തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെത്തുടർന്ന് ട്രെയിനുകളിൽ കർശന തിരച്ചിൽ

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ലോ​ക്സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് സ്ഫോ​ട​ക ​വ​സ്തു​ക്ക​ളും മ​ദ്യ​വും ക​ട​ത്താ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെ​ന്ന റി​പ്പോ​ർ​ട്ടി​നെ തു​ട​ർ​ന്ന് ട്രെ​യി​നു​ക​ളി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന ക​ർ​ശ​ന​മാ​ക്കി.

ഇ​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ മു​ഴു​വ​ൻ എ​ക്സ്പ്ര​സ്, പാ​സ​ഞ്ച​ർ ട്രെ​യി​നു​ക​ളി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന തു​ട​ങ്ങി.​ ദീ​ർ​ഘ​ദൂ​ര എ​ക്സ്പ്ര​സ് ട്രെ​യി​നു​ക​ളെ കൂ​ടാ​തെ അ​മൃ​ത, മാ​വേ​ലി, മ​ല​ബാ​ർ, ഏ​റ​നാ​ട്, എ​ഗ്മോ​ർ, മം​ഗ​ളു​രു, പ​ര​ശു​റാം എ​ന്നീ എ​ക്സ്പ്ര​സ് ട്രെ​യി​നു​ക​ളി​ലും കോ​യ​മ്പ​ത്തൂ​ർ-മം​ഗ​ളൂ​രു ഫാ​സ്റ്റ് പാ​സ​ഞ്ച​ർ തു​ട​ങ്ങി ഷൊ​ർ​ണൂർ-മം​ഗ​ളൂ​രു റൂ​ട്ടി​ലോ​ടു​ന്ന മു​ഴു​വ​ൻ പാ​സ​ഞ്ച​റു​ക​ളി​ലും പ​രി​ശോ​ധ​ന ആ​രം​ഭി​ച്ചു.

രാ​ത്രി​യും പ​ക​ലും പ്ര​ത്യേ​ക സ്ക്വാ​ഡു​ക​ളാ​ണ് മ​ഫ്ടി​യി​ലും സം​ഘ​മാ​യും പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം, കോ​ട്ട​യം, എ​റ​ണാ​കു​ളം, കോ​ഴി​ക്കോ​ട്, പാ​ല​ക്കാ​ട്, തൃ​ശൂ​ർ, ക​ണ്ണൂ​ർ, മം​ഗ​ളൂ​രു തു​ട​ങ്ങി​യ പ്ര​ധാ​ന റെ​യി​ൽ​വേ സ്റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളി​ൽ മു​ഴു​വ​ൻ സ​മ​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യും ആ​രം​ഭി​ച്ച​താ​യി റെ​യി​ൽ​വേ സം​ര​ക്ഷ​ണ​ സേ​ന​യി​ലെ ഉ​ന്ന​ത ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ൻ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

തി​ര​ക്കു​ള്ള ട്രെ​യി​നു​ക​ളി​ൽ ഇ​ങ്ങ​നെ ക​ട​ത്തു​ന്ന ല​ഗേ​ജു​ക​ൾ കോ​ച്ചി​ൽ സൂ​ക്ഷി​ച്ച​തി​ന് ശേ​ഷം ക​ട​ത്തു​കാ​ർ മാ​റി നി​ൽ​ക്കു​ക​യാ​ണ് പ​തി​വ്.​ പ്ര​ധാ​ന സ്റ്റേ​ഷ​ന്‍റെ തൊ​ട്ട് മു​ന്നി​ലു​ള്ള ചെ​റി​യ സ്റ്റേ​ഷ​നി​ലോ സി​ഗ്ന​ൽ ല​ഭി​ക്കാ​തെ ട്രെ​യി​ൻ നി​റു​ത്തു​മ്പോ​ൾ ഇ​വ ക​ട​ത്തി മ​റ്റു വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ ല​ക്ഷ്യ​ത്തി​ലെ​ത്തി​ക്കു​ക​യാ​ണ് ഈ ​സം​ഘ​ങ്ങ​ൾ ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്.

മാ​ഹി മ​ദ്യ​വും ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി ക​ട​ത്തു​ന്ന​താ​യും വി​വ​ര​മു​ണ്ട്. തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു വ​രെ ട്രെ​യി​ൻ സെ​ർ​ച്ച് എ​ന്ന​ പ​രി​ശോ​ധ​ന തു​ട​രാ​നാ​ണ് നി​ർ​ദേ​ശം. മു​ഴു​വ​ൻ സ്റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളി​ലും നി​രീ​ക്ഷ​ണ​വും ശ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഷൊ​ർ​ണൂർ ജം​ഗ്ഷ​ൻ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ചു​ള്ള പ്ര​ത്യേ​ക വിം​ഗി​നാ​ണ് മ​ല​ബാ​ർ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യു​ടെ ചു​മ​ത​ല. ഇ​തു​കൂ​ടാ​തെ ബോം​ബ്, ഡോ​ഗ് സ്ക്വാ​ഡു​ക​ളും സ​ജീ​വ​മാ​യി പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ പ​ങ്കാ​ളി​ക​ളാ​വു​ന്നു​ണ്ട്.

error: Content is protected !!