കേ​ര​ളം ഗു​രു​ത​ര സാമ്പത്തിക പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലെ​ന്ന് ധ​ന​മ​ന്ത്രി തോ​മ​സ് ഐ​സ​ക്

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: കേ​ര​ളം ഗു​രു​ത​ര സാമ്പത്തിക പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലെ​ന്ന് ധ​ന​മ​ന്ത്രി തോ​മ​സ് ഐ​സ​ക്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ഏ​പ്രി​ലി​ൽ 1766 കോ​ടി രൂ​പ കി​ട്ടി​യ ജി​എ​സ്ടി വ​രു​മാ​നം ഈ ​വ​ർ​ഷം 161 കോ​ടി​യാ​യി കു​റ​ഞ്ഞെ​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി.

ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ ഒ​രാ​ഴ്ച മാ​ത്രം ബാ​ധി​ച്ച മാ​ർ​ച്ചി​ലെ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ 92 ശ​ത​മാ​നം ഇ​ടി​വു​ണ്ടാ​യെ​ങ്കി​ൽ, മാ​സം മു​ഴു​വ​ൻ അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ടി​യ ഏ​പ്രി​ൽ മാ​സ​ത്തി​ലെ നി​കു​തി​യി​ൽ എ​ത്ര കു​റ​വ് വ​രു​മെ​ന്ന് ഉൗ​ഹി​ക്കാ​വു​ന്ന​താ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ഫേ​സ്ബു​ക്ക് പോ​സ്റ്റി​ൽ പ​റ​ഞ്ഞു.

ഫേ​സ്ബു​ക്ക് പോ​സ്റ്റി​ന്‍റെ പൂ​ർ​ണ​രൂ​പം:

ഏ​പ്രി​ൽ മാ​സ​ത്തെ നി​കു​തി വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ ത​യ്യാ​റാ​യി. ജി​എ​സ്ടി ക​ഴി​ഞ്ഞ ഏ​പ്രി​ലി​ൽ 1766 കോ​ടി രൂ​പ കി​ട്ടി​യ സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഇ​പ്പോ​ൾ 161 കോ​ടി രൂ​പ. ഇ​ത് മാ​ർ​ച്ച് മാ​സ​ത്തെ വി​റ്റു വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ നി​ന്നു​ള്ള നി​കു​തി​യാ​ണെ​ന്ന് ഓ​ർ​ക്ക​ണം. മാ​ർ​ച്ച് മാ​സ​ത്തി​ൽ ഒ​രാ​ഴ്ച​യ​ല്ലേ ലോ​ക്ഡൗ​ണ്‍ ഉ​ണ്ടാ​യു​ള്ളൂ. ഇ​തു​മൂ​ലം പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ 92 ശ​ത​മാ​നം ഇ​ടി​വു​ണ്ടാ​യെ​ങ്കി​ൽ മാ​സം മു​ഴു​വ​ൻ അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ടി​യ ഏ​പ്രി​ൽ മാ​സ​ത്തി​ലെ നി​കു​തി മേ​യ് മാ​സ​ത്തി​ൽ കി​ട്ടു​ന്പോ​ൾ എ​ത്ര വ​രു​മെ​ന്ന് ഉൗ​ഹി​ക്കാ​വു​ന്ന​താ​ണ്.

പ്ര​ള​യ​കാ​ല​ത്തു​പോ​ലും 200 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ കു​റ​വേ വ​ന്നു​ള്ളൂ. പ്ര​ള​യ​കാ​ല​ത്ത് പ്രാ​ദേ​ശി​ക​മാ​യേ അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ട​ൽ ഉ​ണ്ടാ​യു​ള്ളൂ. എ​ന്നാ​ൽ ഇ​ന്ന് സ​ന്പ​ദ്ഘ​ട​ന മൊ​ത്ത​ത്തി​ൽ അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ട​ലി​ലാ​ണ്. ഈ 161 ​കോ​ടി രൂ​പ ത​ന്നെ ബാ​ങ്ക് ഇ​ൻ​ഷ്വ​റ​ൻ​സ് തു​ട​ങ്ങി​യ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ നി​ന്നോ മാ​ർ​ച്ച് മാ​സ​ത്തി​ൽ പെ​ട്ടെ​ന്നു​ള്ള ലോ​ക്ഡൗ​ണ്‍​മൂ​ലം നി​കു​തി അ​ട​യ്ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത​വ​രു​ടെ​തോ ആ​യി​രി​ക്ക​ണം.

ഭൂ​ഇ​ട​പാ​ടു​ക​ൾ നി​ല​ച്ചു. ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​നി​ൽ 255 കോ​ടി രൂ​പ​യ്ക്ക് പ​ക​രം 12 കോ​ടി മാ​ത്രം. മ​ദ്യ​ത്തി​ൽ നി​ന്നും നി​കു​തി വ​രു​മാ​ന​മേ ഇ​ല്ല. വാ​ഹ​ന​നി​കു​തി​യി​ൽ നി​ന്ന് 300 കോ​ടി രൂ​പ​യ്ക്കു പ​ക​രം 4 കോ​ടി മാ​ത്ര​മാ​ണ് ല​ഭി​ച്ച​ത്. പെ​ട്രോ​ൾ, ഡീ​സ​ൽ സെ​യി​ൽ​സ് ടാ​ക്സ് 600 കോ​ടി രൂ​പ​യ്ക്കു പ​ക​രം 26 കോ​ടി മാ​ത്രം. ഇ​തു​ത​ന്നെ സ​ർ​ക്കാ​ർ വ​ണ്ടി​ക​ളി​ല​ടി​ച്ച പെ​ട്രോ​ളും ഡീ​സ​ലു​മാ​കാ​നാ​ണ് സാ​ധ്യ​ത.

