ഒടുവിൽ തേർളായി ദ്വീപിന് സംരക്ഷണ ഭിത്തി ഒരുങ്ങുന്നു

ക​ര​യി​ടി​ച്ചി​ൽ രൂ​ക്ഷ​മാ​യ ചെ​ങ്ങ​ളാ​യി തേ​ർ​ളാ​യി ദ്വീ​പി​ൽ ക​ര​ഭി​ത്തി നി​ർ​മാ​ണം തു​ട​ങ്ങി. ജ​ല​വി​ഭ​വ വ​കു​പ്പ് അ​നു​വ​ദി​ച്ച 1.40 കോ​ടി രൂ​പ ചെ​ല​വി​ൽ ദ്വീ​പി​ന്‍റെ ക​ണ്ട​ക്കൈ, തേ​ർ​ത​ല ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി 450 മീ​റ്റ​ർ ഭാ​ഗ​ത്താ​ണ് ഭി​ത്തി നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ പ്ര​ള​യ​ത്തി​ൽ പു​ഴ​യെ​ടു​ത്ത പു​ൾ​കാ​ടി ക​ട​വ് മു​ത​ൽ ചി​റ​മ്മ​ൽ ക​ട​വ് വ​രെ​യു​ള്ള ഭാ​ഗ​ത്ത് ഭി​ത്തി നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ 62 ല​ക്ഷം രൂ​പ​യും അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

ടെ​ൻ​ഡ​ർ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യ ഈ ​ഭാ​ഗ​ത്തി​ന്‍റെ നി​ർ​മാ​ണ​വും ഉ​ട​ൻ തു​ട​ങ്ങും. ദ്വീ​പ് മു​ഴു​വ​ൻ ക​ര​ഭി​ത്തി നി​ർ​മി​ച്ച് സം​ര​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് 5.50 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റും ത​യാ​റാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​ത് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ പ​രി​ഗ​ണ​ന​യി​ലാ​ണ്. 198 ഹെ​ക്ട​ർ വി​സ്തീ​ർ​ണ​മു​ള്ള തേ​ർ​ളാ​യി ദ്വീ​പ് വ​ള​പ​ട്ട​ണം പു​ഴ​യി​ലാ​ണ് സ്ഥി​തി ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. 130 കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ൾ താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന ദ്വീ​പ് വ​ർ​ഷം തോ​റും കരയിടിച്ചിലിലും വെ​ള്ള​പ്പൊ​ക്ക​ത്തി​ലും പെ​ട്ട് നാ​ശ​ത്തി​ന്‍റെ വ​ക്കി​ലാ​ണ്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ പ്ര​ള​യ​ത്തി​ൽ തേ​ർ​ളാ​യി ശി​വ​ക്ഷേ​ത്ര​ത്തി​നു താ​ഴെ മോ​ല​ത്തും​മാ​ടി​നു സ​മീ​പം ക​രി​യി​ടി​ഞ്ഞ് വ​യ​ൽ വ​ഴി വെ​ള്ളം ക​യ​റി വ്യാ​പ​ക​മാ​യി കൃ​ഷി ന​ശി​ച്ചി​രു​ന്നു.

പു​റ​മ്പോ​ക്ക് ഭൂ​മി​യും സ്വ​കാ​ര്യ വ്യ​ക്തി​ക​ളു​ടെ പ​റ​മ്പും ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ പു​ഴ ക​വ​ർ​ന്നു. കൂ​ടാ​തെ ദ്വീ​പി​ലെ നി​ര​വ​ധി വീ​ടു​ക​ളും അ​പ​ക​ട ഭീ​ഷ​ണി​യി​ലാ​ണ്. മ​ഴ​ക്കാ​ല​ത്തി​ന് മു​മ്പ് ഭി​ത്തി നി​ർ​മാ​ണം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യാ​ൽ അ​പ​ക​ടാ​വ​സ്ഥ​യ്ക്ക് ഒ​രു പ​രി​ധി​വ​രെ പ​രി​ഹാ​ര​മു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നാ​ണ് നാ​ട്ടു​കാ​രു​ടെ പ്ര​തീ​ക്ഷ.

error: Content is protected !!