വി​ഷ​മീ​നി​ന് വ​ല​വി​രി​ച്ച് ഓ​പ്പ​റേ​ഷ​ൻ സാ​ഗ​ർ റാ​ണി;സംസ്ഥാനത്ത് പിടികൂടിയത് അ​ര​ല​ക്ഷം കി​ലോ മീ​ൻ

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ഓ​പ്പ​റേ​ഷ​ൻ സാ​ഗ​ർ റാ​ണി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ന​ട​ന്ന പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ളി​ൽ ഉ​പ​യോ​ഗ ശൂ​ന്യ​മാ​യ 7754.5 കി​ലോ​ഗ്രാം മ​ത്സ്യം പി​ടി​കൂ​ടി ന​ശി​പ്പി​ച്ച​താ​യി ആ​രോ​ഗ്യ​മ​ന്ത്രി കെ.​കെ. ശൈ​ല​ജ. സം​സ്ഥാ​ന​ത്താ​കെ 211 കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി​യ​ത്. 20 വ്യ​ക്തി​ക​ൾ​ക്ക് നോ​ട്ടീ​സ് ന​ൽ​കു​ക​യും ചെ​യ്തു.

ശ​നി​യാ​ഴ്ച ആ​രം​ഭി​ച്ച ഓ​പ്പ​റേ​ഷ​ൻ സാ​ഗ​ർ റാ​ണി​യി​ൽ ശ​നി​യാ​ഴ്ച 2865 കി​ലോ​ഗ്രാം മ​ത്സ്യ​വും തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച 15641 കി​ലോ​ഗ്രാം മ​ത്സ്യ​വും ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച 17,018 കി​ലോ​ഗ്രാം മ​ത്സ്യ​വും ബു​ധ​നാ​ഴ്ച 7557.5 കി​ലോ​ഗ്രാം മ​ത്സ്യ​വും വ്യാ​ഴാ​ഴ്ച 7754.5 കി​ലോ​ഗ്രാം മ​ത്സ്യ​വും പി​ടി​ച്ചെ​ടു​ത്തി​രു​ന്നു. ഇ​തോ​ടെ ഓ​പ്പ​റേ​ഷ​ൻ സാ​ഗ​ർ റാ​ണി​യി​ലൂ​ടെ ഈ ​സീ​സ​ണി​ൽ 50,836 കി​ലോ​ഗ്രാം മ​ത്സ്യ​മാ​ണു പി​ടി​കൂ​ടി​യ​ത്.

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം 13, കൊ​ല്ലം 8, പ​ത്ത​നം​തി​ട്ട 8, ആ​ല​പ്പു​ഴ 38, കോ​ട്ട​യം 24, ഇ​ടു​ക്കി 4, എ​റ​ണാ​കു​ളം 28, തൃ​ശൂ​ർ 23, പാ​ല​ക്കാ​ട് 5, മ​ല​പ്പു​റം 23, കോ​ഴി​ക്കോ​ട് 17, വ​യ​നാ​ട് 5, ക​ണ്ണൂ​ർ 8 കാ​സ​ർ​ഗോ​ഡ് 6 എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് വി​വി​ധ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ ന​ട​ത്തി​യ​ത്.

ത​മി​ഴ്നാ​ട്ടി​ൽ നി​ന്നും തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​ര​ത്തേ​യ്ക്ക് കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന 26 ട​ണ്‍ കേ​ടാ​യ മ​ത്സ്യ​മാ​ണ് പി​ടി​ച്ച​ത്. കൊ​ല്ല​ത്ത് നി​ന്നും 4700 കി​ലോ​ഗ്രാം കേ​ടാ​യ മ​ത്സ്യ​വും കോ​ട്ട​യ​ത്തു നി​ന്നും 2555 കി​ലോ​ഗ്രാം കേ​ടാ​യ മ​ത്സ്യ​വും പി​ടി​ച്ചെ​ടു​ത്തു.

ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ മ​ത്സ്യം കൊ​ണ്ടു വ​രു​ന്ന​വ​ർ​ക്കെ​തി​രെ ക​ർ​ശ​ന ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ ഭ​ക്ഷ്യ സു​ര​ക്ഷാ ക​മ്മീ​ഷ​ണ​ർ നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന് ആ​രോ​ഗ്യ വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി കെ.​കെ. ശൈ​ല​ജ അ​റി​യി​ച്ചു. ഭ​ക്ഷ്യ​യോ​ഗ്യ​മ​ല്ലാ​ത്ത മ​ത്സ്യം സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന​തും സം​ഭ​രി​ക്കു​ന്ന​തും വി​ൽ​ക്കു​ന്ന​തും ഭ​ക്ഷ്യ​സു​ര​ക്ഷാ ഗു​ണ​നി​ല​വാ​ര നി​യ​മം 2006ലെ ​സെ​ക്ഷ​ൻ 50, 58, 59 അ​നു​സ​രി​ച്ച് 5 ല​ക്ഷം രൂ​പ പി​ഴ​യും സെ​ക്ഷ​ൻ 59 പ്ര​കാ​രം ആ​റു​മാ​സം വ​രെ ത​ട​വും ഒ​രു​ല​ക്ഷം രൂ​പ പി​ഴ​യും ല​ഭി​ക്കു​ന്ന ക്രി​മി​ന​ൽ കു​റ്റ​വു​മാ​ണ്.

മ​ത്സ്യം ക​യ​റ്റി വ​രു​ന്ന വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഭ​ക്ഷ്യ സു​ര​ക്ഷ ലൈ​സ​ൻ​സ് നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ണ്. അ​തി​ലു​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന പെ​ട്ടി​ക​ൾ അ​ണു​വി​മു​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​രി​ക്ക​ണം. മ​ത്സ്യം കേ​ടു​കൂ​ടാ​തെ സൂ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന ഐ​സ് ശു​ദ്ധ ജ​ല​ത്തി​ലു​ള്ള​താ​യി​രി​ക്ക​ണം. മ​ത്സ്യം കേ​ടാ​കാ​തെ സൂ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് രാ​സ​വ​സ്തു​ക്ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത് ഗു​രു​ത​ര​കു​റ്റ​മാ​ണ്. ഇ​ത്ത​ര​ക്കാ​ർ​ക്കെ​തി​രെ ക​ർ​ശ​ന ന​ട​പ​ടി​യെ​ടു​ക്കാ​ൻ അ​ത​ത് ജി​ല്ല​ക​ളി​ലെ അ​സി. ഭ​ക്ഷ്യ​സു​ര​ക്ഷ ക​മ്മീ​ഷ​ണ​ർ​മാ​രെ ചു​മ​ത​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

error: Content is protected !!