ലങ്കൻ സ്ഫോടന പരമ്പര ; അറുപതിലേറെ മലയാളികൾ അടക്കം നിരീക്ഷണത്തിൽ

ശ്രീ​ല​ങ്ക​യി​ലു​ണ്ടാ​യ സ്ഫോ​ട​ന പ​ര​മ്പ​ര​ക​ളു​ടെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ 60ലേ​റെ മ​ല​യാ​ളി​ക​ൾ നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ലെ​ന്ന് റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്. ത​മി​ഴ്നാ​ട് കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ചു​ള്ള തൗ​ഹീ​ത്ത് ജ​മാ​അ​ത്ത് എ​ന്ന സം​ഘ​ട​ന​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​മു​ള്ള 60 പേ​രാ​ണ് നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ലു​ള്ള​തെ​ന്ന് കേ​ര​ള പോ​ലീ​സി​നെ ഉ​ദ്ധ​രി​ച്ച് ഒ​രു ദേ​ശീ​യ മാ​ധ്യ​മ​മാ​ണ് റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്ത​ത്.

നാ​ഷ​ണ​ൽ തൗ​ഹീ​ത്ത് ജ​മാ​അ​ത്ത് (എ​ൻ​ജെ​ടി) എ​ന്ന സം​ഘ​ട​ന​യാ​ണ് ല​ങ്ക​ൻ സ്ഫോ​ട​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് പി​ന്നി​ലെ​ന്ന് നേ​ര​ത്തെ വ്യ​ക്ത​മാ​യി​രു​ന്നു. ഇ​തി​ന്‍റെ ത​മി​ഴ്നാ​ട് ഘ​ട​ക​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് നി​ൽ​ക്കു​ന്ന മ​ല​യാ​ളി​ക​ളാ​ണ് നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ലു​ള്ള​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ര​ണ്ട് വ​ർ​ഷ​മാ​യി ഇ​സ്‌​ലാ​മി​ക് സ്റ്റേ​റ്റി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​ണ് തൗ​ഹീ​ത് ജ​മാ​അ​ത്ത് എ​ന്ന് റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്നു.

ഐ​എ​സ് സ്ഫോ​ട​ന​ത്തി​ന്‍റെ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്ത​മേ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന വീ​ഡി​യോ ദൃ​ശ്യ​ങ്ങ​ൾ അ​റ​ബി​ക്, ഇം​ഗ്ലീ​ഷ് എ​ന്നീ ഭാ​ഷ​ക​ൾ​ക്ക് പു​റ​മേ മ​ല​യാ​ളം, ത​മി​ഴ് ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള ചി​ല പ്രാ​ദേ​ശി​ക ഭാ​ഷ​ക​ളി​ലും ചി​ത്രീ​ക​രി​ച്ചി​രു​ന്നു. ത​മി​ഴ്, മ​ല​യാ​ളി യു​വാ​ക്ക​ളി​ൽ സ്വാ​ധീ​നം ചെ​ലു​ത്തു​ക എ​ന്ന ല​ക്ഷ്യ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് ഐ​എ​സ് ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ പ്രാ​ദേ​ശി​ക ഭാ​ഷ​ക​ളി​ലും വീ​ഡി​യോ ചി​ത്രീ​ക​രി​ച്ച​തെ​ന്നാ​ണ് പോ​ലീ​സ് നി​ഗ​മ​നം.

വ​ണ്ടി​പ്പെ​രി​യാ​ർ, പെ​രു​മ്പാ​വൂ​ർ, തൃ​ശൂ​ർ, പാ​ല​ക്കാ​ട് എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള മ​ല​യാ​ളി​ക​ളാ​ണ് നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ലു​ള്ള​തെ​ന്ന് പോ​ലീ​സ് കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ൾ അ​റി​യി​ച്ച​താ​യും റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​ലു​ണ്ട്. 2016ൽ ​തൗ​ഹീ​ത്ത് ജ​മാ​അ​ത്ത് സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച ക്യാ​മ്പു​ക​ളി​ൽ ഈ ​യു​വാ​ക്ക​ൾ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്നും അ​തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് നി​രീ​ക്ഷ​ണം ക​ർ​ശ​ന​മാ​ക്കി​യ​തെ​ന്നും ര​ഹ​സ്യാ​ന്വേ​ഷ​ണ വി​ഭാ​ഗം സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു.

error: Content is protected !!