നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ കടുപ്പിച്ച്‌ ഉത്തര്‍പ്രദേശ്: 15 ജില്ലകള്‍ അടച്ചു, അവശ്യവസ്തുക്കള്‍ വീട്ടിലെത്തിക്കും

ലക്‌നൗ: കൊ​വിഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് ഉ​ത്ത​ര്‍​പ്ര​ദേ​ശ് സ​മ്പൂര്‍​ണ ലോ​ക്ഡൗ​ണി​ലേ​ക്ക്. 15 ജി​ല്ല​ക​ള്‍ പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യി അ​ട​ച്ചി​ടാ​ന്‍ യോ​ഗി ആ​ദി​ത്യ​നാ​ഥ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടു. ഏ​പ്രി​ല്‍ 13 വ​രെ അ​ഞ്ച് ദി​വ​സ​ത്തേ​ക്ക് പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും അ​ട​ച്ചി​ടാ​നാ​ണ് ഉ​ത്ത​ര​വ്. ബു​ധ​നാ​ഴ്ച അ​ര്‍​ധാ​ത്രി മു​ത​ല്‍ ഉ​ത്ത​ര​വ് പ്രാ​ബ​ല്യ​ത്തി​ല്‍ വ​രും.

അവശ്യവസ്തുക്കള്‍ വാങ്ങാന്‍ പോലും പുറത്തിറങ്ങാന്‍ കഴിയാത്തവിധമാണ് നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ കടുപ്പിച്ചത്. ഇവര്‍ ഹോം ഡെലിവറിയെ ആശ്രയിക്കേണ്ടി വരും. നിലവില്‍ അനുവദിച്ചിട്ടുളള പാസുകള്‍ പുനഃപരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാക്കുമെന്നും സര്‍ക്കാര്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

വാരാണസി ഉള്‍പ്പെടെയുളള ജില്ലകളെ അടച്ചിടാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. കാന്‍പൂര്‍, ആഗ്ര, ബുദ്ധാ നഗര്‍, ഗാസിയാബാദ്, സഹരാന്‍പൂര്‍, മീററ്റ്, സീതാപൂര്‍, ഫിറോസാബാദ്, ബറേലി, ഷാംലി എന്നിവയാണ് മറ്റു ജില്ലകള്‍. സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് കേസുകള്‍ വര്‍ധിക്കുന്ന പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് നടപടി.

നിലവില്‍ സംസ്ഥാനത്ത് 334 പേര്‍ക്കാണ് കോവിഡ് ബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചത്. 26 പേര്‍ക്ക് രോഗം ഭേദമായി. നാലുപേരാണ് ഇതുവരെ സംസ്ഥാനത്ത് രോഗം ബാധിച്ച്‌ മരിച്ചത്.

error: Content is protected !!