കോവിഡ് 19 : പ്ര​വാ​സി​ക​ളെ സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​ൻ സം​വി​ധാ​ന​മു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി

കൊ​ച്ചി: കോ​വി​ഡ് 19യു​ടെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ പ്ര​വാ​സി​ക​ൾ കൂ​ട്ട​ത്തോ​ടെ മ​ട​ങ്ങി​യെ​ത്തി​യാ​ൽ സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​ൻ കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ സം​വി​ധാ​ന​മു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി. ഒ​രു ല​ക്ഷം പേ​രെ​ങ്കി​ലും മ​ട​ങ്ങി എ​ത്തു​ന്ന സ്ഥി​തി ഉ​ണ്ടാ​കും. നി​രീ​ക്ഷ​ണ​വും പ​രി​ച​ര​ണ​വും പു​ന​ര​ധി​വാ​സ​വു​മൊ​ക്കെ ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണെ​ന്നും കോ​ട‌​തി നി​രീ​ക്ഷി​ച്ചു.

പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ സം​ര​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നാ​യി 5,000 ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​രും 20,000 ന​ഴ്സു​മാ​രും ചു​രു​ങ്ങി​യ​ത് വേ​ണ്ടി വ​രി​ല്ല​യെ​ന്നും കോ​ട​തി ചോ​ദി​ച്ചു. ഗ​ര്‍​ഭി​ണി​ക​ളു​ടേ​യും പ്രാ​യം ചെ​ന്ന​വ​രു​ടേ​യും കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ ഗൗ​ര​വ​മാ​യ പ​രി​ഗ​ണ​ന ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണെ​ന്നും കോ​ട​തി വി​ല​യി​രു​ത്തി.

പ്ര​വാ​സി​ക​ളാ​യ ഇ​ന്ത്യ​ക്കാ​രു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ എ​ന്ത് ന​ട​പ​ടി​യെ​ടു​ത്തെ​ന്ന് കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ രേ​ഖാ മൂ​ലം അ​റി​യി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും കോ​ട​തി ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​നു​ശേ​ഷം ഹ​ർ​ജി പ​രി​ഗ​ണി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് നി​ല​വി​ലെ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ഉ​ചി​ത​മെ​ന്നും ഹൈ​ക്കോ​ട​തി വി​ല​യി​രു​ത്തി. മേ​യ് അ​ഞ്ചി​ന് ഹ​ർ​ജി വീ​ണ്ടും പ​രി​ഗ​ണ​ക്കു​മെ​ന്നും കോ​ട​തി അ​റി​യി​ച്ചു.

error: Content is protected !!