സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച വ​രെ ക​ന​ത്ത മ​ഴ​യ്ക്കു സാ​ധ്യ​ത

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച വ​രെ ക​ന​ത്ത മ​ഴ​യ്ക്കു സാ​ധ്യ​ത​യെ​ന്നു കേ​ന്ദ്ര കാ​ലാ​വ​സ്ഥ വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്. വേ​ന​ൽ​മ​ഴ​യോ​ട​നു​ബ​ന്ധി​ച്ച് ശ​ക്ത​മാ​യ മ​ഴ​യും ചി​ല നേ​ര​ങ്ങ​ളി​ൽ പൊ​ടു​ന്ന​നെ വീ​ശി​യ​ടി​ക്കു​ന്ന ശ​ക്ത​മാ​യ കാ​റ്റും (മ​ണി​ക്കൂ​റി​ൽ 30 മു​ത​ൽ 40 കി.​മീ വ​രെ വേ​ഗ​ത​യി​ൽ) ഇ​ടി​മി​ന്ന​ലു​മു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നാ​ണ് മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ്.

ശ​ക്ത​മാ​യ ഇ​ടി​മി​ന്ന​ൽ വ​ള​രെ അ​പ​ക​ട​കാ​രി​യാ​ണ്. ഇ​ടി​മി​ന്ന​ലു​ള്ള സ​മ​യ​ത്ത് സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​യി കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​ന​ക​ത്ത് ത​ന്നെ ഇ​രി​ക്കാ​ൻ ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​ണം. സം​സ്ഥാ​ന ദു​ര​ന്ത നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള ഇ​ടി​മി​ന്ന​ൽ സു​ര​ക്ഷാ മു​ൻ​ക​രു​ത​ൽ നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ ക​ർ​ശ​ന​മാ​യി പാ​ലി​ക്ക​ണം. ഇ​ടി​മി​ന്ന​ൽ സാ​ധ്യ​ത മ​ന​സി​ലാ​ക്കാ​ൻ കേ​ന്ദ്ര കാ​ലാ​വ​സ്ഥ വ​കു​പ്പ് ത​യ്യാ​റാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ള്ള ദാ​മി​നി എ​ന്ന മൊ​ബൈ​ൽ ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​ൻ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം.

കാ​റ്റി​ന്‍റെ​യും ഇ​ടി​മി​ന്ന​ലി​ന്‍റെ​യും അ​ക​ന്പ​ടി​യോ​ടെ ഉ​ച്ച ക​ഴി​ഞ്ഞ സ​മ​യ​ത്താ​യി​രി​ക്കും വേ​ന​ൽ​മ​ഴ ആ​രം​ഭി​ക്കു​ക. പ​ക​ൽ സ​മ​യ​ത്തെ തെ​ളി​ഞ്ഞ ആ​കാ​ശം ക​ണ്ട് ജാ​ഗ്ര​ത കു​റ​യ്ക്ക​രു​തെ​ന്നും നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു.

മ​റ്റു മു​ന്ന​റി​യി​പ്പു​ക​ൾ

മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ ഇ​ടി​മി​ന്ന​ൽ ഏ​ൽ​ക്കാ​തി​രി​ക്കാ​ൻ പ്ര​ത്യേ​കം ജാ​ഗ്ര​ത പാ​ലി​ക്ക​ണം. ചെ​റു വ​ള്ള​ങ്ങ​ളി​ലും മ​റ്റും മ​ൽ​സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​ൽ ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​ർ ഇ​ടി​മി​ന്ന​ൽ സ​മ​യ​ത്ത് വ​ള്ള​ത്തി​ൽ നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​ത് അ​പ​ക​ട സാ​ധ്യ​ത വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ഇ​ട​യു​ണ്ട്. ബോ​ട്ടു​ക​ളി​ൽ മ​ൽ​സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തി​ൽ ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​ർ ഇ​ടി​മി​ന്ന​ൽ സ​മ​യ​ത്ത് ഡെ​ക്കി​ൽ ഇ​റ​ങ്ങി നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​ത് ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം. ഇ​ടി​മി​ന്ന​ൽ സ​മ​യ​ത്ത് മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ വാ​ർ​ത്താ​വി​നി​മ​യ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​ക്കി വ​യ്ക്ക​ണ​മെ​ന്നും നി​ർ​ദേ​ശ​ത്തി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു.

