ക​ർ​ണാ​ട​ക നി​യ​മ​സ​ഭ​യി​ലെ ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ ചാ​ന​ലു​ക​ളി​ലൂ​ടെ ത​ത്സ​മ​യം സം​പ്രേ​ക്ഷ​ണം ചെയ്യും

ബി​ജെ​പി എം​എ​ൽ​എ കെ.​ജി. ബൊ​പ്പ​യ്യ​യെ ക​ർ​ണാ​ട​ക നി​യ​മ​സ​ഭ​യി​ൽ പ്രോ​ടെം സ്പീ​ക്ക​റാ​യി നി​യ​മി​ച്ച​തി​നെ​തി​രാ​യ ഹ​ർ​ജി​യി​ൽ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സി​നു ഭാ​ഗി​ക​നേ​ട്ടം. പ്രോ​ടെം സ്പീ​ക്ക​റാ​യി ബൊ​പ്പ​യ്യ തു​ട​രു​മെ​ങ്കി​ലും ക​ർ​ണാ​ട​ക നി​യ​മ​സ​ഭ​യി​ലെ ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ ചാ​ന​ലു​ക​ളി​ലൂ​ടെ ത​ത്സ​മ​യം സം​പ്രേ​ക്ഷ​ണം ചെ​യ്യാ​ൻ കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടു. ഇ​തോ​ടെ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് ഹ​ർ​ജി പി​ൻ​വ​ലി​ക്കാ​ൻ ത​യാ​റാ​യി. സ​ത്യ​പ്ര​തി​ജ്ഞ​യും വി​ശ്വാ​സ​വോ​ട്ടെ​ടു​പ്പും മാ​ത്ര​മേ സ​ഭ​യി​ൽ ന​ട​ക്കാ​വൂ എ​ന്നും മ​റ്റു ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ പാ​ടി​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി ആ​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു.

മു​തി​ർ​ന്ന അം​ഗ​ത്തെ പ്രോ​ടെം സ്പീ​ക്ക​റാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് കോ​ട​തി​യി​ൽ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട​ത്. കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സി​നാ​യി ഹാ​ജ​രാ​യ മു​തി​ർ​ന്ന അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​ൻ ക​പി​ൽ സി​ബ​ലി​ന്‍റെ വാ​ദ​ങ്ങ​ൾ കേ​ട്ട കോ​ട​തി, ബൊ​പ്പ​യ്യ​യു​ടെ നി​യ​മ​നം പ​രി​ശോ​ധി​ക്ക​ണ​മെ​ങ്കി​ൽ നോ​ട്ടീ​സ് ന​ൽ​കേ​ണ്ടി​വ​രു​മെ​ന്നും അ​ങ്ങ​നെ​യാ​യാ​ൽ വി​ശ്വാ​സ വോ​ട്ടെ​ടു​പ്പ് നീ​ട്ടേ​ണ്ടി​വ​രു​മെ​ന്നും മു​ന്ന​റി​യി​പ്പു ന​ൽ​കി. മു​തി​ർ​ന്ന അം​ഗ​ത്തെ പ്രോ​ടെം സ്പീ​ക്ക​ർ ആ​ക്കാ​തി​രു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ൾ മു​ൻ​പും ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന് ജ​സ്റ്റീ​സ് എ​സ്.​എ.​ബോ​ബ്ഡെ പ​റ​ഞ്ഞു. ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ഹ​ർ​ജി പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച ജ​സ്റ്റീ​സു​മാ​രാ​യ എ.​കെ. സി​ക്രി, എ​സ്.​എ. ബോ​ബ്ഡേ, അ​ശോ​ക് ഭൂ​ഷ​ണ്‍ എ​ന്നി​വ​ര​ട​ങ്ങി​യ ബെ​ഞ്ചാ​ണ് ശ​നി​യാ​ഴ്ച​യും ഹ​ർ​ജി കേ​ട്ട​ത്.

