കോ​വി​ഡ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ കൂ​ട്ടാ​നൊ​രു​ങ്ങി കേ​ര​ളം

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് കോ​വി​ഡ് 19 രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ർ​ധി​ച്ച​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി കോ​വി​ഡ് സാ​ന്പി​ൾ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ കൂ​ട്ടാ​നൊ​രു​ങ്ങി കേ​ര​ളം. പ്ര​തി​ദി​നം 3,000 സാ​ന്പി​ളു​ക​ളാ​ണ് പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​ൻ ഒ​രു​ങ്ങു​ന്ന​തെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

കോ​വി​ഡ് മ​ഹാ​മാ​രി റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ചെ​യ്ത​പ്പോ​ൾ ആ​ല​പ്പു​ഴ​യി​ൽ മാ​ത്ര​മാ​ണ് സ്ര​വ പ​രി​ശോ​ധ​നാ സൗ​ക​ര്യം ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്. ഇ​പ്പോ​ൾ ഐ​സി​എം​ആ​ർ അ​നു​മ​തി​യോ​ടെ 15 സ​ർ​ക്കാ​ർ സ്ഥാ​പ​ന​ത്തി​ൽ ടെ​സ്റ്റിം​ഗ് തു​ട​ങ്ങി.

ആ​ദ്യ ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ കേ​ര​ള​ത്തി​ന് വ​ള​രെ കു​റ​ച്ച് ടെ​സ്റ്റ് കി​റ്റു​ക​ളേ ഐ​സി​എം​ആ​റി​ൽ നി​ന്ന് ല​ഭി​ച്ചി​രു​ന്നു​ള്ളൂ. എ​ന്നാ​ൽ ഐ​സി​എം​ആ​ർ നി​ർ​ദ്ദേ​ശ പ്ര​കാ​ര​മു​ള്ള ടെ​സ്റ്റി​ന് കു​റ​വു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല. പു​റ​ത്ത് നി​ന്ന് ആ​ളു​ക​ൾ വ​രാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി​യ​തോ​ടെ ടെ​സ്റ്റ് വ​ർ​ധി​പ്പി​ച്ചു.

സ​മൂ​ഹി​ക വ്യാ​പ​നം അ​റി​യാ​നാ​ണ് സെ​ന്‍റി​ന​ൽ സ​ർ​വൈ​ല​ൻ​സ് ടെ​സ്റ്റ്. ഇ​ത് ന​ല്ല രീ​തി​യി​ൽ പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്നു. അ​ത് ന​ട​ത്തി​യാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ സാ​മൂ​ഹി​ക വ്യാ​പ​ന​മി​ല്ലെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​ക്കി​യ​തെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

error: Content is protected !!