പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ എ​ല്ലാ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളും ഒ​രൊ​റ്റ ആ​പ്പി​ൽ ല​ഭ്യ​മാ​കു​ന്ന സം​വി​ധാ​നം നി​ല​വി​ൽ വ​ന്നു

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം:​പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ എ​ല്ലാ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ളും ഒ​രൊ​റ്റ ആ​പ്പി​ൽ ല​ഭ്യ​മാ​കു​ന്ന സം​വി​ധാ​നം നി​ല​വി​ൽ വ​ന്നു. 27 സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ ല​ഭി​ക്കാ​നാ​യി പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഇ​നി​മു​ത​ൽ ഈ ​ആ​പ്പ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം. പോ​ൽ-​ആ​പ്പ് (POL-APP) എ​ന്ന് നാ​മ​ക​ര​ണം ചെ​യ്തി​രി​ക്കു​ന്ന മൊ​ബൈ​ൽ ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​ൻ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​നാ​ണ് പ്ര​കാ​ശ​നം ചെ​യ്ത​ത്.

ഗൂ​ഗി​ൾ പ്ലേ ​സ്റ്റോ​റി​ൽ ആ​പ്പ് ല​ഭ്യ​മാ​ണ്. മ​റ്റ് പ്ലാ​റ്റ് ഫോ​മു​ക​ളി​ൽ ഏ​താ​നും ദി​വ​സ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക​കം ആ​പ്പ് ല​ഭ്യ​മാ​കു​മെ​ന്ന് സം​സ്ഥാ​ന പോ​ലീ​സ് മേ​ധാ​വി ലോ​ക്നാ​ഥ് ബെ​ഹ്റ അ​റി​യി​ച്ചു.15 സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കൂ​ടി വൈ​കാ​തെ ഈ ​ആ​പ്പി​ൽ ല​ഭ്യ​മാ​കും. സാ​ധാ​ര​ണ​ക്കാ​ർ​ക്ക് വ​ള​രെ​യെ​ളു​പ്പം ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ൻ പ​റ്റു​ന്ന രീ​തി​യി​ലാ​ണ് ആ​പ്പ് ത​യാ​റാ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന വ്യ​ക്തി നി​ൽ​ക്കു​ന്ന സ്ഥ​ലം മ​ന​സ്‌​സി​ലാ​ക്കി ഏ​റ്റ​വും അ​ടു​ത്ത പോ​ലീ​സ് സ്റ്റേ​ഷ​ൻ സൂ​ചി​പ്പി​ക്കാ​ൻ പോ​ലീ​സി​ന് ക​ഴി​യും. കേ​ര​ളാ പോ​ലീ​സി​ലെ എ​ല്ലാ റാ​ങ്കി​ലെ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ​യും ഫോ​ണ്‍ ന​ന്പ​ർ, ഇ ​മെ​യി​ൽ വി​ലാ​സ​വും ആ​പ്പി​ൽ ല​ഭ്യ​മാ​ണ്. പ്ര​ഥ​മ​വി​വ​ര റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡ് ചെ​യ്യാ​നും സൗ​ക​ര്യ​മു​ണ്ട്.

പോ​ലീ​സ് മു​ഖേ​ന ല​ഭി​ക്കു​ന്ന വി​വി​ധ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ള ഫീ​സ് ട്ര​ഷ​റി​യി​ലേ​ക്ക് അ​ട​യ്ക്കാ​നും ആ​പ്പ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം. പാ​സ്‌​സ്പോ​ർ​ട്ട് പ​രി​ശോ​ധ​ന​യു​ടെ നി​ല​വി​ലെ അ​വ​സ്ഥ അ​റി​യാ​നും മു​തി​ർ​ന്ന പൗ​ര​ന്മാ​ർ​ക്ക് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ജ​ന​മൈ​ത്രി സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​യി ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യാ​നും ഈ ​ആ​പ്പി​ലൂ​ടെ ക​ഴി​യും.

