ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും പി​ൻ​വ​ലി​ക്കാ​ൻ ത​യാ​റെ​ന്ന് ഡ​ൽ​ഹി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​ര​വി​ന്ദ് കേ​ജ​രി​വാ​ൾ

ഡ​ൽ​ഹി: ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും പി​ൻ​വ​ലി​ക്കാ​ൻ ത​യാ​റെ​ന്ന് ഡ​ൽ​ഹി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​ര​വി​ന്ദ് കേ​ജ​രി​വാ​ൾ. ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ മൂ​ന്നാം​ഘ​ട്ട​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യു​ള്ള ഇ​ള​വു​ക​ൾ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്ക​വേ​യാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹം ഇ​ക്കാ​ര്യം പ​റ​ഞ്ഞ​ത്. വി​വി​ധ സേ​വ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും സ​ർ​ക്കാ​ർ ഇ​ള​വ് ന​ൽ​കി.

ഡ​ൽ​ഹി വീ​ണ്ടും തു​റ​ക്കേ​ണ്ട സ​മ​യം അ​തി​ക്ര​മി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു. കൊ​റോ​ണ വൈ​റ​സി​നൊ​പ്പം ജീ​വി​ക്കാ​ൻ ന​മ്മ​ൾ ത​യാ​റാ​കേ​ണ്ടി​വ​രു​മെ​ന്നും കേ​ജ​രി​വാ​ൾ വാ​ർ​ത്താ​സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ൽ പ​റ​ഞ്ഞു. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ക​ണ്ടെ​യ്ൻ​മെ​ന്‍റ് സോ​ൺ ഒ​ഴി​കെ​യു​ള്ള ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നു​ള്ള നീ​ക്ക​ത്തി​ലാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

ഡ​ൽ​ഹി​യി​ൽ സ​ർ​ക്കാ​ർ ഓ​ഫീ​സു​ക​ൾ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച മു​ത​ൽ തു​റ​ക്കും. സ്വ​കാ​ര്യ ഓ​ഫീ​സു​ക​ൾ തു​റ​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​മെ​ങ്കി​ലും 33 ശ​ത​മാ​നം ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ മാ​ത്ര​മേ അ​നു​വ​ദി​ക്കൂ. ഐ​ടി ഹാ​ർ​ഡ്‌​വെ​യ​ർ നി​ർ​മ്മാ​ണം, അ​വ​ശ്യ വ​സ്തു​ക്ക​ളു​ടെ നി​ർ​മാ​ണ യൂ​ണി​റ്റു​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ മേ​ഖ​ല​ക​ൾ തു​ട​രാ​മെ​ന്നും കേ​ജ​രി​വാ​ൾ പ​റ​ഞ്ഞു.

ക​ട​ക​ൾ​ക്ക് ഒ​റ്റ​യ​ക്ക, ഇ​ര​ട്ട​യ​ക്ക അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ തു​റ​ക്കാം. സ്വ​യം തൊ​ഴി​ൽ ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ർ, സ്റ്റേ​ഷ​ന​റി ഷോ​പ്പു​ക​ൾ‌, മ​റ്റു ഷോ​പ്പു​ക​ൾ‌ എ​ന്നി​വ തു​റ​ക്കാ​ൻ‌ ക​ഴി​യും. സാ​ങ്കേ​തി​ക വി​ദ​ഗ്ധ​ർ, പ്ലം​ബ​ർ​മാ​ർ, ഇ​ല​ക്ട്രീ​ഷ്യ​ൻ​മാ​ർ, വീ​ട്ടു​ജോ​ലി​ക്കാ​ർ എ​ന്നി​വ​രെ ജോ​ലി ആ​രം​ഭി​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കും.

പൊ​തു​ഗ​താ​ഗ​തം ഉ​ട​ൻ പു​നഃ​രാ​രം​ഭി​ക്കി​ല്ല. സ്വ​കാ​ര്യ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഓ​ടാം. കാ​റു​ക​ളി​ൽ ഡ്രൈ​വ​ർ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ മൂ​ന്നു പേ​ർ​ക്കും ഇ​രു​ച​ക്ര വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ ഒ​രാ​ൾ​ക്കു​മാ​ണ് സ​ഞ്ച​രി​ക്കാ​ൻ അ​നു​മ​തി.

ഡ​ൽ​ഹി​യി​ൽ ഇ​തു​വ​രെ 4,122 കോ​വി​ഡ് വൈ​റ​സ് കേ​സു​ക​ളാ​ണ് റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്ത​ത്. ഇ​തി​ൽ 1256 പേ​ർ രോ​ഗ​മു​ക്തി നേ​ടി. 64 പേ​ർ മ​രി​ച്ചു.

error: Content is protected !!