സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ക​ത്ത് പാ​സ​ഞ്ച​ർ ട്രെ​യി​നു​ക​ൾ; ജി​ല്ല വി​ടാ​തെ ബ​സ് സ​ർ​വീ​സ്: കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ ഇ​ങ്ങ​നെ

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണും കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​വും സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു​ള്ള കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ ഇ​ന്ന് ത​ന്നെ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ന് സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ. പ്ര​ധാ​ന​മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യി ന​ട​ത്തി​യ വീ​ഡി​യോ കോ​ൺ​ഫ​റ​ൻ​സി​ൽ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ അ​ഭി​പ്രാ​യ​വും നി​ർ​ദ്ദേ​ശ​വും അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്നു​വെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര വി​മാ​ന​യാ​ത്ര സു​ര​ക്ഷാ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ച്ച് അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണം. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ക​ത്ത് പാ​സ​ഞ്ച​ർ ട്രെ​യി​നു​ക​ളും അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണം. ക​ർ​ശ​ന​മാ​യ സു​ര​ക്ഷാ നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ളോ​ടെ മെ​ട്രോ സ​ർ​വീ​സും ആ​രം​ഭി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ന് നി​ർ​ദ്ദേ​ശം ന​ൽ​കി.

എ​ന്നാ​ൽ അ​ന്ത​ർ സം​സ്ഥാ​ന ട്രെ​യി​ൻ സ​ർ​വീ​സു​ക​ൾ​ക്ക് സ​മ​യ​മാ​യി​ട്ടി​ല്ല. മും​ബൈ, അ​ഹ​മ്മാ​ദാ​ബാ​ദ്, കോ​ൽ​ക്ക​ത്ത, ബം​ഗ​ളൂ​രു, ഡ​ൽ​ഹി, മും​ബൈ, ഹൈ​ദ​രാ​ബാ​ദ് തു​ട​ങ്ങി​യ പ്ര​ധാ​ന ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള നോ​ൺ സ്റ്റോ​പ്പ് ട്രെ​യി​നു​ക​ൾ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു​വെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

ജി​ല്ല​ക്ക​ക​ത്ത് ബ​സ് സ​ർ​വീ​സ് ഉ​പാ​ധി​ക​ളോ​ടെ ആ​കാം. ജി​ല്ല വി​ട്ട് സ​ർ​വീ​സ് പാ​ടി​ല്ല. ഇ​ത് ലം​ഘി​ച്ചാ​ൽ പെ​ർ​മി​റ്റ് റ​ദ്ദാ​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. യാ​ത്ര​ക്കാ​രു​ടെ എ​ണ്ണം കു​റ​ക്കു​ന്ന​ത് കൊ​ണ്ട് ടി​ക്ക​റ്റ് നി​ര​ക്കി​ൽ വ​ർ​ധ​ന വേ​ണ്ടി വ​രു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

മ​റ്റ് നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ

• ഹോ​സ്പി​റ്റാ​ലി​റ്റി സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്ക​ണം.
• ശാ​രീ​രി​ക അ​ക​ലം പാ​ലി​ച്ച് റെ​സ്റ്റോ​റ​ന്‍റു​ക​ൾ തു​റ​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കാം.
• ക​ർ​ശ​ന വ്യ​വ​സ്ഥ​യോ​ടെ ഓ​ട്ടോ​റി​ക്ഷ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണം. യാ​ത്ര​ക്കാ​രു​ടെ എ​ണ്ണം ഒ​ന്നാ​ക്കി നി​ജ​യ​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം.
• നി​ർ​മാ​ണ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം വേ​ഗ​ത്തി​ൽ ന​ട​ക്ക​ണം. ഇ​തി​നാ​വ​ശ്യ​മാ​യ വ​സ്തു​ക്ക​ൾ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കും. മ​ഴ​ക്ക് മു​ൻ​പ് പ​ര​മാ​വ​ധി നി​ർ​മ്മാ​ണം ന​ട​ക്ക​ണം.
• മ​ഹാ​ത്മാ ഗാ​ന്ധി തൊ​ഴി​ലു​റ​പ്പ് പ​ദ്ധ​തി കാ​ർ​ഷി​ക വൃ​ത്തി​ക്ക് ബാ​ധ​ക​മാ​ക്ക​ണം.

error: Content is protected !!