സം​സ്ഥാ​ന മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം വാ​ർ​ഷി​കാ​ഘോ​ഷങ്ങള്‍ക്ക് കണ്ണൂരില്‍ തുടക്കമായി

സം​സ്ഥാ​ന മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യു​ടെ ര​ണ്ടാം വാ​ർ​ഷി​കാ​ഘോ​ഷ ച​ട​ങ്ങു​ക​ളു​ടെ ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ക​ണ്ണൂ​ർ ക​ള​ക്ട​റേ​റ്റ് മൈ​താ​നി​യി​ൽ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ നിര്‍വഹിച്ചു. ഒ​ന്നാം​വ​ർ​ഷം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യ​പ്പോ​ൾ ചെ​യ്ത കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ മു​ന്നി​ൽ പ്രോ​ഗ്ര​സ് കാ​ർ​ഡാ​യി അ​വ​ത​രി​പ്പി​ച്ച​തുപോ​ലെ ഇ​ത്ത​വ​ണ​യും പ്രോ​ഗ്ര​സ് കാ​ർ​ഡു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.നാ​ട്ടി​ൽ ന​ട​ക്കി​ല്ലെ​ന്നു ക​രു​തി​യ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ ക​ഴി​ഞ്ഞ ര​ണ്ടു​വ​ർ​ഷ​ത്തി​നി​ട​യി​ൽ ന​ട​ന്ന​താ​യി നാ​ട്ടു​കാ​ർ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന അ​വ​സ്ഥ​യു​ണ്ടായെന്നും ഇ​നി​യു​ള്ള മൂ​ന്നു​വ​ർ​ഷം എ​ല്ലാ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലും വി​ക​സ​നം ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​ന്ന ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ക​ളു​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​നീ​ങ്ങു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

നാ​ടി​ന്‍റെ വി​ക​സ​നം എ​ന്നാ​ൽ ഏ​തെ​ങ്കി​ലും ചി​ല വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ൾ വ​രു​ന്ന​ത​ല്ല. വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കൊ​പ്പം എ​ല്ലാ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലും വി​ക​സ​ന​മു​ണ്ടാ​യാ​ലേ അ​ത് വി​ക​സ​ന​മാ​കൂ. നാ​ട്ടി​ലെ കൃ​ഷി അ​ഭി​വൃ​ദ്ധി​പ്പെ​ടു​ത്താ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളു​മാ​യാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കു​ന്ന​ത്. ഇ​പ്പോ​ൾ നാ​ട്ടു​കാ​ർത​ന്നെ ന​ദി​ക​ൾ വീ​ണ്ടെ​ടു​ക്കാ​ൻ രം​ഗ​ത്തി​റ​ങ്ങു​ന്നു. പു​തി​യ സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ൾ വ​രു​ന്പോ​ൾ ജ​ല​സം​ഭ​ര​ണി​ക​ൾ വേ​ണ​മെ​ന്ന നി​ല​പാ​ടി​ലേ​ക്ക് സ​ർ​ക്കാ​ർ നീ​ങ്ങാ​ൻ പോ​കു​ക​യാ​ണ്. മാ​ലി​ന്യ സം​സ്ക​ര​ണ​ത്തി​നും ചി​ല പ്ര​ധാ​ന പ​ട്ട​ണ​ങ്ങ​ളി​ൽ കേ​ന്ദ്രീ​കൃ​ത പ്ലാ​ന്‍റ് ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്.

