സംസ്ഥാനത്തെ ത​രി​ശു​ഭൂ​മി​യി​ൽ കൃ​ഷി​യി​റ​ക്കാ​ൻ ബൃ​ഹ​ത് പ​ദ്ധ​തി; സ​ഹ​ക​ര​ണ സം​ഘ​ങ്ങ​ൾ വ​ഴി വാ​യ്പ

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഒ​രു തു​ണ്ടു ഭൂ​മി പോ​ലും ത​രി​ശി​ടാ​തെ കൃ​ഷി​യി​റ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി ത​യാ​റാ​ക്കാ​ൻ ബൃ​ഹ​ത് പ​ദ്ധ​തി​ക്കു രൂ​പം​ന​ൽ​കു​മെ​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ. ഇ​തി​നാ​യി മ​ന്ത്രി​മാ​രു​ടെ​യും സെ​ക്ര​ട്ട​റി​മാ​രു​ടെ​യും യോ​ഗം ചേ​ർ​ന്ന​താ​യി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

ഒ​രാ​ഴ്ച​യ്ക്കു​ശേ​ഷം യോ​ഗം ചേ​ർ​ന്ന് അ​വ​സാ​ന​ഘ​ട്ട ക​ർ​മ​പ​ദ്ധ​തി​ക്കു രൂ​പം ന​ൽ​കും. കാ​ല​വ​ർ​ഷ​ത്തി​നു മു​ന്പു​ത​ന്നെ ഇ​ത് ആ​രം​ഭി​ക്കാ​നാ​ണ് ഉ​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന​ത്. ത​രി​ശു​നി​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും കൃ​ഷി​യി​റ​ക്കു​ക എ​ന്ന​താ​ണു പ്ര​ധാ​ന ല​ക്ഷ്യം. ഓ​രോ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലും ത​രി​ശി​ട്ട സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ൾ കൃ​ത്യ​മാ​യി ക​ണ്ടെ​ത്തും. ഈ ​ഭൂ​മി​യു​ടെ ഉ​ട​മ​ക​ളു​മാ​യി ച​ർ​ച്ച ചെ​യ്ത് സ​മ​വാ​യ​ത്തി​ലൂ​ടെ കൃ​ഷി​യി​റ​ക്കാ​നാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു.

കൃ​ഷി​യു​ടെ പ​ര​ന്പ​രാ​ഗ​ത മാ​ർ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നു വ്യ​തി​ച​ലി​ക്കാ​ൻ ക​ർ​ഷ​ക​ർ ശ്ര​മി​ക്ക​ണം. സ​ഹ​ക​ര​ണ സം​ഘ​ങ്ങ​ൾ വ​ഴി വാ​യ്പ ല​ഭ്യ​മാ​ക്കാ​ൻ വി​പു​ല​മാ​യ പ​ദ്ധ​തി ന​ട​പ്പാ​ക്കും. ഇ​തി​നു ന​ബാ​ർ​ഡി​ന്‍റെ സ​ഹാ​യം തേ​ടു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു.

error: Content is protected !!