ത്രീ ​സ്റ്റാ​ർ ബാ​റു​ക​ളും ബി​യ​ർ പാ​ർ​ല​റു​ക​ളും തു​റ​ക്കും

കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ എ​ല്ലാ ത്രീ ​സ്റ്റാ​ർ ബാ​റു​ക​ളും ബി​യ​ർ പാ​ർ​ല​റു​ക​ളും തു​റ​ക്കു​ന്നു. പ​തി​നാ​യി​ര​ത്തി​ല​ധി​കം ജ​ന​സം​ഖ്യ​യു​ള്ള എ​ല്ലാ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ൾ​ക്കും ബാ​റു​ക​ളു​ടെ ദൂ​ര​പ​രി​ധി​യി​ൽ ഇ​ള​വ് അ​നു​വ​ദി​ച്ച് സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ത്ത​ര​വി​റ​ക്കി. ഇ​തോ​ടെ നി​ല​വി​ൽ ദൂ​ര​പ​രി​ധി​യു​ടെ പേ​രി​ൽ അ​ട​ഞ്ഞു​കി​ട​ക്കു​ന്ന മ​ദ്യ​ശാ​ല​ക​ൾ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും തു​റ​ക്ക​പ്പെ​ടും.

പു​തി​യ ഉ​ത്ത​ര​വോ​ടെ മൂ​ന്ന് ബാ​റു​ക​ളും 500 ക​ള്ളു​ഷാ​പ്പു​ക​ളും 150 ബി​യ​ർ-​വൈ​ൻ പാ​ർ​ല​റു​ക​ളും സം​സ്ഥാ​ന​ത്തു തു​റ​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണു സൂ​ച​ന. ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട സു​പ്രീം കോ​ട​തി വി​ധി​യു​ടെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ലാ​ണു സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ പു​തി​യ നീ​ക്കം.10,000 ത്തില്‍ലധികം ജനസംഖ്യയുള്ള പഞ്ചായത്തിൽ ബാറുകൾ തുറക്കാമെന്നാണ് നിര്‍ദ്ദേശം. സുപ്രീം കോടതി ഉത്തരവിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് മാർഗനിർദേശം നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

വിനോദ സഞ്ചാരമേഖലയിലെ പഞ്ചായത്തുകൾക്കും ഇളവ് നല്‍കി. പൂട്ടിയ 3 സ്റ്റാറിന് മുകളിലുള്ള ബാറുകളെല്ലാം ഇതോടെ തുറക്കും. അപേക്ഷ കിട്ടുന്ന മുറയ്ക്ക് പുതിയ ബാറുകളും തുറക്കുമെന്നും നിര്‍ദ്ദേശത്തില്‍ ഉണ്ട്. അതേസമയം പുതിയ ബാറുകള്‍ തുറക്കാന്‍ അനുമതി നല്‍കിയിട്ടില്ലെന്നും പൂട്ടിയ ബാറുകള്‍ തുറക്കാന്‍ മാത്രമാണ് അനുമതിയെന്നും എക്സൈസ് മന്ത്രി ടി പി രാമകൃഷ്ണന്‍ പറഞ്ഞു.

error: Content is protected !!