ലോ​കോ​ത്ത​ര സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യി പൊ​തു​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സം മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ത്താ​നു​ള്ള പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​കു​ക​യാ​ണ്. സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളും സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ൾ വ​ർ​ധി​പ്പി​ച്ച് കു​ടും​ബാ​രോ​ഗ്യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളാ​ക്കു​ന്നു. പു​തി​യ കാ​ല​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലേ​ക്ക് ക​ട​ക്കു​ന്ന ന​മ്മു​ടെ നാ​ട്ടി​ൽ ഹൈ​സ്പീ​ഡ് ഇ​ന്‍റ​ർ​നെ​റ്റ് സൗ​ക​ര്യം ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്താ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ എ​ടു​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. കേ​ര​ള​ത്തെ നി​ക്ഷേ​പ സൗ​ഹൃ​ദ​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ആ​ത്മാ​ർ​ത്ഥ​മാ​യ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്. കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ പ്ര​തി​ച്ഛാ​യ​യെ മോ​ശ​മാ​ക്കി​യി​രു​ന്ന നോ​ക്കു​കൂ​ലി സ​ന്പ്ര​ദാ​യം അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കാ​നാ​യി. ഇ​നി​യു​മെ​ന്തെ​ങ്കി​ലും പ​രാ​തി വ​ന്നാ​ൽ ശ​ക്ത​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​യു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു. ന​ട​ക്കാ​ൻ പോ​കു​ന്നി​ല്ല എ​ന്നു ക​രു​തി​യ ഗെ​യി​ൽ പൈ​പ്പ് ലൈ​ൻ യാ​ഥാ​ർഥ്യ​മാ​കു​ക​യാ​ണ്. മ​ല​യോ​ര, തീ​ര​ദേ​ശ ഹൈ​വേ​ക​ൾ വ​രു​ന്നു. ദേ​ശീ​യ ജ​ല​പാ​ത വി​ക​സ​ന​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു​വ​രി​ക​യാ​ണ്. റെ​യി​ൽ​വേ വി​ക​സ​ന​ത്തി​ന് വേ​ഗ​ത കൂ​ട്ടാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ളും, ക​ണ്ണൂ​ർ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​വും, അ​ഴീ​ക്ക​ൽ പോ​ർ​ട്ടും തു​ട​ങ്ങി പ​റ​യാ​ൻ ഒ​രു​പാ​ട് വി​ക​സ​ന​ങ്ങ​ളു​ണ്ടെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളെ​യും ധ​ന​സ​ഹാ​യ​ങ്ങ​ളെ​യും കു​റി​ച്ച് അ​റി​യാ​നു​പ​ക​രി​ക്കു​ന്ന സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ധ​ന​സ​ഹാ​യ പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ’ പു​സ്ത​ക​ത്തിന്‍റെ പ്ര​കാ​ശ​ന​വും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി നി​ർ​വ​ഹി​ച്ചു. മേ​യ​ർ ഇ.​പി. ല​ത കോ​പ്പി ഏ​റ്റു​വാ​ങ്ങി. ഗ്രാ​മ​ങ്ങ​ളി​ൽ പി​ആ​ർ​ഡി ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന പിആ​ർഡി സ​ഹാ​യ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ ലോ​ഗോ പ്ര​കാ​ശ​ന​വും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി നി​ർ​വ​ഹി​ച്ചു. മ​ന്ത്രി രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ ക​ട​ന്ന​പ്പ​ള്ളി അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത വ​ഹി​ച്ചു. മ​ന്ത്രി​മാ​രാ​യ ഇ. ​ച​ന്ദ്ര​ശേ​ഖ​ര​ൻ, മാ​ത്യു ടി. ​തോ​മ​സ്, എ.​കെ. ശ​ശീ​ന്ദ്ര​ൻ, മേ​യ​ർ ഇ.​പി. ല​ത, പി.​കെ. ശ്രീ​മ​തി എംപി എ​ന്നി​വ​ർ പ്ര​സം​ഗി​ച്ചു. പി. ​ക​രു​ണാ​ക​ര​ൻ എം​പി, എം​എ​ൽ​എ​മാ​രാ​യ ഇ.​പി. ജ​യ​രാ​ജ​ൻ, സി. ​കൃ​ഷ്ണ​ൻ, ടി.​വി. രാ​ജേ​ഷ്, എ.​എ​ൻ. ഷം​സീ​ർ, ജി​ല്ലാ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് കെ.​വി.​സു​മേ​ഷ് എ​ന്നി​വ​ർ സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു.മ​ന്ത്രി കെ.​കെ.​ശൈ​ല​ജ സ്വാ​ഗ​ത​വും ജി​ല്ലാ ക​ള​ക്ട​ർ മി​ർ മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ലി ന​ന്ദി​യും പ​റ​ഞ്ഞു.

error: Content is protected !!