പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ തി​രി​ച്ചു​വ​രു​ന്പോ​ൾ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ നാ​ല് വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളി​ലും പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്ക് വി​പു​ല​മാ​യ സ​ജ്ജീ​ക​ര​ണം ഒ​രു​ക്കും :മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ തി​രി​ച്ചു​വ​രു​ന്പോ​ൾ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ നാ​ല് വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളി​ലും പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്ക് വി​പു​ല​മാ​യ സ​ജ്ജീ​ക​ര​ണം ഒ​രു​ക്കു​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ നി​ർ​ദേ​ശി​ച്ചു. വി​വി​ധ ഗ​ൾ​ഫ് രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ പ്ര​വാ​സി പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളു​മാ​യി ന​ട​ത്തി​യ വീ​ഡി​യോ കോ​ണ്‍​ഫ​റ​ൻ​സി​ലാ​ണ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഇ​ക്കാ​ര്യം പ​റ​ഞ്ഞ​ത്.

വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ലെ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​മൊ​ന്നു​മി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ 14 ദി​വ​സം വീ​ടു​ക​ളി​ൽ നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ൽ ക​ഴി​യ​ണം. വീ​ടു​ക​ളി​ൽ അ​തി​നു​ള്ള സൗ​ക​ര്യ​മി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ സ​ർ​ക്കാ​ർ നേ​രി​ട്ട് ഒ​രു​ക്കു​ന്ന നി​രീ​ക്ഷ​ണ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ൽ ക​ഴി​യ​ണം. പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ പ​ര​മാ​വ​ധി സ​ഹാ​യി​ക്കാ​ൻ നോ​ർ​ക്ക ഹെ​ൽ​പ് ഡെ​സ്ക് നി​ല​വി​ൽ വ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്. മ​റ്റു രാ​ജ്യ​ത്ത് യാ​ത്രാ​സൗ​ക​ര്യ​മി​ല്ലാ​തെ കു​ടു​ങ്ങി​പ്പോ​യ​വ​ർ നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് വ​രാ​ൻ വ​ലി​യ​തോ​തി​ൽ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​രു​മാ​യി നി​ര​ന്ത​രം ച​ർ​ച്ച ന​ട​ത്തി​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. തി​രി​കെ നാ​ട്ടി​ൽ എ​ത്തി​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന് ച​ല സൂ​ച​ന​ക​ൾ കി​ട്ടി​യ​തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​ണ് ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു യോ​ഗ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വി​ശ​ദീ​ക​രി​ച്ചു.

വ​ലി​യ കാ​ല​താ​മ​സ​മി​ല്ലാ​തെ യാ​ത്രാ​സൗ​ക​ര്യം ല​ഭ്യ​മാ​കു​മെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷ. ഇ​തി​ന് വി​വി​ധ ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കും. അ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ നാം ​ചി​ട്ട പാ​ലി​ക്ക​ണം. വ​രാ​ൻ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന മു​ഴു​വ​ൻ പേ​രെ​യും ഒ​ന്നി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​നു​ള്ള വി​മാ​ന സ​ർ​വീ​സ് ഉ​ണ്ടാ​വാ​നി​ട​യി​ല്ല. റെ​ഗു​ല​ർ സ​ർ​വീ​സ് ആ​രം​ഭി​ക്കും​മു​ന്പ് പ്ര​ത്യേ​ക വി​മാ​ന​ത്തി​ൽ അ​ത്യാ​വ​ശ്യ​മാ​ളു​ക​ളെ കൊ​ണ്ടു​വ​ര​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. ചി​ല​പ്പോ​ൾ ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ടം ഒ​രു​വി​ഭാ​ഗം ആ​ളു​ക​ളെ മാ​ത്ര​മാ​യി​രി​ക്കും കൊ​ണ്ടു​വ​രി​ക. അ​ങ്ങ​നെ​യാ​കു​ന്പോ​ൾ ഏ​തു​വി​ധ​ത്തി​ൽ യാ​ത്ര​ക്കാ​രെ ക്ര​മീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്ന​ത് പ്രാ​യോ​ഗി​ക ബു​ദ്ധി​യോ​ടെ ആ​ലോ​ചി​ക്കേ​ണ്ട പ്ര​ശ്ന​മാ​ണ്. എ​ന്നാ​ൽ, എ​ല്ലാ​വ​രും നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് വ​ര​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ആ​ഗ്ര​ഹം​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് വ​രാ​ൻ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ​ക്ക് ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യാ​ൻ നോ​ർ​ക്ക ​വെ​ബ്സൈ​റ്റ് ത​യ്യാ​റാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​ൽ പേ​ര് ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്താ​ൽ കൊ​ണ്ടു​വ​രേ​ണ്ട ആ​ൾ​ക്കാ​രു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ ആ​ശ​യ​ക്കു​ഴ​പ്പ​മി​ല്ലാ​തെ മു​ൻ​ഗ​ണ​നാ​ക്ര​മം തീ​രു​മാ​നി​ക്കാ​നാ​കും. വി​മാ​നം ക​യ​റു​ന്ന​തു​മു​ത​ൽ വീ​ട്ടി​ലെ​ത്തു​ന്ന​തു​വ​രെ ഉ​പ​ക​രി​ക്കു​ന്ന സം​വി​ധാ​ന​മാ​കും ഇ​ത്. എ​യ​ർ​പോ​ർ​ട്ടി​ലെ​ത്തു​ന്ന പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ​ക്ക് വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തി​ൽ ത​ന്നെ സ്ക്രീ​നിം​ഗ് ന​ട​ത്താ​ൻ സ​ജ്ജീ​ക​ര​ണം ഒ​രു​ക്കും.