എ​ട്ടു ത​വ​ണ എം​എ​ൽ​എ ആ​യ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് അം​ഗം ആ​ർ.​വി. ദേ​ശ്പാ​ണ്ഡേ​യെ മ​റി​ക​ട​ന്നാ​ണു നാ​ലു ത​വ​ണ മാ​ത്രം എം​എ​ൽ​എ ആ​യി​ട്ടു​ള്ള ബൊ​പ്പ​യ്യ​യെ പ്രോ ​ടെം സ്പീ​ക്ക​റെ നി​യ​മി​ച്ച​ത്. വി​ശ്വാ​സ​വോ​ട്ടെ​ടു​പ്പ് നി​യ​ന്ത്രി​ക്കേ​ണ്ട​ത് പ്രോ ​ടെം സ്പീ​ക്ക​റാ​ണ്. ബൊ​പ്പ​യ്യ​യു​ടെ നി​യ​മ​നം ബി​ജെ​പി​ക്ക് അ​നു​കൂ​ല​മാ​യി മാ​റും എ​ന്ന​തി​നാ​ലാ​ണ് കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് എ​തി​ർ​ക്കു​ന്ന​ത്. 2009-13ൽ ​സ്പീ​ക്ക​റാ​യി​രി​ക്കേ 16 എം​എ​ൽ​എ​മാ​രെ അ​യോ​ഗ്യ​രാ​ക്കി​യ തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ന് സു​പ്രീം​കോ​ട​തി ബൊ​പ്പ​യ്യ​യെ ശാ​സി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

ബി​ജെ​പി സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ 2008ൽ ​പ്രോ-​ടെം സ്പീ​ക്ക​റാ​യ​തു ബൊ​പ്പ​യ്യ ആ​യി​രു​ന്നു. തു​ട​ർ​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹം ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി സ്പീ​ക്ക​റാ​യി. ജ​ഗ​ദീ​ഷ് ഷെ​ട്ടാ​ർ രാ​ജി​വ​ച്ച​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് 2009 മു​ത​ൽ 2013 വ​രെ ബൊ​പ്പ​യ്യ സ്പീ​ക്ക​റാ​യും പ്രവർത്തിച്ചു.

ബി.​എ​സ്. യെ​ദി​യൂ​ര​പ്പ​യു​ടെ ഉ​റ്റ അ​നു​യാ​യി​യാ​ണു ബൊ​പ്പ​യ്യ. 2011-ൽ ​യെ​ദി​യൂ​ര​പ്പ സ​ർ​ക്കാ​ർ വി​ശ്വാ​സ​വോ​ട്ട് തേ​ടു​ന്ന​തി​നു മു​ന്പ് 11 വി​മ​ത ബി​ജെ​പി എം​എ​ൽ​എ​മാ​രെ​യും അ​ഞ്ച് സ്വ​ത​ന്ത്ര എം​എ​ൽ​എ​മാ​രെ​യും ബൊ​പ്പ​യ്യ അ​യോ​ഗ്യ​രാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. അ​തോ​ടെ യെ​ദി​യൂ​ര​പ്പ അ​വി​ശ്വാ​സ​പ്ര​മേ​യ​ത്തെ അ​തി​ജീ​വി​ച്ചു.

ഈ നടപടി ചോദ്യം ചെയ്ത് 11 ബി​ജെ​പി എം​എ​ൽ​എ​മാ​ർ ന​ല്കി​യ അ​പ്പീ​ൽ പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച ജസ്റ്റീസുമാരായ സി​റി​യ​ക് ജോ​സ​ഫ്, അ​ൽ​ത്ത​മാ​സ് ക​ബീ​ർ എ​ന്നി​വ​ര​ട​ങ്ങി​യ സു​പ്രീം​കോ​ട​തി ​ബെ​ഞ്ച് ബൊ​പ്പ​യ്യ​യു​ടെ ന​ട​പ​ടി​ക്കെ​തി​രേ രൂ​ക്ഷ വി​മ​ർ​ശ​നം ന​ട​ത്തി​യി​രു​ന്നു.

error: Content is protected !!