കോ​വി​ഡ് പ​രി​ശോ​ധ​ന ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ കേ​ര​ളം; 150 താ​ത്ക്കാ​ലി​ക ത​സ്തി​ക​ക​ൾ

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: കോ​വി​ഡ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ ശ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ കോ​വി​ഡ്-19 ല​ബോ​റ​ട്ട​റി​ക​ളി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ വ​കു​പ്പ് എ​ൻ​എ​ച്ച്എം വ​ഴി 150 താ​ത്ക്കാ​ലി​ക ത​സ്തി​ക​ക​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ച്ചു. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​നാ​ണ് ഇ​ക്കാ​ര്യം അ​റി​യി​ച്ച​ത്. 19 റി​സ​ർ​ച്ച് ഓ​ഫീ​സ​ർ, 65 ലാ​ബ് ടെ​ക്നീ​ഷ്യ​ൻ, 29 ലാ​ബ് അ​സി​സ്റ്റ​ന്‍റ്, 17 ഡേ​റ്റ എ​ൻ​ട്രി ഓ​പ്പ​റേ​റ്റ​ർ, 20 ക്ലീ​നിം​ഗ് സ്റ്റാ​ഫ് എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് ത​സ്തി​ക​ക​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ച്ച​ത്.

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് 7, തൃ​ശൂ​ർ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് 14, കോ​ഴി​ക്കോ​ട് മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് 16, തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം സ്റ്റേ​റ്റ് പ​ബ്ലി​ക് ഹെ​ൽ​ത്ത് ലാ​ബ് 11, തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം രാ​ജീ​വ് ഗാ​ന്ധി സെ​ന്‍റ​ർ ഫോ​ർ ബ​യോ​ടെ​ക്നോ​ള​ജി 8, തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ശ്രീ​ചി​ത്ര ഇ​ൻ​സ്റ്റി​റ്റ്യൂ​ട്ട് 13, കോ​ട്ട​യം ഇ​ന്‍റ​ർ യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി സെ​ന്‍റ​ർ ഫോ​ർ ബ​യോ​മെ​ഡി​ക്ക​ൽ റി​സ​ർ​ച്ച് 14, മ​ല​ബാ​ർ കാ​ൻ​സ​ർ സെ​ന്‍റ​ർ 12, കാ​സ​ർ​ഗോ​ഡ് സെ​ന്‍റ​ർ യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി 12, എ​റ​ണാ​കു​ളം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് 10, മ​ഞ്ചേ​രി മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് 15, ക​ണ്ണൂ​ർ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് 2, കോ​ട്ട​യം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ളേ​ജ് 16 എ​ന്നി​ങ്ങ​നേ​യാ​ണ് ത​സ്തി​ക​ക​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ച്ച​ത്.

സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ന് പു​റ​ത്തു​നി​ന്ന് എ​ത്തു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണ​വും കോ​വി​ഡ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​വും കൂ​ടി​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്. 14 സ​ർ​ക്കാ​ർ ലാ​ബു​ക​ളി​ലും ആ​റ് സ്വ​കാ​ര്യ ലാ​ബു​ക​ളി​ലു​മു​ൾ​പ്പെ​ടെ 20 സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് കോ​വി​ഡ്-19 പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​നു​ള്ള സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളു​ള്ള​ത്.

മൂ​ന്നു മാ​സ​ത്തി​നു​ള്ളി​ലാ​ണ് ഈ 20 ​ലാ​ബു​ക​ൾ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​സ​ജ്ജ​മാ​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ച്ച​ത്. 10 റി​യ​ൽ ടൈം ​പി​സി​ആ​ർ മെ​ഷീ​നു​ക​ളും അ​ധി​ക​മാ​യി ല​ഭ്യ​മാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. തു​ട​ക്ക​ത്തി​ൽ 100 പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ മാ​ത്രം ന​ട​ത്താ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞ ലാ​ബു​ക​ളി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ ഇ​ര​ട്ടി​യി​ല​ധി​ക​മാ​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ച്ചു. എ​ല്ലാ സ​ർ​ക്കാ​ർ ലാ​ബു​ക​ളി​ലും കൂ​ടി ദി​നം​പ്ര​തി 3000 പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ ന​ട​ത്താ​ൻ ക​ഴി​യു​ന്ന​താ​ണ്. അ​ത്യാ​വ​ശ്യ ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​ത് 5,000 ത്തോ​ള​മാ​യി ഉ​യ​ർ​ത്താ​നു​മാ​കും.

കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി അ​ടു​ത്തി​ടെ 6700 താ​ത്ക്കാ​ലി​ക ത​സ്തി​ക​ക​ളാ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ വ​കു​പ്പി​ൽ അ​ടു​ത്തി​ടെ സൃ​ഷ്ടി​ച്ച​ത്. നേ​ര​ത്തെ 276 ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​രെ പി​എ​സ്‌​സി. വ​ഴി അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി നി​യ​മി​ച്ചി​രു​ന്നു. കാ​സ​ർ​ഗോ​ഡ് മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജ് ആ​ശു​പ​ത്രി​ക്കാ​യി 273 ത​സ്തി​ക​ക​ൾ സൃ​ഷ്ടി​ച്ച് നി​യ​മ​നം ന​ട​ത്തി വ​രു​ന്നു. 980 ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​രെ മൂ​ന്ന് മാ​സ​ക്കാ​ല​യ​ള​വി​ലും നി​യ​മി​ച്ചു. അ​ഡ്ഹോ​ക്ക് നി​യ​മ​ന​വും ന​ട​ത്തി. ഇ​തു​കൂ​ടാ​തെ​യാ​ണ് ലാ​ബു​ക​ളി​ൽ താ​ത്ക്കാ​ലി​ക ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ നി​യ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തോ​ടെ സ്ഥി​ര​വും താ​ത്ക്കാ​ലി​ക​വു​മാ​യ 8379 ല​ധി​കം ത​സ്തി​ക​ക​ളാ​ണ് ഈ ​കാ​ല​യ​ള​വി​ൽ സൃ​ഷ്ടി​ച്ച​ത്.

error: Content is protected !!