ചികിത്സ പിഴവിൽ രോഗി മരിച്ചു: ജേ​ക്ക​ബ് വ​ട​ക്ക​ഞ്ചേ​രി​ക്ക് നാ​ല് ല​ക്ഷം രൂ​പ പി​ഴ

രോ​ഗി മ​രി​ച്ച സം​ഭ​വ​ത്തി​ൽ ചി​കി​ത്സ ന​ട​ത്തി​യ ആ​ളും ആ​ശു​പ​ത്രി​യ​ധി​കൃ​ത​രും ന​ഷ്ട​പ​രി​ഹാ​രം ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്ന് വി​ധി. 12 വ​ർ​ഷം മു​ന്പ് കോ​ഴി​ക്കോ​ട്ടെ അ​ഭി​ഭാ​ഷ​ക​നാ​യ സി.​വി​ന​യാ​ന​ന്ദ​ൻ എ​റ​ണാ​കു​ളം ച​ന്പ​ക്ക​ര നേ​ച്ച​ർ ലൈ​ഫ് ഹോ​സ്പി​റ്റ​ലി​ൽ മ​രി​ച്ച കേ​സി​ൽ ആ​ശു​പ​ത്രി​യും ചി​കി​ത്സ​യ്ക്ക് നേ​തൃ​ത്വം ന​ൽ​കി​യ ജേ​ക്ക​ബ് വ​ട​ക്ക​ഞ്ചേ​രി​യും നാ​ല് ല​ക്ഷം രൂ​പ ബ​ന്ധു​ക്ക​ൾ​ക്ക് ന​ഷ്ടം ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് ജി​ല്ലാ ഉ​പ​ഭോ​ക്തൃ ത​ർ​ക്ക പ​രി​ഹാ​ര ഫോ​റം ഉ​ത്ത​ര​വ്.

പ്ര​മേ​ഹ​വും കു​ട​ലി​ൽ അ​ൾ​സ​റും വൃ​ക്ക​യി​ൽ ക​ല്ലും മ​റ്റും കാ​ര​ണം അ​ലോ​പ്പ​തി, ആ​യു​ർ​വേ​ദ, പ്ര​കൃ​തി ചി​കി​ത്സ​യി​ൽ ഫ​ലം കാ​ണാ​ത്ത​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്ന് പ​ര​സ്യം ക​ണ്ട് ജേ​ക്ക​ബ് വ​ട​ക്ക​ഞ്ചേ​രി​യു​ടെ കൊ​ച്ചി ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ ചി​കി​ത്സ തേ​ടി​യെ​ന്നാ​ണ് കേ​സ്. കോ​ഴി​ക്കോ​ട് സി​വി​ൽ സ്റ്റേ​ഷ​നു സ​മീ​പ​വും ജേ​ക്ക​ബ് വ​ട​ക്കാ​ഞ്ചേ​രി​യു​ടെ ആ​ശു​പ​ത്രി പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. 2005ൽ ​കൊ​ച്ചി ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ ചി​കി​ത്സ ന​ട​ത്തി​യ​തി​ലെ പോ​രാ​യ്മ കാ​ര​ണ​മാ​ണ് മ​ര​ണ​മെ​ന്ന് കാ​ണി​ച്ച് സ​ഹോ​ദ​ര​ൻ ഗ​വ. ലോ ​കോ​ള​ജ് അ​സോ​സി​യേ​റ്റ് പ്ര​ഫ. ഡോ. ​സി. തി​ല​കാ​ന​ന്ദ​നും മ​റ്റ് കു​ടും​ബാം​ഗ​ങ്ങ​ളും ഹ​ർ​ജി ന​ൽ​കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

ഹൃ​ദ​യ​സം​ബ​ന്ധ​മാ​യ അ​സു​ഖ​ങ്ങ​ൾ നേ​രി​ട്ട വി​ന​യാ​ന​ന്ദ​നെ ആ​ശു​പ​ത്രി​യു​ടെ താ​ഴെ നി​ല​യി​ൽ​നി​ന്ന് പ​ടി​ക​ൾ ക​യ​റി മു​ക​ൾ നി​ല​യി​ലേ​ക്ക് യോ​ഗ​യ്ക്ക് കൊ​ണ്ടു​പോ​യ​തും യോ​ഗ ചെ​യ്യി​ച്ച​തും രോ​ഗി​യു​ടെ ഗു​രു​ത​രാ​വ​സ്ഥ മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ന്ന​തി​ലെ ക​ഴി​വി​ല്ലാ​യ്മ​യാ​ണെ​ന്ന് ഫോ​റം വി​ല​യി​രു​ത്തി.

ഹൃ​ദ്രോ​ഗ​ത്തി​നു​ള്ള പ്ര​ഥ​മ ശു​ശ്രൂ​ഷ ന​ൽ​കി​യി​ല്ല എ​ന്ന ഹ​ർ​ജി​ക്കാ​രു​ടെ വാ​ദ​വും ഇ​ത്ത​രം രോ​ഗി​ക​ൾ​ക്ക് പൂ​ർ​ണ വി​ശ്ര​മ​മാ​ണ് വേ​ണ്ട​തെ​ന്ന മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലെ ഡോ. ​വി.​കെ. ഗി​രീ​ശ​ന്‍റെ മൊ​ഴി​യും സ്വീ​ക​രി​ച്ചാ​ണ് വി​ധി. കേ​സ് ചെ​ല​വി​ലേ​ക്ക് എ​തി​ർ​ക​ക്ഷി​ക​ൾ 15,000 രൂ​പ ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്നും ഫോ​റം ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടു.

error: Content is protected !!