കണ്ണൂര്‍ വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഫ​യ​ര്‍ ആ​ന്‍​ഡ്‌ സേ​ഫ്റ്റി വിംഗ് പ്രവര്‍ത്തനം തുടങ്ങി

ക​ണ്ണൂ​ര്‍ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലേ​ക്കു​ള്ള ഫ​യ​ര്‍ ആ​ന്‍​ഡ്‌ സേ​ഫ്റ്റി വിം​ഗി​ന്‍റെ 51 അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കാ​ണ്‌ പ​രി​ശീ​ല​നം ആ​രം​ഭി​ച്ച​ത്‌. കോ​ഴി​ക്കോ​ട്‌, മം​ഗ​ളൂ​രു, കൊ​ച്ചി, ഹൈ​ദ​രാ​ബാ​ദ്‌ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളി​ലെ പ​രി​ശീ​ല​ന​ത്തി​നു​ശേ​ഷ​മാ​ണ്‌ ക​ണ്ണൂ​ര്‍ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള പ​ദ്ധ​തി​പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ പ​രി​ശീ​ല​നം തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്‌. ഓ​സ്‌​ട്രി​യ​യി​ല്‍​നി​ന്ന്‌ ഇ​റ​ക്കു​മ​തി ചെ​യ്‌​ത നാ​ല്‌ ഫ​യ​ര്‍ എ​ന്‍​ജി​നു​ക​ളും അ​ത്യാ​ധു​നി​ക ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളു​മാ​യാ​ണ്‌ പ​രി​ശീ​ല​നം. ബം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ലെ ആ​ൻ ലോ​ൺ ടെ​ക്നോ​ള​ജി സൊ​ല്യൂ​ഷ​ൻ​സ്‌ മു​ഖേ​ന​യാ​ണ് കി​യാ​ൽ ഫ​യ​ർ എ​ൻ​ജി​നു​ക​ൾ വാ​ങ്ങി​യ​ത്. നി​ല​വി​ൽ നാ​ല് അ​ഗ്നി​ശ​മ​ന യ​ന്ത്ര​ങ്ങ​ളാ​ണ് വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലു​ള്ള​ത്.

10,000 ലി​റ്റ​ർ വെ​ള്ള​വും 1300 ലി​റ്റ​ർ ഫോ​മും 250 കി​ലോ ഡ്രൈ ​അ​മോ​ണി​യം പൗ​ഡ​റും നി​റ​യ്ക്കാ​വു​ന്ന അ​ഗ്നി​ശ​മ​ന യ​ന്ത്ര​ത്തി​ൽ​നി​ന്ന് മി​നി​റ്റി​ൽ 7000 ലി​റ്റ​ർ വെ​ള്ളം ചീ​റ്റാ​നാ​കും. 28 സെ​ക്ക​ൻ​ഡി​നു​ള്ളി​ൽ 80 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ വ​രെ വേ​ഗ​മെ​ടു​ക്കാ​നാ​വു​ന്ന വി​ധ​ത്തി​ലാ​ണ് വാ​ഹ​ന​ത്തി​ന്‍റെ രൂ​പ​ക​ല്പ​ന. ഏ​ഴ​കോ​ടി രൂ​പ​യാ​ണ് ഒ​രു വാ​ഹ​ന​ത്തി​ന്‍റെ വി​ല. അ​ടി​യ​ന്ത​ര​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ മൂ​ന്ന് മി​നി​റ്റി​ന​കം കു​തി​ച്ചെ​ത്താ​വു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ലാ​ണ് പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം. ഓ​സ്‌​ട്രി​യ​യി​ലെ റോ​സ​ന്‍​ബ​റി​ലെ ബ​ര്‍​ണാ​ഡി​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള സം​ഘം 26 വ​രെ ഇ​വ​ര്‍​ക്ക്‌ പ​രി​ശീ​ല​നം ന​ല്‍​കും. പ​രി​ശീ​ല​ക​ന്‍ ബ​ര്‍​ണാ​ഡ്‌, കി​യാ​ല്‍ പ്രോ​ജ​ക്ട് ചീ​ഫ്‌ എ​ന്‍​ജി​നി​യ​ര്‍ കെ. ​ഷി​ബു​കു​മാ​ര്‍, എ​യ​ര്‍​പോ​ര്‍​ട്ട്‌ റ​സ്‌​ക്യൂ ആ​ന്‍​ഡ്‌ ഫ​യ​ര്‍ ഫൈ​റ്റിം​ഗ് ഹെ​ഡ്‌ ഇ. ​ഷൗ​ക്ക​ത്ത​ലി എ​ന്നി​വ​ര്‍ ച​ട​ങ്ങി​ൽ പ്ര​സം​ഗി​ച്ചു. വി​വി​ധ ഫ​യ​ര്‍ ആ​ന്‍​ഡ്‌ റ​സ്‌​ക്യൂ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ടെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ച്‌ ബ​ര്‍​ണാ​ഡ്‌ വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു.

വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം എ​ൻ​ജി​നി​യ​റിം​ഗ് മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍​നി​ന്നും പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​മേ​ഖ​ല​യി​ലേ​ക്ക്‌ നീ​ങ്ങു​ക​യാ​ണെ​ന്ന്‌ കി​യാ​ല്‍ എം​ഡി പി. ​ബാ​ല​കി​ര​ണ്‍. ക​ണ്ണൂ​ര്‍ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ല്‍ ഫ​യ​ര്‍ ആ​ന്‍​ഡ്‌ റ​സ്‌​ക്യൂ ഓ​ഫീ​സും ഫ​യ​ര്‍ ആ​ന്‍​ഡ്‌ റ​സ്‌​ക്യൂ പ​രി​ശീ​ല​ന​വും ഉ​ദ്‌​ഘാ​ട​നം ചെ​യ്‌​ത്‌ പ്ര​സം​ഗി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. നി​ര്‍​മാ​ണ​പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ ഫെ​ബ്രു​വ​രി അ​വ​സാ​ന​ത്തോ​ടെ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​കും. വി​വി​ധ ലൈ​സ​ന്‍​സു​ക​ള്‍ സ​മ്പാ​ദി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്‌ ഇ​പ്പോ​ള്‍ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്‌. ലൈ​സ​ൻ​സ് ല​ഭി​ക്കാ​ൻ നാ​ലു മു​ത​ൽ ആ​റു മാ​സം വ​രെ​യെ​ടു​ക്കും.

സെ​പ്‌​റ്റം​ബ​റി​ൽ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​സ​ജ്ജ​മാ​ക്കും. ആ​ദ്യം പ​ത്ത്‌ വി​മാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ സ​ര്‍​വീ​സ്‌ ന​ട​ത്താ​നാ​കും. പിന്നീട് 26 എ​ണ്ണ​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ച​ര്‍​ച്ചകള്‍ ന​ട​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്‌.കണ്ണൂരില്‍ നിന്നും 13 ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് വി​മാ​ന​സ​ര്‍​വീ​സ്‌ ന​ട​ത്താ​നാ​കും. 15 എ​യ​ര്‍​ലൈ​ന്‍​സ്‌ ക​മ്പ​നി​ക​ളു​മാ​യി ഇ​തി​നു​ള്ള ച​ര്‍​ച്ചയും ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം കിയാല്‍ അധികൃതര്‍ ന​ട​ത്തി.

രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര സ​ര്‍​വീ​സു​ക​ളോ​ടെ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം ആ​രം​ഭി​ക്കു​ക​യാ​ണ്‌ ല​ക്ഷ്യം. വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും സ​ജ്ജ​മാ​യ​ശേ​ഷം സ​ര്‍​വീ​സ്‌ ആ​രം​ഭി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്‌ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ നി​ര്‍​ദേ​ശം. അ​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ചു​ള്ള പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളാ​ണ്‌ ഇ​പ്പോ​ള്‍ ന​ട​ത്തു​ന്ന​തെ​ന്നും ബാ​ല​കി​ര​ണ്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. ഭൂ​വു​ട​മ​ക​ളു​ടെ പ്ര​ശ്‌​ന​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം അ​നു​ഭാ​വ​പൂ​ര്‍​വം പ​രി​ഗ​ണി​ക്കും. ഭൂ​വു​ട​മ​ക​ള്‍​ക്ക്‌ ന​ല്‍​കാ​ന്‍ 185 കോ​ടി രൂ​പ​യാ​ണ്‌ ആ​വ​ശ്യം. സ​ര്‍​വേ​യും വി​ല​നി​ര്‍​ണ​യ​വും പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ച്ച്‌ പ​ണം ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു​വ​രി​ക​യാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

error: Content is protected !!