സ്ത്രീ​ക​ളു​ടേ​യും കു​ട്ടി​ക​ളു​ടേ​യും സു​ര​ക്ഷ​ക്കാ​യി ആ​പ്പി​ൽ പ്ര​ത്യേ​കം സം​വി​ധാ​നം ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. നേ​ര​ത്തെ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്ത മൂ​ന്നു മൊ​ബൈ​ൽ ന​ന്പ​റി​ലേ​ക്കു ആ​പ്പ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​യാ​ളു​ടെ ലൊ​ക്കേ​ഷ​ൻ അ​യ​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യും. അ​ത്യാ​വ​ശ്യ​ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ ഈ ​ന​ന്പ​റു​ക​ളി​ലേ​ക്കു എ​സ് ഒ ​എ​സ് കാ​ൾ ചെ​യ്യാ​നും സാ​ധി​ക്കും.

സ്റ്റേ​ഷ​ൻ ഹൗ​സ് ഓ​ഫീ​സ​റു​മാ​യി കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്ച്ച​യ്ക്ക് സ​മ​യം നി​ശ്ച​യി​ക്കാ​നും വ​നി​ത​ക​ൾ​ക്ക് ഈ ​ആ​പ്പ് മു​ഖേ​ന സാ​ധി​ക്കും. പോ​ലീ​സ് എ​മ​ർ​ജ​ൻ​സി റെ​സ്പോ​ണ്‍​സ് സ​പ്പോ​ർ​ട്ട് സി​സ്റ്റ​ത്തി​ലേ​ക്കു സേ​വ​നം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു​കൊ​ണ്ട് സ​ന്ദേ​ശം അ​യ​ക്കാ​ൻ പ്ര​ത്യേ​കം സം​വി​ധാ​നം ഏ​ർ​പ്പെ​ടി​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. വീ​ട് പൂ​ട്ടി പോ​കു​ന്ന അ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​ക്കാ​ര്യം ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട സ്റ്റേ​ഷ​നി​ൽ അ​റി​യി​ക്കാ​നും ഈ ​ആ​പ്പ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം.

ജ​ന​ങ്ങ​ൾ അ​റി​യേ​ണ്ട പോ​ലീ​സി​നെ സം​ബ​ന്ധി​ക്കു​ന്ന വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ ഈ ​ആ​പ്പി​ലൂ​ടെ ല​ഭ്യ​മാ​കും. പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ എ​ല്ലാ സോ​ഷ്യ​ൽ മീ​ഡി​യ പേ​ജു​ക​ളും ഇ​തി​ൽ ല​ഭി​ക്കും. ട്രാ​ഫി​ക് നി​യ​മ​ങ്ങ​ൾ പ​ഠി​പ്പി​ക്കു​ന്ന ട്രാ​ഫി​ക് ഗു​രു, യാ​ത്ര​ക​ൾ​ക്ക് ഉ​പ​കാ​ര​മാ​യ ടൂ​റി​സ്റ്റ് ഗൈ​ഡ്, സൈ​ബ​ർ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ത​ട്ടി​പ്പു​ക​ൾ ത​ട​യാ​നു​ള്ള നി​ർ​ദ്ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ, പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട സ​ർ​ക്കാ​ർ വെ​ബ് സൈ​റ്റു​ക​ളു​ടെ ലി​ങ്കു​ക​ൾ എ​ന്ന​വ​യും ആ​പ്പി​ൽ ല​ഭ്യ​മാ​ണ്.

ചി​ല വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ​പ്പെ​ട്ട കു​റ്റ​കൃ​ത്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ വി​വ​ര​ണ​വും ഫോ​ട്ടോ​യും നേ​രി​ട്ട് പോ​ലീ​സി​ന് അ​യ​ക്കാ​ൻ ഈ ​ആ​പ്പി​ലൂ​ടെ പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് സൗ​ക​ര്യ​മൊ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഉ​പേ​ക്ഷി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട നി​ല​യി​ൽ കാ​ണ​പ്പെ​ടു​ന്ന സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ​യും, കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ​യും, മു​തി​ർ​ന്ന പൗ​ര​ന്മാ​രു​ടെ​യും വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ അ​വ​രു​ടെ ഫോ​ട്ടോ ജി​യോ ടാ​ഗ് ചെ​യ്ത് പോ​ലീ​സി​ന് ന​ൽ​കാം. പോ​ലീ​സ് സ്റ്റേ​ഷ​ൻ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് ത​ങ്ങ​ളു​ടെ അ​നു​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ വി​വ​രി​ക്കാ​നും സൗ​ക​ര്യ​മൊ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

error: Content is protected !!