ശ​ക്ത​മാ​യ കാ​റ്റി​ൽ മ​ര​ങ്ങ​ൾ ക​ട​പു​ഴ​കി വീ​ണും ചി​ല്ല​ക​ൾ ഒ​ടി​ഞ്ഞു വീ​ണും അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​കാ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ട്. കാ​റ്റും മ​ഴ​യും ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്പോ​ൾ ഒ​രു കാ​ര​ണ​വ​ശാ​ലും മ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ ചു​വ​ട്ടി​ൽ നി​ൽ​ക്കാ​ൻ പാ​ടു​ള്ള​ത​ല്ല. മ​ര​ച്ചു​വ​ട്ടി​ൽ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളും പാ​ർ​ക്ക് ചെ​യ്യ​രു​ത്. വീ​ടി​ന്‍റെ ടെ​റ​സി​ലും നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​ത് ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ക.

ഉ​റ​പ്പി​ല്ലാ​ത്ത പ​ര​സ്യ ബോ​ർ​ഡു​ക​ൾ, ഇ​ല​ക്ട്രി​ക്ക് പോ​സ്റ്റു​ക​ൾ, കൊ​ടി​മ​ര​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യും ക​ട​പു​ഴ​കി വീ​ഴാ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള​തി​നാ​ൽ കാ​റ്റും മ​ഴ​യും ഇ​ല്ലാ​ത്ത സ​മ​യ​ത്ത് അ​വ ശ​രി​യാ​യ രീ​തി​യി​ൽ ബ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യോ അ​ഴി​ച്ചു​വ​യ്ക്കു​ക​യോ ചെ​യ്യു​ക. മ​ഴ​യും കാ​റ്റു​മു​ള്ള​പ്പോ​ൾ ഇ​തി​ന്‍റെ ചു​വ​ട്ടി​ലും സ​മീ​പ​ത്തും നി​ൽ​ക്കു​ക​യോ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ പാ​ർ​ക്ക് ചെ​യ്യാ​നോ പാ​ടി​ല്ല.

ഓ​ല മേ​ഞ്ഞ​തോ, ഷീ​റ്റ് പാ​കി​യ​തോ, അ​ട​ച്ചു​റ​പ്പി​ല്ലാ​ത്ത​തോ ആ​യ വീ​ടു​ക​ളി​ൽ താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ അ​ധി​കൃ​ത​രു​മാ​യി (1077 എ​ന്ന നം​ബ​റി​ൽ) മു​ൻ​കൂ​ട്ടി ത​ന്നെ ബ​ന്ധ​പ്പെ​ടു​ക​യും മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് വ​രു​ന്ന ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​യ കെ​ട്ടി​ട​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് മാ​റി​ത്താ​മ​സി​ക്കേ​ണ്ട​തു​മാ​ണ്. കാ​റ്റ് വീ​ശി തു​ട​ങ്ങു​ന്പോ​ൾ ത​ന്നെ വീ​ടു​ക​ളി​ലെ ജ​ന​ലു​ക​ളും വാ​തി​ലു​ക​ളും അ​ട​ച്ചി​ടേ​ണ്ട​താ​ണ്. ജ​ന​ലു​ക​ളു​ടെ​യും വാ​തി​ലു​ക​ളു​ടെ​യും സ​മീ​പ​ത്ത് നി​ൽ​ക്കാ​തി​രി​ക്കു​ക. ചു​മ​രി​ലോ മ​റ്റോ ചാ​രി വെ​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള കോ​ണി പോ​ലെ​യു​ള്ള കാ​റ്റി​ൽ വീ​ണു​പോ​കാ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളും മ​റ്റ് വ​സ്തു​ക്ക​ളും ക​യ​റു​പ​യോ​ഗി​ച്ച് കെ​ട്ടി​വ​യ്ക്ക​ണം.

