്തി​യ അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ത്തി​ലാ​യി​രു​ന്നു ഗു​രു​ത​ര​മാ​യ വൈ​റ​സ് ബാ​ധ​യാ​ണെ​ന്നു സ്ഥി​രീ ക​രി​ച്ച​ത്. പ​ന്നി​ക​ളെ കൂ​ട്ട​ത്തോ​ടെ കൊ​ന്നൊ​ടു​ക്കി​യെ​ങ്കി​ലും നൂ​റി​ല​ധി​കം മ​നു​ഷ്യ​രും വൈ​റ​സ് ബാ​ധ​യേ​റ്റു മ​രി​ച്ചു.

error: Content is protected !!