മെഡിക്കൽ പ്രവേശന ബിൽ ഗവർണർക്ക് അയച്ചു

ക​ണ്ണൂ​ർ, ക​രു​ണ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് പ്ര​വേ​ശ​ന​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് സു​പ്രീം കോ​ട​തി​യി​ൽ​നി​ന്നും ക​ന​ത്ത പ്ര​ഹ​രം ഏ​റ്റു​വാ​ങ്ങി​യെ​ങ്കി​ലും ഓ​ർ​ഡി​ന​ൻ​സു​മാ​യി സ​ർ‌​ക്കാ​ർ മു​ന്നോ​ട്ട്. നി​യ​മ​വ​കു​പ്പി​ന് കൈ​മാ​റി​യ ബിൽ ഗ​വ​ർ​ണ​ർ​ക്ക് അ​യ​ച്ചു. ഓ​ർ​ഡി​ന​ൻ​സ് സു​പ്രീം​കോ​ട​തി റ​ദ്ദാ​ക്കി​യ​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് ബിൽ ഗ​വ​ർ​ണ​ർ​ക്ക് അ​യ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഓ​ര്‍​ഡി​ന​ന്‍​സി​ലൂ​ടെ ക​ണ്ണൂ​ർ, ക​രു​ണ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജു​ക​ളി​ലേ​ക്ക് വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി പ്ര​വേ​ശ​നം ന​ട​ത്താ​നാ​ണ് സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന്‍റെ നീ​ക്കം. ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​നാ വി​രു​ദ്ധ​മാ​യി ബി​ല്ലി​ൽ ഒ​ന്നു​മി​ല്ലെ​ന്ന് സ്പീ​ക്ക​ർ പ്ര​തി​ക​രി​ച്ചു.

ക​ണ്ണൂ​ർ, ക​രു​ണ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് പ്ര​വേ​ശ​നം നി​യ​മ​പ​ര​മാ​ക്കി​യ​തി​നെ​തി​രേ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കൗ​ണ്‍​സി​ൽ ന​ൽ​കി​യ ഹ​ർ​ജി​യി​ലാ​ണ് ജ​സ്റ്റീ​സ് അ​രു​ൺ മി​ശ്ര അ​ധ്യ​ക്ഷ​നാ​യ ബെ​ഞ്ച് ഓ​ർ​ഡി​ന​ൻ​സ് റ​ദ്ദാ​ക്കി​യ​ത്. സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ബി​ൽ നി​യ​മ​വി​രു​ദ്ധ​മാ​ണെ​ന്ന് കോ​ട​തി നി​രീ​ക്ഷി​ച്ചു. 2016- 17 വ​ർ​ഷം പ്ര​വേ​ശ​നം ല​ഭി​ച്ച 180 വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളെ​യും ഉ​ട​ൻ പു​റ​ത്താ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും സു​പ്രീം കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടു. കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വ് സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ട​പ്പാ​ക്കി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ഗു​രു​ത​ര പ്ര​ത്യാ​ഘാ​ത​മു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നും കോ​ട​തി അ​റി​യി​ച്ചു.

മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ കൗ​ണ്‍​സി​ല്‍ ഓ​ഫ് ഇ​ന്ത്യ മു​ന്നോ​ട്ടു വ​ച്ച ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ ലം​ഘി​ച്ച് ക​ണ്ണൂ​ര്‍, ക​രു​ണ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ കോ​ള​ജു​ക​ള്‍ പ്ര​വേ​ശ​നം ന​ട​ത്തി​യ ന​ട​പ​ടി നേ​ര​ത്തെ സു​പ്രീം കോ​ട​തി ത​ട​ഞ്ഞി​രു​ന്നു. സു​പ്രീം കോ​ട​തി​യു​ടെ ഈ ​വി​ധി മ​റി​ക​ട​ക്കാ​നാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഓ​ര്‍​ഡി​ന​ന്‍​സ് കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന​ത്.

ഓ​ര്‍​ഡി​ന​ന്‍​സി​ലൂ​ടെ ഈ ​ര​ണ്ടു കോ​ള​ജു​ക​ളി​ലേ​ക്ക് വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി പ്ര​വേ​ശ​നം ന​ട​ത്താ​നാ​യി​രു​ന്നു സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന്‍റെ നീ​ക്കം. നീ​റ്റ് റാ​ങ്ക് ലി​സ്റ്റി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന ഈ ​വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ ഒ​രു വ​ർ​ഷം പ​ഠ​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യെ​ന്നും കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ ദു​രി​തം പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ണ് നി​യ​മ നി​ർ​മാ​ണം ന​ട​ത്തു​ന്ന​തെ​ന്നു​മ​യി​രു​ന്നു സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ വാ​ദം.

You may have missed

error: Content is protected !!