ഗുജറാത്ത് മന്ത്രിസഭയിലെ പോര് : പുതുവത്സരദിനത്തിൽ ബന്ദ്

ഗുജറാത്തിൽ ഉ​പ​മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​നു പി​ന്തു​ണ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച് സ​ർ​ദാ​ർ പ​ട്ടേ​ൽ വി​ഭാ​ഗം പു​തു​വ​ർ​ഷ ദി​ന​ത്തി​ൽ ബ​ന്ദി​ന് ആ​ഹ്വാ​നം ചെ​യ്തു. നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​ന്‍റെ മ​ണ്ഡ​ല​മാ​യ മെ​ഹ്‌​സാ​ന​യി​ൽ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച ബ​ന്ദ് ആ​ച​രി​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ദാ​ർ പ​ട്ടേ​ൽ ഗ്രൂ​പ്പ് (എ​സ്പി​ജി) ക​ൺ​വീ​ന​ർ ലാ​ൽ​ജി പ​ട്ടേ​ൽ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.

നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​നെ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യാ​ക്കി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ സം​സ്ഥാ​ന വ്യാ​പ​ക ബ​ന്ദി​ന് ആ​ഹ്വാ​നം ചെ​യ്യു​മെ​ന്നും ലാ​ൽ​ജി പ​ട്ടേ​ൽ പ​റ​ഞ്ഞു. നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​നെ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്‍റെ ഔ​ദ്യോ​ഗി​ക വ​സ​തി​യി​ലെ​ത്തി സ​ന്ദ​ർ​ശി​ച്ച ശേ​ഷ​മാ​ണ് ലാ​ൽ​ജി പ​ട്ടേ​ൽ ബ​ന്ദ് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്. പ​ട്ടേ​ൽ‌ സം​വ​ര​ണ പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ത്തി​ൽ ഹാ​ർ​ദി​ക് പ​ട്ടേ​ലി​നൊ​പ്പം മു​ൻ​നി​ര​യി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന നേ​താ​വാ​ണ് ലാ​ൽ​ജി പ​ട്ടേ​ൽ.

ബി​ജെ​പി തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യി നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​നോ​ട് അ​നീ​തി കാ​ട്ടു​ക​യാ​ണെ​ന്ന് ലാ​ൽ​ജി പ​ട്ടേ​ൽ പ​റ​ഞ്ഞു. നേ​ര​ത്തെ ആ​ന​ന്ദി​ബെ​ൻ പ​ട്ടേ​ൽ രാ​ജ​വ​ച്ച​പ്പോ​ൾ നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​നെ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ഗു​ജ​റാ​ത്തി​ലെ ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​ഗ്ര​ഹം. ആ​ന​ന്ദി​ബെൻ പ​ട്ടേ​ലും ഈ ​ആ​വ​ശ്യം ഉ​ന്ന​യി​ച്ചി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്ത​നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​ദ​വി ല​ഭി​ച്ചി​ല്ല. ഇ​ത് അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച് പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു​വ​രി​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ പു​തി​യ സം​ഭ​വി​കാ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ ജ​ന​ങ്ങ​ൾ രോ​ക്ഷാ​കു​ല​രാ​ണ്. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി സ്ഥാ​ന​ത്തേ​ക്കു​ള്ള ശ​രി​യാ​യ സ്ഥാ​നാ​ർ​ഥി നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലാ​ണെ​ന്നും ലാ​ൽ​ജി പ​റ​ഞ്ഞു.

താ​ൻ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട വ​കു​പ്പു​ക​ൾ കി​ട്ടി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ രാ​ജി​വ​യ്ക്കു​മെ​ന്ന് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ൽ പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി ന​രേ​ന്ദ്ര മോ​ദി​ക്കും ബി​ജെ​പി ദേ​ശീ​യ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ൻ അ​മി​ത് ഷാ​യ്ക്കും ക​ത്ത​യ​ച്ചി​രു​ന്നു. ധ​നം, ന​ഗ​ര​വി​ക​സ​നം, പെ​ട്രോ​ളി​യം തു​ട​ങ്ങി​യ വ​കു​പ്പു​ക​ൾ ല​ഭി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​ന്‍റെ ആ​വ​ശ്യം. എ​ന്നാ​ൽ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വി​ജ​യ് രൂ​പാ​ണി ഈ ​വ​കു​പ്പു​ക​ൾ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​നു ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നി​ല്ല.

ഇ​തോ​ടെ​യാ​ണ് മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​ൽ ത​ർ​ക്ക​ങ്ങ​ൾ ഉ​ട​ലെ​ടു​ത്ത​ത്. 12 എം​എ​ൽ​എ​മാ​രാ​ണ് നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​നു പി​ന്തു​ണ​യു​മാ​യി രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​തേ​സ​മ​യം നി​തി​ൻ പ​ട്ടേ​ലി​നെ പാ​ർ​ട്ടി​യി​ലേ​ക്ക് ക്ഷ​ണി​ച്ച് സം​വ​ര​ണ നേ​താ​വ് ഹാ​ർ​ദി​ക് പ​ട്ടേ​ലും രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി. രാ​ഷ്ട്രീ​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ൾ നി​രീ​ക്ഷി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്നും അ​നു​കൂ​ല സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​യാ​ൽ സ​ർ​ക്കാ​ർ രൂ​പി​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്ന് കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സും വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

error: Content is protected !!