അ​തേ​സ​മ​യം സ​ർ​ക്കാ​ർ ചെ​ല​വ് കു​ത്ത​നെ ഉ​യ​ർ​ന്നു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. അ​ത് ബോ​ധ​പൂ​ർ​വ്വം ചെ​ല​വാ​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്. ആ​രു​ടെ കൈ​യ്യി​ലും പ​ണ​മി​ല്ല. അ​തു​കൊ​ണ്ട് പ​ഴ​യ കു​ടി​ശി​ക​ക​ൾ തീ​ർ​ക്കു​ന്ന​താ​യാ​ലും ഭാ​വി​യി​ൽ കൊ​ടു​ക്കേ​ണ്ട​ത് അ​ഡ്വാ​ൻ​സാ​യി ന​ൽ​കി​യാ​ലും ഇ​പ്പോ​ൾ മു​ൻ​ഗ​ണ​ന പ​ണം ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ കൈ​യി​ൽ എ​ത്തി​ക്ക​ലാ​ണ്. പെ​ൻ​ഷ​ന​ട​ക്കം ക്യാ​ഷ് ട്രാ​ൻ​സ്ഫ​ർ മാ​ത്രം 8000ത്തോ​ളം കോ​ടി രൂ​പ വ​രും. പി​ന്നെ ത​ദ്ദേ​ശ​ഭ​ര​ണ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ 2000ത്തോ​ളം കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ കു​ടി​ശി​ക കൊ​ടു​ത്തു തീ​ർ​ത്തു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ സ്കോ​ള​ർ​ഷി​പ്പ്, വി​വി​ധ ക്ഷേ​മാ​നു​കൂ​ല്യ​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യ്ക്കൊ​ക്കെ മു​ൻ​ഗ​ണ​ന​യു​ണ്ട്. മെ​യ് മാ​സം പ​കു​തി​യാ​കു​ന്പോ​ഴേ​യ്ക്കും സ​ർ​ക്കാ​രിെ​ൻ​റ എ​ല്ലാ കു​ടി​ശി​ക​ക​ളും കൊ​ടു​ത്തു തീ​ർ​ത്തി​രി​ക്കും. ത​ദ്ദേ​ശ​ഭ​ര​ണ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ര​ണ്ടാം ഗ​ഡു പ​ണ​വും മെ​യ് മാ​സ​ത്തി​ൽ അ​നു​വ​ദി​ക്കും.

ഇ​തി​നെ​ല്ലാം പ​ണം എ​വി​ടെ കേ​ന്ദ്രം കൂ​ടു​ത​ലൊ​ന്നും ത​ന്നി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും ത​രാ​നു​ള്ള കു​ടി​ശി​ക​യെ​ങ്കി​ലും ത​രി​ക. ഏ​പ്രി​ൽ മാ​സ​ത്തെ​യും കൂ​ടി ക​ണ​ക്കാ​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ൽ 5000 കോ​ടി രൂ​പ​യെ​ങ്കി​ലും ജി​എ​സ്ടി ന​ഷ്ട​പ​രി​ഹാ​രം ന​ൽ​കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ർ​ഷം ന​മു​ക്ക് അ​നു​വ​ദി​ച്ച വാ​യ്പ​യു​ടെ ഏ​താ​ണ്ട് 8500 കോ​ടി രൂ​പ കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ വെ​ട്ടി​ക്കു​റ​ച്ചു. അ​ത്ത​ര​മൊ​രു ആ​ഘാ​തം ഇ​ത്ത​വ​ണ സ​ഹി​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രി​ല്ലാ​യെ​ന്നു തോ​ന്നു​ന്നു. ഈ​യൊ​രു സ​മാ​ശ്വാ​സം ഒ​ഴി​ച്ചാ​ൽ ഇ​തു​വ​രെ ഒ​രു അ​നു​കൂ​ല നീ​ക്ക​വും കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​രി​ൽ നി​ന്നും ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടി​ല്ല.

ക​ഴി​ഞ്ഞ മാ​സം 5930 കോ​ടി രൂ​പ ക​ട​മെ​ടു​ത്താ​ണ് കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ത്തി​യ​ത്. ഈ ​മാ​സം ക​ടം വാ​ങ്ങി​യാ​ണ് ശ​ന്പ​ളം ത​ന്നെ കൊ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത് കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ മാ​ത്രം അ​വ​സ്ഥ​യ​ല്ല. പ​ഞ്ചാ​ബ് അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള പ​ല സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രു​ക​ളു​ടെ​യും സ്ഥി​തി ഇ​താ​ണ്. കോ​ർ​പ്പ​റേ​റ്റു​ക​ൾ​ക്കും മ്യൂ​ച്ച്വ​ൽ ഫ​ണ്ടു​ക​ൾ​ക്കു​മെ​ല്ലാം ഉ​ദാ​ര​മാ​യ സ​ഹാ​യ പാ​ക്കേ​ജു​ക​ൾ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ വ​രു​മാ​നം പൂ​ർ​ണ്ണ​മാ​യും നി​ല​ച്ച സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളെ അ​വ​ഗ​ണി​ക്കു​ന്നൂ​വെ​ന്ന​താ​ണ് കോ​വി​ഡ് കാ​ല​ത്തെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ വി​രോ​ധാ​ഭാ​സം.

error: Content is protected !!