കാ​റ്റും മ​ഴ​യും ശ​ക്ത​മാ​കു​ന്പോ​ൾ വൈ​ദ്യു​തി ക​ന്പി​ക​ളും പോ​സ്റ്റു​ക​ളും പൊ​ട്ടി​വീ​ഴാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ്. ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ ഏ​തെ​ങ്കി​ലും അ​പ​ക​ടം ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ പെ​ട്ടാ​ൽ ഉ​ട​നെ ത​ന്നെ ക​ഐ​സ്ഇ​ബി​യു​ടെ 1912 എ​ന്ന ക​ണ്‍​ട്രോ​ൾ റൂ​മി​ലോ 1077 എ​ന്ന ന​ന്പ​റി​ൽ ജി​ല്ലാ ദു​ര​ന്ത നി​വാ​ര​ണ അ​തോ​റി​റ്റി​യു​ടെ ക​ണ്‍​ട്രോ​ൾ റൂ​മി​ലോ വി​വ​രം അ​റി​യി​ക്കു​ക. ത​ക​രാ​ർ പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക​ൾ കാ​റ്റ് തു​ട​രു​ന്ന ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ക​യും കാ​റ്റും മ​ഴ​യും അ​വ​സാ​നി​ച്ച ശേ​ഷം മാ​ത്രം ന​ട​ത്തു​ക. ക​ഐ​സ്ഇ​ബി ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​മാ​യി പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ ക്ഷ​മ​യോ​ടെ സ​ഹ​ക​രി​ക്കു​ക. പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ നേ​രി​ട്ടി​റ​ങ്ങി ഇ​ത്ത​രം റി​പ്പ​യ​ർ വ​ർ​ക്കു​ക​ൾ ചെ​യ്യ​രു​ത്.

പ​ത്രം​പാ​ൽ വി​ത​ര​ണ​ക്കാ​ർ പോ​ലെ​യു​ള്ള അ​തി​രാ​വി​ലെ ജോ​ലി​ക്ക് ഇ​റ​ങ്ങു​ന്ന​വ​ർ പ്ര​ത്യേ​ക ജാ​ഗ്ര​ത പാ​ലി​ക്ക​ണം. വ​ഴി​ക​ളി​ലെ വെ​ള്ള​ക്കെ​ട്ടു​ക​ളി​ലും മ​റ്റും വൈ​ദ്യു​തി ലൈ​ൻ പൊ​ട്ടി​വീ​ണി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണം. കൃ​ഷി​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ കൂ​ടി ക​ട​ന്ന് പോ​കു​ന്ന വൈ​ദ്യു​ത ലൈ​നു​ക​ളും സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​ണെ​ന്ന് പാ​ട​ത്ത് ഇ​റ​ങ്ങു​ന്ന​തി​ന് മു​ന്നേ ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണം. നി​ർ​മാ​ണ ജോ​ലി​ക​ളി​ൽ ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​ർ കാ​റ്റും മ​ഴ​യും ശ​ക്ത​മാ​കു​ന്പോ​ൾ ജോ​ലി നി​ർ​ത്തി വെ​ച്ച് സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​യ ഇ​ട​ത്തേ​ക്ക് മാ​റി നി​ൽ​ക്ക​ണം.

വീ​ട്ടു​വ​ള​പ്പി​ലെ മ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ അ​പ​ക​ട​ക​ര​മാ​യ രീ​തി​യി​ലു​ള്ള ചി​ല്ല​ക​ൾ വെ​ട്ടി​യൊ​തു​ക്ക​ണം. അ​പ​ക​ട​ക​ര​മാ​യ അ​വ​സ്ഥ​യി​ലു​ള്ള മ​ര​ങ്ങ​ൾ പൊ​തു ഇ​ട​ങ്ങി​ൽ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ പെ​ട്ടാ​ൽ ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ത​ദ്ദേ​ശ സ്ഥാ​പ​ന സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യെ അ​റി​യി​ക്കു​ക.

error: Content is protected !!