ശമ്പളം പി​ടി​ക്കാ​നു​ള്ള ഓര്‍ഡിന​ന്‍​സി​ന് മന്ത്രിസഭയുടെ അംഗീകാരം

തിരുവനന്തപുരം: കോവിഡ് മൂലമുണ്ടായ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി മറികടക്കാന്‍ ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളം പിടിക്കാകാന്‍ ഓര്‍ഡിനന്‍സ് ഇറക്കാന്‍ തീരുമാനം. ഓര്‍ഡിനന്‍സ് ഇറക്കാന്‍ മന്ത്രിസഭ അംഗീകാരം നല്‍കി. ശമ്പളം പിടിക്കുന്നതിനായി ഓര്‍ഡിനന്‍സായി പുതിയ നിയമം കൊണ്ടുവരും. ഇനി ഗവര്‍ണറുടെ അനുമതി കൂടി ലഭിച്ചാല്‍ ഓര്‍ഡിനന്‍സ് പുറത്തിറങ്ങും. ദു​ര​ന്ത നി​വാ​ര​ണ നി​യ​മ​പ്ര​കാ​ര​മാ​ണ് മ​ന്ത്രി​സ​ഭ ഓര്‍ഡിനന്‍സിന് അം​ഗീ​കാ​രം ന​ല്‍​കി​യ​ത്.

ദു​ര​ന്ത​മു​ണ്ടെ​ന്ന് പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചാ​ല്‍ 25 ശ​ത​മാ​നം വ​രെ ശ​മ്പളം മാ​റ്റാ​ന്‍ സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന് അ​ധി​കാ​ര​മു​ണ്ട്. നി​ല​വി​ലെ സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ന​ട​പ​ടി നി​യ​മ​പ​ര​മാ​ക്കാ​നാ​ണ് ഓ​ര്‍​ഡി​ന​ന്‍​സ് പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ച്ച​തെ​ന്നും ധ​ന​മ​ന്ത്രി തോ​മ​സ് ഐ​സ​ക്ക് അ​റി​യി​ച്ചു.

ഹൈ​ക്കോ​ട​തി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി​യ​തു​പോ​ലെ നി​യ​മ​പ​ര​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​യാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഇ​പ്പോ​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ശ​മ്പ​ളം തി​രി​ച്ചു ന​ല്‍​കു​ന്ന​ത് ആ​റു മാ​സ​ത്തി​ന​കം തീ​രു​മാ​നി​ച്ചാ​ല്‍ മ​തി​യെ​ന്നും തോ​മ​സ് ഐ​സ​ക്ക് മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളോ​ട് പ​റ​ഞ്ഞു.

error: Content is protected !!