കേ​ര​ള​ത്തി​ന് 1276 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ ധ​ന​സ​ഹാ​യം അ​നു​വ​ദി​ച്ച് കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ

ന്യൂ​ഡ​ൽ​ഹി: കേ​ര​ള​ത്തി​ന് 1276 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ ധ​ന​സ​ഹാ​യം അ​നു​വ​ദി​ച്ച് കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ. റ​വ​ന്യൂ ന​ഷ്ടം നി​ക​ത്താ​ണ് ധ​ന​സ​ഹാ​യ​മെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര​ധ​ന​മ​ന്ത്രി നി​ർ​മ​ലാ സി​താ​രാ​മ​ൻ അ​റി​യി​ച്ചു. പ​തി​ന​ഞ്ചാം ധ​ന​കാ​ര്യ ക​മ്മീ​ഷ​ന്‍റെ ശി​പാ​ർ​ശ​പ്ര​കാ​ര​മാ​ണ് തു​ക അ​നു​വ​ദി​ച്ച​ത്.

കേ​ര​ളം ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ 14 സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ന്‍റെ ധ​ന​സ​ഹാ​യം. ആ​ന്ധ്രാ​പ്ര​ദേ​ശ്, ആ​സാം, ഹി​മാ​ച​ൽ​പ്ര​ദേ​ശ്, മ​ണി​പ്പൂ​ർ, മേ​ഘാ​ല​യ, മി​സോ​റാം, നാ​ഗാ​ലാ​ൻ​ഡ്, പ​ഞ്ചാ​ബ്, ത​മി​ഴ്നാ​ട്, ത്രി​പു​ര, ഉ​ത്ത​രാ​ഖ​ണ്ഡ്, പ​ശ്ചി​മ​ബം​ഗാ​ൾ എ​ന്നി​വ​യാ​ണ് ധ​ന​സ​ഹാ​യം ല​ഭി​ച്ച മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ൾ.

ആ​കെ 6,195.08 കോ​ടി രൂ​പ​യാ​ണ് സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് അ​നു​വ​ദി​ച്ച​ത്. കൊ​റോ​ണ പ്ര​തി​സ​ന്ധി ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ ഇ​ത് സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ൾ അ​ധി​ക​സ​ഹാ​യ​മാ​യി ന​ൽ​കു​മെ​ന്ന് ധ​ന​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു.

error: Content is protected !!