ബാഗ്ദാദിയെ പിടികൂടുമെന്ന് അമേരിക്ക

ഐ​എ​സ് ത​ല​വ​ൻ അ​ബു​ബ​ക്ക​ർ അ​ൽ ബാ​ഗ്ദാ​ദി​യെ പി​ന്തു​ട​ർ​ന്നു പി​ടി​കൂ​ടു​മെ​ന്ന് യു​എ​സ്. ബാ​ഗ്ദാ​ദി​യു​ടെ വീ​ഡി​യോ സ​ന്ദേ​ശം പു​റ​ത്തു​വ​ന്ന​തി​നു പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് യു​എ​സ് പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം. ലോ​ക​ത്തെ​വി​ടെ​യാ​യാ​ലും അ​വ​ശേ​ഷി​ക്കു​ന്ന ഭീ​ക​ര​നേ​താ​ക്ക​ളു​ടെ പ​ത​നം ഉ​റ​പ്പാ​ക്കാ​ൻ യു​എ​സ് സ​ഖ്യ​സേ​ന പോ​രാ​ടു​മെ​ന്ന് യു​എ​സ് സ്റ്റേ​റ്റ് ഡി​പ്പോ​ർ​ട്ട്മെ​ന്‍റ് വ​ക്താ​വ് പ​റ​ഞ്ഞു. ബാ​ഗ്ദാ​ദി​യു​ടെ വീ​ഡി​യോ​യു​ടെ ആ​ധി​കാ​രി​ക​ത​യും ചി​ത്രീ​ക​ര​ണ തീ​യ​തി​യും ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ യു​എ​സ് വി​ദ​ഗ്ധ​ർ ശ്ര​മം ആ​രം​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

അ​ഞ്ചു വ​ർ​ഷ​ത്തി​നു​ശേ​ഷം ആ​ദ്യ​മാ​യി​ട്ടാ​ണ് ബാ​ഗ്ദാ​ദി​യു​ടെ വീ​ഡി​യോ പു​റ​ത്തു​വ​രു​ന്ന​ത്. ശ്രീ​ല​ങ്ക​യി​ലെ പ​ള്ളി​ക​ളി​ലും ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​ലു​മു​ണ്ടാ​യ സ്ഫോ​ട​ന​ങ്ങ​ളെ പ്ര​കീ​ർ​ത്തി​ച്ചാ​ണ് ബാ​ഗ്ദാ​ദി​യു​ടെ വീ​ഡി​യോ സ​ന്ദേ​ശം. പ​തി​നെ​ട്ടു മി​നി​ട്ടു​ള്ള വീ​ഡി​യോ​യി​ൽ ബാ​ഗ്ദാ​ദി 40 സെ​ക്ക​ൻ​ഡു​ക​ൾ മാ​ത്ര​മേ സം​സാ​രി​ക്കു​ന്നു​ള്ളൂ. ‌സി​റി​യ​യി​ൽ ഐ​എ​സി​ന്‍റെ അ​വ​സാ​ന ശ​ക്തി​കേ​ന്ദ്ര​മാ​യി​രു​ന്ന ബാ​ഗു​സി​ലെ പ​രാ​ജ​യം ബാ​ഗ്ദാ​ദി സ​മ്മ​തി​ക്കു​ന്നു. ല​ങ്ക​ൻ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള പ​രാ​മ​ർ​ശ​ങ്ങ​ൾ വീ​ഡി​യോ​യി​ൽ എ​ഴു​തി​ക്കാ​ണി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

ഐ​എ​സി​ന്‍റെ അ​ൽ ഫ​ർ​ഖാ​ൻ മാ​ധ്യ​മ​വി​ഭാ​ഗ​മാ​ണ് വീ​ഡി​യോ പു​റ​ത്തു​വി​ട്ട​ത്. ല​ങ്ക​യി​ൽ ആ​ക്ര​മ​ണം ന​ട​ക്കു​ന്ന​തി​നു മു​മ്പാ​യി​രു​ന്നു ചി​ത്രീ​ക​ര​ണ​മെ​ന്ന് അ​വ​കാ​ശ​പ്പെ​ടു​ന്നു. ഇ​തി​നു മു​മ്പ് 2014ലാ​ണ് ബാ​ഗ്ദാ​ദി വീ​ഡി​യോ​യി​ൽ പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. ഇ​റാ​ക്കി​ലെ മൊ​സൂ​ളി​ൽ ഐ​എ​സി​ന്‍റെ സാ​മ്രാ​ജ്യം(​ഖാ​ലി​ഫേ​റ്റ്) പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന വീ​ഡി​യോ ആ​യി​രു​ന്ന​ത്.\

error: Content is protected !!