ടി​ഡി​പി മ​ന്ത്രി​മാ​ർ രാ​ജി​വ​ച്ചു:എന്‍ ഡി എയില്‍ വിള്ളല്‍

ആ​ന്ധ്ര​പ്ര​ദേ​ശി​നു പ്ര​ത്യേ​ക പ​ദ​വി ന​ല്ക​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യം കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ നി​രാ​ക​രി​ച്ച​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് ടി​ഡി​പി (തെ​ലു​ങ്കു ദേ​ശം പാ​ർ​ട്ടി) മ​ന്ത്രി​മാ​ർ മോ​ദി സ​ർ​ക്കാ​രി​ൽ​നി​ന്നു രാ​ജി​വ​ച്ചു. കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​ൽ ടി​ഡി​പി​യു​ടെ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളാ​യ അ​ശോ​ക് ഗ​ജ​പ​തി റാ​വു, വൈ.​എ​സ്. ചൗ​ധ​രി എ​ന്നി​വ​രാ​ണു രാ​ജി​വ​ച്ച​ത്. വൈ​കി​ട്ട് ആറുമണിക്ക് പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി​യെ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ച്ച് മ​ന്ത്രി​മാ​ർ രാ​ജി​ക്ക​ത്ത് സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ചു. ഇ​വ​രു​ടെ രാ​ജി പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി സ്വീ​ക​രി​ച്ച​താ​യാ​ണു റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം രാ​ത്രി ആ​ന്ധ്ര​പ്ര​ദേ​ശ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി എ​ൻ. ച​ന്ദ്ര​ബാ​ബു നാ​യി​ഡു വി​ളി​ച്ചു​ചേ​ർ​ത്ത യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് മ​ന്ത്രി​മാ​ർ രാ​ജി​വ​യ്ക്കാ​ൻ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ത്ത​ത്. ആ​ന്ധ്ര​പ്ര​ദേ​ശി​നു പ്ര​ത്യേ​ക പ​ദ​വി ന​ല്കാ​നാ​വി​ല്ലെ​ന്നും പ്ര​ത്യേ​ക പാ​ക്കേ​ജ് മാ​ത്ര​മേ അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​നാ​വൂ എ​ന്നു​മു​ള്ള കേ​ന്ദ്ര ധ​ന​മ​ന്ത്രി അ​രു​ണ്‍ ജ​യ്റ്റ്ലി​യു​ടെ വി​ശ​ദീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നു പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് ടി​ഡി​പി നി​ല​പാ​ട് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ​ത്. പ്ര​ത്യേ​ക പ​ദ​വി​യെ​ന്ന​തു വ​ട​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള​താ​ണെ​ന്നും ആ​ന്ധ്ര​യ്ക്ക് ഭ​ര​ണ​ഘ​ട​നാ​നു​സൃ​ത​മാ​യ പ്ര​ത്യേ​ക സാ​ന്പ​ത്തി​ക പാ​ക്കേ​ജ് ന​ല്കാ​ൻ കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ പ്ര​തി​ജ്ഞാ​ബ​ദ്ധ​മാ​ണെ​ന്നു​മാ​യി​രു​ന്നു ജ​യ്റ്റ്ലി പ്ര​സ്താ​വി​ച്ച​ത്.

16 ലോ​ക്സ​ഭാം​ഗ​ങ്ങ​ളാ​ണു ടി​ഡി​പി​ക്കു​ള്ള​ത്. രാ​ജ്യ​സ​ഭ​യി​ൽ ആ​റം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ണ്ട്. 2014ലാ​ണു ടി​ഡി​പി​യും ബി​ജെ​പി​യും സ​ഖ്യ​ത്തി​ലാ​യ​ത്. അ​ട​ൽ ബി​ഹാ​രി വാ​ജ്പേ​യി പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യാ​യി​രു​ന്ന കാ​ല​ത്തും ഇ​രു പാ​ർ​ട്ടി​ക​ളും സ​ഖ്യ​ത്തി​ലാ​യി​രു​ന്നു. ടി​ഡി​പി എ​ൻ​ഡി​എ വി​ട്ടാ​ൽ വൈ​എ​സ്ആ​ർ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് എ​ൻ​ഡി​എ​യി​ലെ​ത്തു​മെ​ന്നാ​ണു സൂ​ച​ന. അ​വ​ർ​ക്ക് ഒ​ന്പ​തു ലോ​ക്സ​ഭാം​ഗ​ങ്ങ​ളും ഒ​രു രാ​ജ്യ​സ​ഭാം​ഗ​വു​മു​ണ്ട്.

അ​തേ​സ​മ​യം, കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​ലെ അം​ഗ​ങ്ങ​ളെ പി​ൻ​വ​ലി​ക്കു​മെ​ന്ന് ടി​ഡി​പി പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​തി​ന് പി​ന്നാ​ലെ ബി​ജെ​പി​യും രാ​ഷ്ട്രീ​യ നീ​ക്കം ആ​രം​ഭി​ച്ചു. ആ​ന്ധ്രാ​പ്ര​ദേ​ശ് മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​ലെ ര​ണ്ടു മ​ന്ത്രി​മാ​രെ രാ​ജി​വ​യ്പ്പി​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു ബി​ജെ​പി​യു​ടെ പ്ര​തി​രോ​ധം. മ​ന്ത്രി​മാ​രാ​യ കെ.​ശ്രീ​നി​വാ​സ് റാ​വു​വും പി.​എം.​റാ​വു​വു​മാ​ണ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ച​ന്ദ്ര​ബാ​ബു നാ​യി​ഡു​വി​ന് രാ​ജി​ക്ക​ത്ത് ന​ൽ​കി​യ​ത്.

error: Content is protected !!