നാ​ട്ടി​ലെ​ത്തു​ന്ന പ്ര​വാ​സി​യെ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന ഏ​ർ​പ്പാ​ടു​ക​ൾ പാ​ടി​ല്ല. സ്വ​ന്തം വാ​ഹ​നം വ​രി​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ൽ ഡ്രൈ​വ​ർ മാ​ത്ര​മേ പാ​ടു​ള്ളൂ. വീ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് പോ​കു​ന്ന പ്ര​വാ​സി നേ​രെ വീ​ട്ടി​ലേ​ക്കാ​യി​രി​ക്ക​ണം പോ​കേ​ണ്ട​ത്. ബ​ന്ധു​ക്ക​ൾ, സു​ഹൃ​ത്തു​ക്ക​ൾ എ​ന്നി​വ​രെ അ​തി​നി​ട​യി​ൽ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്ക​രു​ത്. രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​ത്തോ​ടെ നി​രീ​ക്ഷ​ണ​കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ലേ​ക്ക് പോ​കേ​ണ്ടി​വ​രു​ന്ന​വ​രെ കൂ​ടു​ത​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്ക് വി​ധേ​യ​മാ​ക്കും. അ​ത്ത​ര​ക്കാ​രെ കോ​വി​ഡ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ക്കും. അ​വ​രു​ടെ ല​ഗേ​ജ് ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട സെ​ന്‍റ​റു​ക​ളി​ൽ ഭ​ദ്ര​മാ​യി സൂ​ക്ഷി​ക്കും.

ലേ​ബ​ർ ക്യാ​ന്പി​ൽ ജോ​ലി​യും വ​രു​മാ​ന​വു​മി​ല്ലാ​തെ ക​ഴി​യു​ന്ന സാ​ധാ​ര​ണ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ, വി​സി​റ്റിം​ഗ് വീ​സ കാ​ലാ​വ​ധി ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ, പ്രാ​യ​മാ​യ​വ​ർ, ഗ​ർ​ഭി​ണി​ക​ൾ, കു​ട്ടി​ക​ൾ, മ​റ്റു രോ​ഗ​മു​ള്ള​വ​ർ, വീ​സ കാ​ലാ​വ​ധി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്ക​പ്പെ​ട്ട​വ​ർ, കോ​ഴ്സ് പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി സ്റ്റു​ഡ​ന്‍റ് വീ​സ​യി​ൽ ക​ഴി​യു​ന്ന വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ, ജ​യി​ൽ മോ​ചി​ത​രാ​യ​വ​ർ എ​ന്നി​വ​ർ​ക്ക് മു​ൻ​ഗ​ണ​ന ന​ൽ​കേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ൽ ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ തീ​രു​മാ​നം നി​ർ​ണാ​യ​ക​മാ​ണ്.

യാ​ത്ര ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​തി​നു മു​ന്പ് പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ൽ അ​തി​നു​ള്ള ത​യ്യാ​റെ​ടു​പ്പും ന​ട​ത്തേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. ടി​ക്ക​റ്റ് ബു​ക്ക് ചെ​യ്യു​ന്പോ​ൾ തൊ​ട്ട​ടു​ത്ത വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് ത​ന്നെ എ​ടു​ക്ക​ണം. ക​പ്പ​ൽ മാ​ർ​ഗ​മു​ള്ള യാ​ത്ര ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് കേ​ന്ദ്ര​വു​മാ​യി ച​ർ​ച്ച ചെ​യ്യും. യാ​ത്ര​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ടി​ക്ക​റ്റ് എ​ടു​ക്ക​ൽ, മു​ൻ​ഗ​ണ​നാ​ക്ര​മം നി​ശ്ച​യി​ക്ക​ൽ, നോ​ർ​ക്ക ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ, വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള സ്ക്രീ​നിം​ഗ്, ക്വാ​റ​ന്ൈ‍​റ​ൻ സൗ​ക​ര്യം, വീ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് പോ​കേ​ണ്ടി​വ​ന്നാ​ൽ അ​വി​ടെ ഒ​രു​ക്കേ​ണ്ട സൗ​ക​ര്യം എ​ന്നീ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ​ല്ലാം ഹെ​ൽ​പ് ഡെ​സ്ക്കു​ക​ൾ സ​ഹാ​യി​ക്ക​ണം.

ഇ​ന്ത്യ​ൻ ക​മ്യൂ​ണി​റ്റി വെ​ൽ​ഫേ​ർ ഫ​ണ്ട് പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കാ​ൻ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര​ത്തോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടും. തി​രി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ പു​ന​ര​ധി​വ​സി​പ്പി​ക്കാ​ൻ പ്ര​ത്യേ​ക പാ​ക്കേ​ജ് വേ​ണ​മെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര​ത്തോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. തി​രി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ മ​ക്ക​ൾ​ക്ക് കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ പ്ര​വേ​ശ​നം ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണെ​ങ്കി​ൽ സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​തു ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ ആ​ശ​ങ്ക വേ​ണ്ടെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

error: Content is protected !!