ജന്‍ധന്‍ അക്കൗണ്ട്​ ഉടമകള്‍ക്ക്​ 500 രൂപ തിങ്കളാഴ്​ച മുതല്‍ നല്‍കും

ന്യൂഡല്‍ഹി: വനിതകളുടെ ജന്‍ധന്‍ അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ധനസഹായത്തിന്റെ രണ്ടാം ഗഡുവായ അഞ്ഞൂറ് രൂപ തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ ലഭിക്കും.

ന്യൂഡല്‍ഹി: വനിത ജന്‍ധന്‍ അക്കൗണ്ട്​ ഉടമകള്‍ക്ക്​ 500 രൂപ തിങ്കളാഴ്​ച വിതരണം ചെയ്​തുതുടങ്ങുമെന്ന്​ കേന്ദ്ര ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ സര്‍വിസസ് സെക്രട്ടറി ദേബാഷിഷ് പാണ്ഡ അറിയിച്ചു. ഏപ്രില്‍ മുതല്‍ മൂന്ന് മാസത്തേക്ക് 500 രൂപ വീതം വിതരണം ചെയ്യുമെന്ന്​ ധനമന്ത്രി നിര്‍മ്മല സീതാരാമന്‍ മാര്‍ച്ച്‌ 26ന് വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. ഇതനുസരിച്ചുള്ള രണ്ടാം ഗഡുവാണ്​ തിങ്കളാഴ്​ച നല്‍കുക.

പ്രധാന്‍ മന്ത്രി ഗരീബ് കല്യാണ്‍ പാക്കേജിന് കീഴിലുള്ള പി‌.എം‌.ജെ.‌ഡി വനിതാ ഗുണഭോക്താക്കളുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളിലാണ്​ തുക നിക്ഷേപിക്കുക. തിരക്ക്​ ഒഴിവാക്കാന്‍ അക്കൗണ്ട്​ നമ്ബറി​​െന്‍റ അവസാന അക്കം അനുസരിച്ച്‌​ അഞ്ച്​ ദിവസങ്ങളിലായാണ്​ ബാങ്കുകള്‍ തുക നല്‍കുക.  ആവശ്യമുള്ളവര്‍ക്ക്​ എ.ടി.എമ്മുകളെയും സമീപിക്കാമെന്ന്​ ദേബാഷിഷ് പാണ്ഡ ട്വീറ്റില്‍ പറഞ്ഞു.

0, 1 നമ്പറുകളില്‍ അവസാനിക്കുന്ന അക്കൗണ്ട്​ ഉടമകള്‍ക്ക്​​ മേയ് നാലിന് തുക നല്‍കും. 2, 3 എന്നിവയില്‍ അവസാനിക്കുന്നവര്‍ക്ക്​ മെയ് 5 നും 4, 5 സംഖ്യകളില്‍ അവസാനിക്കുന്നവര്‍ക്ക്​ മേയ് 6നും തുക നല്‍കും. അവസാന അക്കം 6, 7 ഉള്ളവര്‍ക്ക്​ മേയ്​ എട്ടിനും 8, 9 ഉള്ളവര്‍ക്ക്​ ​േമയ്​ 11നും പണം നല്‍കും. മേയ് 11 ന് ശേഷം ഗുണഭോക്താക്കളുടെ സൗകര്യത്തിനനുസരിച്ച്‌ ഏത് ദിവസവും തുക പിന്‍വലിക്കാമെന്നും അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു.

error: Content is protected !!