കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ന് ആ​ർ​ട്ടി​ഫി​ഷ്യ​ൽ ഇ​ന്‍റ​ലി​ജ​ൻ​സി​നെ കൂ​ട്ടു​പി​ടി​ച്ച് സ​ർ​ക്കാ​ർ

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ൾ, റെ​യി​ൽ​വേ സ്റ്റേ​ഷ​ൻ, മ​റ്റ് പ്ര​ധാ​ന ഓ​ഫീ​സ് സ​മു​ച്ച​യ​ങ്ങ​ൾ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ വ​രു​ന്ന​വ​രു​ടെ ശ​രീ​ര ഉൗ​ഷ്മാ​വ് പ്ര​ത്യേ​കം ടെ​സ്റ്റ് ചെ​യ്യാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ വാ​ക്ക് ത്രൂ ​തെ​ർ​മ​ൽ സ്കാ​ന​റു​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്നു. ആ​ർ​ട്ടി​ഫി​ഷ്യ​ൽ ഇ​ന്‍റ​ലി​ജ​ൻ​സ് ഉ​പ​യോ​ഗ​പ്പെ​ടു​ത്തി പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന എ​ട്ടു തെ​ർ​മ​ൽ സ്കാ​ന​റു​ക​ളാ​ണ് സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​ത്.

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം (അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്രം, ആ​ഭ്യ​ന്ത​രം) നെ​ടു​ന്പാ​ശേ​രി വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം, കോ​ഴി​ക്കോ​ട് വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം (അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്രം, ആ​ഭ്യ​ന്ത​രം), ക​ണ്ണൂ​ർ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം (അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്രം, ആ​ഭ്യ​ന്ത​രം), കോ​ഴി​ക്കോ​ട് റെ​യി​ൽ​വേ സ്റ്റേ​ഷ​ൻ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് വാ​ക്ക് ത്രൂ ​തെ​ർ​മ​ൽ സ്കാ​ന​റു​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ഈ ​ഉ​പ​ക​ര​ണ​ത്തി​ൽ മൂ​ന്നു മീ​റ്റ​ർ ചു​റ്റ​ള​വി​ൽ ഏ​ക​ദേ​ശം 10 ആ​ൾ​ക്കാ​രു​ടെ വ​രെ ശ​രീ​ര ഉൗ​ഷ്മാ​വ് വേ​ർ​തി​രി​ച്ച് കാ​ണു​വാ​ൻ സാ​ധി​ക്കും. കൂ​ടാ​തെ ഓ​രോ​രു​ത്ത​രു​ടേ​യും മു​ഖം പ്ര​ത്യേ​കം കാ​മ​റ​യി​ൽ ചി​ത്രീ​ക​രി​ക്കാ​നും ക​ഴി​യും. ആ​ളു​ക​ളു​ടെ ശ​രീ​ര​ത്തി​ൽ സ്പ​ർ​ശി​ക്കാ​തെ ശ​രീ​ര ഉൗ​ഷ്മാ​വ് ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന​തി​ന് ഇ​ൻ​ഫ്രാ​റെ​ഡ് കാ​മ​റ​യാ​ണ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത്. ആ​ളു​ക​ൾ ഏ​ക​ദേ​ശം 3.2 മീ​റ്റ​ർ ദൂ​ര​ത്ത് എ​ത്തു​ന്പോ​ൾ ത​ന്നെ ശ​രീ​ര ഉൗ​ഷ്മാ​വും മു​ഖ​ചി​ത്ര​വും ല​ഭ്യ​മാ​കും. തു​ട​ർ​ന്ന് താ​പ​വ്യ​തി​യാ​ന​മു​ള്ള ഓ​രോ ആ​ളി​നേ​യും നി​മി​ഷ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ള്ളി​ൽ തി​രി​ച്ച​റി​യാ​നും തു​ട​ർ​ന്ന് മ​റ്റ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ​ക്ക് മാ​റ്റു​വാ​നും സാ​ധി​ക്കും.

ഈ ​മെ​ഷീ​നോ​ടൊ​പ്പം ല​ഭ്യ​മാ​യ ആ​ർ​ട്ടി​ഫി​ഷ്യ​ൽ ഇ​ന്‍റ​ലി​ജ​ൻ​സ് സോ​ഫ്റ്റ്വെ​യ​ർ ശ​രീ​ര ഉൗ​ഷ്മാ​വ് സാ​ധാ​ര​ണ നി​ല​യി​ലു​ള്ള​വ​രു​ടേ​യും വ്യ​തി​യാ​ന​മു​ള്ള​വ​രു​ടേ​യും ചി​ത്രം ത​നി​യെ പ​ക​ർ​ത്തു​ന്നു. കൂ​ടാ​തെ ഈ ​ഉ​പ​ക​ര​ണ​ത്തി​ലൂ​ടെ ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന ആ​ളു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​വും ത​നി​യെ ക​ണ​ക്കാ​ക്ക​പ്പെ​ടു​ക​യും ചെ​യ്യും. മ​റ്റ് താ​പ​നി​ല കൂ​ടി​യ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളെ തി​രി​ച്ച​റി​യു​ക​യും അ​വ​യെ ആ​ളു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ൽ നി​ന്നും ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്നു. താ​പ​നി​ല കൂ​ടി​യ ആ​ൾ​ക്കാ​രെ ക​ണ്ടു​പി​ടി​ച്ചാ​ലു​ട​ൻ ഉ​പ​ക​ര​ണം ശ​ബ്ദ മു​ന്ന​റി​യി​പ്പും ന​ൽ​കും. ആ​ളു​ക​ൾ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി വ​ന്നു​പോ​കു​ന്ന ഏ​ത് സ്ഥ​ല​ത്തും ഓ​രോ​രു​ത്ത​രു​ടേ​യും ശ​രീ​ര ഉൗ​ഷ്മാ​വ് പ്ര​ത്യേ​കം ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന​തി​ന് ഈ ​തെ​ർ​മ​ൽ സ്കാ​ന​ർ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്.

error: Content is protected !!