തൂത്തുക്കുടി വെടിവെപ്പ്: 11 മരണം

ത​മി​ഴ്നാ​ട്ടി​ലെ തൂ​ത്തു​ക്കു​ടി​യി​ൽ സ്റ്റെ​ർ​ലൈ​റ്റ് പ്ലാ​ന്‍റ് വി​രു​ദ്ധ സ​മ​ര​ത്തി​നി​ടെ പോ​ലീ​സ് ന​ട​ത്തി​യ വെ​ടി​വ​യ്പി​ൽ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം പ​തി​നൊ​ന്നാ​യി. സ്ത്രീ​ക​ള​ട​ക്കം 11 പേ​ർ കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​താ​യി ഗ​വ​ർ​ണ​ർ ബ​ൻ​വാ​രി​ലാ​ൽ പു​രോ​ഹി​തി​ന്‍റെ ഓ​ഫീ​സ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. വെ​ടി​വ​യ്പി​ൽ ഇ​രു​പ​തി​ന​ടു​ത്ത് പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​ർ​ക്കു പ​രി​ക്കേ​റ്റി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​വ​രി​ൽ പ​ല​രു​ടെ​യും നി​ല ഗു​രു​ത​ര​മാ​ണ്. പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​രു​ടെ ആ​ക്ര​മ​ണ​ത്തി​ൽ ഒ​രു പോ​ലീ​സ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നും കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​താ​യി റി​പ്പോ​ർ​ട്ടു​ണ്ട്.

തൂ​ത്തു​ക്കു​ടി​യി​ൽ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന വേ​ദാ​ന്ത സ്റ്റെ​ർ​ലൈ​റ്റ് കോ​പ്പ​ർ നി​ർ​മാ​ണ യൂ​ണി​റ്റി​നെ​തി​രാ​യ സ​മ​ര​മാ​ണ് അ​ക്ര​മ സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളി​ലും വെ​ടി​വ​യ്പി​ലും ക​ലാ​ശി​ച്ച​ത്. പ്ലാ​ന്‍റി​നെ​തി​രേ ഒ​രു മാ​സ​ത്തി​ലേ​റെ​യാ​യി പ്ര​ക്ഷോ​ഭം ന​ട​ന്നു​വ​രി​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. പ്ലാ​ന്‍റി​ന്‍റെ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ത്തി​നെ​തി​രേ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​ർ തൂ​ത്തു​ക്കു​ടി ക​ള​ക്ട​റേ​റ്റി​ലേ​ക്ക് ന​ട​ത്തി​യ മാ​ർ​ച്ചോ​ടെ​യാ​ണ് ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച​ത്തെ സം​ഘ​ർ​ഷ​ത്തി​നു തു​ട​ക്കം.

മാ​ർ​ച്ച് പോ​ലീ​സ് ബാ​രി​ക്കേ​ഡ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് ത​ട​ഞ്ഞു. തു​ട​ർ​ന്ന് പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​ർ പോ​ലീ​സി​നും വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും നേ​രെ ക​ല്ലെ​റി​ഞ്ഞു. ക​ല്ലേ​റ് രൂ​ക്ഷ​മാ​യ​തോ​ടെ പോ​ലീ​സ് ക​ണ്ണീ​ർ​വാ​ത​ക​വും ലാ​ത്തി​ച്ചാ​ർ​ജും ന​ട​ത്തി. ബാ​രി​ക്കേ​ഡ് ത​ക​ർ​ത്ത് പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​ർ ക​ള​ക്ട​റേ​റ്റ് വ​ള​പ്പി​ൽ ക​ട​ന്ന​തോ​ടെ പോ​ലീ​സ് വെ​ടി​വ​യ്ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ക​ള​ക്ട​റേ​റ്റ് വ​ള​പ്പി​ൽ കി​ട​ന്ന വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​ർ തീ​യി​ട്ടു. സ്ഥി​തി​ഗ​തി​ക​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ സം​ഘ​ർ​ഷ​ത്തി​ലേ​ക്ക് നീ​ങ്ങി​യ​തോ​ടെ സ​മീ​പ ജി​ല്ല​ക​ളി​ൽ നി​ന്നും കൂ​ടു​ത​ൽ പോ​ലീ​സ് സം​ഘ​ത്തെ തൂ​ത്തു​ക്കു​ടി​യി​ലേ​ക്ക് വി​ളി​പ്പി​ച്ചു. ര​ണ്ടാ​യി​ര​ത്തോ​ളം അ​ധി​കം പോ​ലീ​സു​കാ​രെ​യാ​ണ് തൂ​ത്തു​ക്കു​ടി​യി​ൽ ഇ​പ്പോ​ൾ നി​യോ​ഗി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. സ്ഥ​ല​ത്ത് സം​ഘ​ർ​ഷാ​വ​സ്ഥ തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്.

പ്ര​ദേ​ശ​ത്ത് വ്യാ​പ​ക​മാ​യി മ​ല​നീ​ക​ര​ണം വ​രു​ത്തു​ന്നു​വെ​ന്ന് ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യാ​ണ് പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ക്കാ​ർ പ്ലാ​ന്‍റ് പൂ​ട്ട​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് സ​മ​ര​മു​ഖ​ത്തി​റ​ങ്ങി​യ​ത്. പ്ലാ​ന്‍റ് പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത് മൂ​ലം കി​ണ​റു​ക​ളി​ലെ വെ​ള്ളം മ​ലി​ന​മാ​കു​ന്നു​വെ​ന്നും ആ​ളു​ക​ൾ​ക്ക് അ​ല​ർ​ജി പോ​ലു​ള്ള രോ​ഗം പി​ടി​പെ​ട്ടു​വെ​ന്നും നാ​ട്ടു​കാ​ർ പ​രാ​തി​പ്പെ​ടു​ന്നു.

error: Content is protected !!