കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യെ മ​റി​ക​ട​ക്കാ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് കൃ​ഷി വി​പു​ല​മാ​ക്കാ​ൻ പ​ദ്ധ​തി; ഭൂ​മി ത​രി​ശി​ടാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യെ മ​റി​ക​ട​ക്കാ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് കൃ​ഷി വി​പു​ല​മാ​ക്കാ​ൻ പ​ദ്ധ​തി. കു​റ​ഞ്ഞ സ്ഥ​ല​ത്ത് കൂ​ടു​ത​ൽ വി​ള ന​യം ന​ട​പ്പാ​ക്കു​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി തു​ട​ർ​ന്നാ​ൽ ഭ​ക്ഷ്യ​വ​സ്തു​ക്ക​ൾ​ക്ക് ക്ഷാ​മം നേ​രി​ട്ടേ​ക്കാം. അ​തി​നാ​ൽ കാ​ർ​ഷി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ഭാ​വി ത​ന്ത്രം ആ​വി​ഷ്ക്ക​രി​ക്കാ​നാ​ണ് ഉ​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു.

അ​ടു​ത്ത ര​ണ്ട് വ​ർ​ഷ​ത്തി​നു​ള്ളി​ൽ 25000 ഹെ​ക്ട​ർ സ്ഥ​ല​ത്ത് നെ​ൽ​കൃ​ഷി ന​ട​ത്താ​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി ആ​രം​ഭി​ക്കും. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഒ​രു പ്ര​ദേ​ശ​ത്തും ഭൂ​മി ത​രി​ശി​ടാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല. എ​ല്ലാ ഭൂ​മി​യും കൃ​ഷി​ക്കാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കും. ഇ​തി​നാ​യി ത​ദ്ദേ​ശ​സ്വ​യം​ഭ​ര​ണ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ പ​ദ്ധ​തി ത​യാ​റാ​ക്ക​ണം.

കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി തു​ട​ർ​ന്നാ​ൽ വ​ലി​യ ക്ഷാ​മ​ത്തെ നേ​രി​ടേ​ണ്ടി​വ​രും. വ​രും മാ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ ക​ട​ന്നു​പോ​കാ​നു​ള്ള ഭ​ക്ഷ്യ ശേ​ഖ​രം സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഇ​പ്പോ​ഴു​ണ്ട്. പ്ര​തി​സ​ന്ധി തു​ട​ർ​ന്നു​പോ​യാ​ൽ സ്ഥി​തി മാ​റി​യ​ക്കാം. രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്‍റെ മ​റ്റ് ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളെ എ​ങ്ങ​നെ ബാ​ധി​ക്കും എ​ന്ന​തി​നെ ആ​ശ്ര​യി​ച്ചാ​ണ് ഇ​ത് നി​ൽ​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​പ്പോ​ൾ ത​ന്നെ ഈ ​മ​ഹാ​മാ​രി​യു​ടെ രൗ​ദ്ര​ഭാ​വം ശ​രി​യാ​യി മ​ന​സി​ലാ​ക്കി ക​രു​ത​ൽ ന​ട​പ​ടി​ക​ളി​ലേ​ക്ക് ക​ട​ക്കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്.

കാ​ർ​ഷി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ൽ വ​ലി​യ തോ​തി​ലു​ള്ള ഇ​ട​പെ​ട​ൽ ന​ട​ത്ത​ണം. ഒ​രു ചെ​റി​യ തോ​തി​ലു​ള്ള കൃ​ഷി എ​ങ്കി​ലും ഉ​ണ്ടാ​വ​ണ​മെ​ന്ന് ചി​ന്തി​ക്കു​ന്ന സം​സ്കാ​ര​ത്തി​ലേ​ക്ക് നാം ​എ​ത്ത​ണം. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ ത​ദ്ദേ​ശ​സ്വ​യം​ഭ​ര​ണ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ചേ​ർ​ന്ന് കൃ​ഷി​വ​കു​പ്പ് വി​പു​ല​മാ​യ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ് ആ​സൂ​ത്ര​ണം ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്. കോ​വ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി കൃ​ഷി​യും വി​പ​ണ​ന സം​വി​ധാ​ന​വും പ​രി​ഷ്ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പാ​ഠ​മാ​യി എ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

error: Content is protected !!