ക­​രി­​മ­​ണ​ല്‍ ക­​മ്പ­​നി­​യി​ല്‍­​നി­​ന്ന് പി­​ണ­​റാ­​യി നൂ­​റ് കോ­​ടി കൈ­​പ്പ­​റ്റി, മാ­​സ­​പ്പ­​ടി­​യി­​ലെ യ­​ഥാ​ര്‍­​ഥ പ്ര­​തി മു­​ഖ്യ­​മ​ന്ത്രി: മാ​ത്യു കു­​ഴ​ല്‍­​നാ­​ട​ന്‍

മാ­​സ­​പ്പ­​ടി­​യി​ല്‍ മു­​ഖ്യ­​മ­​ന്ത്രി­ പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​നെ​തി​രേ കൂ­​ടു­​ത​ല്‍ ആ­​രോ­​പ­​ണ­​വു­​മാ­​യി കോ​ണ്‍­​ഗ്ര­​സ് നേ­​താ­​വ് മാ​ത്യു കു­​ഴ​ല്‍­​നാ­​ട​ന്‍. ക​രി​മ​ണ​ല്‍ ഖ​ന​ന ക​രാ​റു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് സി​എം​ആ​ര്‍​എ​ല്‍ ക​മ്പ​നി​ക്കാ​യും അ​വ​ര്‍ പ്ര​മോ​ട്ട് ചെ​യ്യു​ന്ന കെ​ആ​ര്‍​എം​ഇ​എ​ല്‍ ക​മ്പ​നി​ക്കാ­​യും മു­​ഖ്യ­​മ­​ന്ത്രി നി­​യ­​മ­​വി­​രു​ദ്ധ ഇ­​ട­​പെ­​ട​ല്‍ ന­​ട­​ത്തി­​യെ­​ന്ന് അ­​ദ്ദേ­​ഹം ആ­​രോ­​പി​ച്ചു. മാ​സ​പ്പ​ടി കേ​സി​ലെ യ​ഥാ​ര്‍​ഥ പ്ര​തി മു​ഖ്യ­​മ­​ന്ത്രി­​യാ​ണ്. സി​എം​ആ​ര്‍​എ​ല്‍ ക​മ്പ​നി​യി​ല്‍​നി​ന്ന് നൂ­​റ് കോ​ടി​യോ​ളം രൂ­​പ പി­​ണ­​റാ­​യി കൈ­​പ്പ­​റ്റി­​യെ​ന്നും കു­​ഴ​ല്‍­​നാ­​ട​ന്‍ ആ­​രോ​പ­​ണം ഉ­​ന്ന­​യി​ച്ചു.

മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ മ​ക​ള്‍ വീ​ണ ന​ട​ത്തി​യ അ​ഴി​മ​തി താ​ര​ത​മ്യേ​ന ചെ​റു​താ​ണ്. സ്വ​ന്തം മ​ക​ളെ എ​ന്തി​നാ​ണ് മു​ഖ്യ​മ­​ന്ത്രി സം­​ശ­​യ­​ത്തി​ന്‍റെ നി​ഴ​ലി​ല്‍ നി​ര്‍​ത്തു​ന്ന​തെ​ന്നും കു​ഴ​ല്‍​നാ​ട​ന്‍ ചോ​ദി​ച്ചു. ഭൂ­​പ­​രി­​ധി ച­​ട്ട­​ത്തി​ല്‍ ഇ​ള­​വ് തേ​ടി­​യ ക­​മ്പ­​നി­​ക്കാ­​യി റ­​വ​ന്യു­​വ­​കു­​പ്പി­​നെ മ­​റി­​ക​ട­​ന്ന് മു­​ഖ്യ­​മ​ന്ത്രി ഇ­​ട­​പെ­​ട​ല്‍ ന­​ട­​ത്തി­​യെ​ന്നാ​ണ് ആ​രോ​പ​ണം. ആ​ല​പ്പു​ഴ ജി​ല്ല​യി​ല്‍ കെ​ആ​ര്‍​ഇ​എം​എ​ല്‍ ക​മ്പ​നി 60 ഏ​ക്ക​ര്‍ 20 വ​ര്‍​ഷ​മാ​യി കൈ​വ​ശം​വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഭൂ​പ​രി​ഷ്‌​ക്ക​ര​ണ നി​യ​മ​പ്ര​കാ​രം കൈ​വ​ശം വ​യ്ക്കാ​വു​ന്ന ഭൂ​മി 15 ഏ​ക്ക​റാ­​ണ്. ഭൂ​മി​ക്ക് ഇ​ള​വു ന​ല്‍​കാ​ന്‍ ജി​ല്ലാ സ​മി​തി ശു​പാ​ര്‍​ശ ചെ​യ്യാ​ത്ത​തി​നാ​ല്‍ 2021ല്‍ ​റ​വ​ന്യൂ​വ​കു​പ്പ് ക​മ്പ​നി​യു​ടെ അ​പേ​ക്ഷ ത​ള്ളി. ര​ണ്ടു ത​വ​ണ​കൂ​ടി ക​മ്പ​നി തീ​രു​മാ​നം പു​നഃ​പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​ന്‍ അ​പേ​ക്ഷ ന​ല്‍​കി​യെ​ങ്കി​ലും ഇ​തും ത​ള്ളി.

പി​ന്നീ­​ട് ക­​മ്പ​നി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ക്ക് അ​പേ​ക്ഷ ന​ല്‍­​കു­​ക­​യാ­​യി­​രു​ന്നു. ഇ­​തോ​ടെ ആ​ല​പ്പു​ഴ ജി​ല്ല​യി​ലെ ഭൂ​മി​യി​ല്‍ കെ​ആ​ര്‍​ഇ​എം​എ​ല്‍ ക​മ്പ​നി​ക്ക് പ​ദ്ധ​തി തു​ട​ങ്ങാ​നാ​യി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഇ​ട​പെ​ട​ല്‍ ന​ട​ത്തി. സ്വ​ന്തം വ​കു​പ്പ് അ​ല്ലാ​തി​രു​ന്നി​ട്ടും ഭൂ​മി ഇ​ള​വു ന​ല്‍​കാ​ന്‍ യോ​ഗം വി​ളി​ച്ചു.നി​യ​മ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഭേ​ദ​ഗ​തി ചെ​യ്യാ​നു​ള്ള കു​റി​പ്പ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി മ​ന്ത്രി​സ​ഭാ​യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ വ​ച്ചു. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഇ​ട​പെ​ട്ട​തോ​ടെ ക​മ്പ​നി വീ​ണ്ടും ജി​ല്ലാ സ​മി​തി​ക്ക് അ​പേ​ക്ഷ ന​ല്‍­​കി­​യ­​പ്പോ​ള്‍ 2022ല്‍ ​ഇ­​തി­​ന് അ­​നു​മ­​തി ല­​ഭി­​ച്ചെ​ന്നും അ­​ദ്ദേ­​ഹം പ­​റ​ഞ്ഞു.

 

error: Content is protected !!