അന്യസം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ മ​ല​യാ​ളി​ക​ളെ കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​ൻ പ​ദ്ധ​തി​യു​മാ​യി സ​ർ​ക്കാ​ർ : ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ ബു​ധ​നാ​ഴ്ച മുതൽ

മറ്റ് സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ കു​ടു​ങ്ങി​യ മ​ല​യാ​ളി​ക​ളെ കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​ൻ സം​സ്ഥാ​നം പ​ദ്ധ​തി ത​യാ​റാ​ക്കി. ഇ​തി​നു​ള്ള ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ ബു​ധ​നാ​ഴ്ച ആ​രം​ഭി​ക്കും. മ​ട​ങ്ങി​വ​രാ​ൻ ആ​ഗ്ര​ഹി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ നോ​ർ​ക്ക​യി​ൽ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യ​ണം.

ഇ​ത​ര സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ ചി​കി​ത്സാ ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് പോ​യ​വ​ർ, ചി​കി​ത്സ ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ, സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് വി​ദ​ഗ്ധ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്ക് ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്ത് തീ​യ​തി നി​ശ്ച​യി​ച്ച മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ താ​മ​സ​ക്കാ​ർ, പ​ഠ​നാ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് പോ​യി പ​ഠ​നം പൂ​ർ​ത്തീ​ക​രി​ച്ച​വ​ർ, പ​രീ​ക്ഷ, ഇ​ന്‍റ​ർ​വ്യൂ എ​ന്നി​വ​യ്ക്കാ​യി മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ പോ​യ​വ​ർ, തീ​ർ​ഥാ​ട​നം, വി​നോ​ദ​യാ​ത്ര, ബ​ന്ധു​ഗൃ​ഹ സ​ന്ദ​ർ​ശ​നം എ​ന്നി​വ​യ്ക്ക് പോ​യി മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ കു​ടു​ങ്ങി​യ​വ​ർ, ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ മൂ​ലം അ​ട​ച്ച വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ കേ​ര​ളീ​യ​രാ​യ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ, ജോ​ലി ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ട​തു​കൊ​ണ്ടോ, വി​ര​മി​ച്ച​തി​നാ​ലോ നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് വ​രേ​ണ്ട​വ​ർ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ർ, കൃ​ഷി​പ്പ​ണി​ക്കു പോ​യ​വ​ർ എ​ന്നി​വ​ർ​ക്കാ​ണു തി​രി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന​തി​ൽ പ്ര​ഥ​മ പ​രി​ഗ​ണ​ന.

ഇ​വ​രു​ടെ പ​ല​രു​ടെ​യും അ​വ​സ്ഥ വി​ഷ​മ​ക​ര​മാ​ണ്. ഭ​ക്ഷ​ണം കൃ​ത്യ​മാ​യി കി​ട്ടാ​ത്ത​വ​ർ പോ​ലു​മു​ണ്ട്. നേ​ര​ത്തെ താ​മ​സി​ച്ച ഹോ​സ്റ്റ​ലു​ക​ളി​ൽ​നി​ന്നും ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​ൽ​നി​ന്നും ഇ​റ​ങ്ങേ​ണ്ടി വ​ന്ന​വ​രു​ണ്ട്. താ​ത്കാ​ലി​ക ട്രെ​യി​നിം​ഗി​നും മ​റ്റും പോ​യ​വ​രാ​ണ് ചി​ല​ർ, അ​ങ്ങ​നെ​യു​ള്ള​വ​രെ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തേ​ക്ക് തി​രി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​വ​രും ഇ​തി​നു​ള്ള ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ൻ ബു​ധ​നാ​ഴ്ച ആ​രം​ഭി​ക്കും. അ​തി​ന്‍റെ വി​ശ​ദാം​ശ​ങ്ങ​ൾ പി​ന്നീ​ട് നോ​ർ​ക്ക അ​റി​യി​ക്കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു

തി​രി​ച്ചു വ​രേ​ണ്ട​വ​ർ നോ​ർ​ക്ക റൂ​ട്ട്സ് വെ​ബ്സൈ​റ്റി​ൽ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യ​ണം. അ​വ​രെ തി​രി​കെ കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്പോ​ൾ ആ​രോ​ഗ്യ പ​രി​ശോ​ധ​ന, സു​ര​ക്ഷ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച എ​ല്ലാ മു​ൻ​ക​രു​തു​ലും സ്വീ​ക​രി​ക്കും. അ​തി​ർ​ത്തി​യി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ വി​ഭാ​ഗം ഇ​വ​രെ പ​രി​ശോ​ധി​ക്കും. ക്വാ​റ​ന്ൈ‍​റ​ൻ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കും. പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ വ​രു​ന്പോ​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന മു​ൻ​ക​രു​ത​ലു​ക​ൾ ഇ​വ​രു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ലും ബാ​ധ​ക​മാ​യി​രി​ക്കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു.

error: Content is protected !!