സംസ്ഥാനത്ത് ഹോ​ട്ട്‌​സ്‌​പോ​ട്ടു​ക​ളി​ൽ ക​ർ​ശ​ന നി​യ​ന്ത്ര​ണം

സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ ഹോ​ട്ട്‌​സ്‌​പോ​ട്ടു​ക​ളി​ൽ ക​ർ​ശ​ന നി​യ​ന്ത്ര​ണം തു​ട​രു​മെ​ന്ന് ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി ടോം ​ജോ​സ്. ഓ​റ​ഞ്ച്, ഗ്രീ​ൻ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലെ ഹോ​ട്ട്‌​സ്‌​പോ​ട്ടു​ക​ളി​ലും ക​ർ​ശ​ന നി​യ​ന്ത്ര​ണം ഉ​ണ്ടാ​കുമെന്നും അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു. സംസ്ഥാനത്ത് 88 ഹോട്ട്സ്പോട്ടുകളാണ് ഉള്ളത്.

ഓ​റ​ഞ്ച് എ ​വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ലെ ജി​ല്ല​ക​ളി​ൽ 24 മു​ത​ലും ഓ​റ​ഞ്ച് ബി ​ജി​ല്ല​ക​ളി​ൽ 20 മു​ത​ലും നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഇ​ള​വ് അ​നു​വ​ദി​ക്കും. റെ​ഡ് കാ​റ്റ​ഗ​റി ജി​ല്ല​ക​ളി​ൽ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ ക​ർ​ശ​ന​മാ​ക്കും. കേ​ന്ദ്ര ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ മാ​ർ​ഗ​നി​ർ​ദ്ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് വി​ധേ​യ​മാ​യാ​ണ് കേ​ര​ളം ഉ​ത്ത​ര​വി​റ​ക്കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി പ​റ​ഞ്ഞു.

മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്ന് വി​വി​ധ പാ​സു​ക​ളു​മാ​യി ജ​ന​ങ്ങ​ൾ ഇ​പ്പോ​ൾ എ​ത്തു​ന്നു​ണ്ട്. ഇ​വ​രെ കേ​ര​ള​ത്തി​ലേ​ക്ക് ക​ട​ക്കാ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ ഒ​രു അ​തി​ർ​ത്തി​യി​ലും അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. എ​ന്നാ​ൽ നേ​ര​ത്തെ​യു​ള്ള ഉ​ത്ത​ര​വ് അ​നു​സ​രി​ച്ച് ഗ​ർ​ഭി​ണി​ക​ൾ, ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കെ​ത്തു​ന്ന​വ​ർ, ബ​ന്ധു​ക്ക​ളു​ടെ മ​ര​ണാ​ന​ന്ത​ര ച​ട​ങ്ങി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ക്കാ​നെ​ത്തു​ന്ന​വ​ർ എ​ന്നി​വ​രെ അ​തി​ർ​ത്തി ക​ട​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

ചി​കി​ത്സ​യ്ക്ക് അ​ന്ത​ർ​ജി​ല്ലാ യാ​ത്രാ​നു​മ​തി​യും ന​ൽ​കും. ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​ർ, ന​ഴ്‌​സു​മാ​ർ, മ​റ്റ് ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ, സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ എ​ന്നി​വ​ർ​ക്കും മ​റ്റു ജി​ല്ല​ക​ളി​ലേ​ക്ക് പോ​കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കും. താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന ജി​ല്ല​യി​ൽ നി​ന്ന് ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന തൊ​ട്ട​ടു​ത്ത ജി​ല്ല​യി​ലേ​ക്കും തി​രി​ച്ചും മാ​ത്ര​മാ​യി​രി​ക്കും ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള യാ​ത്രാ​നു​മ​തി. ഇ​വ​ർ​ക്ക് സ്വ​ന്തം വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ യാ​ത്ര ചെ​യ്യാം. ജോ​ലി​ക്ക് പോ​കു​ന്ന​വ​രെ​ല്ലാം തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ കാ​ർ​ഡ് കൈ​യി​ൽ ക​രു​ത​ണം. ഡ്യൂ​ട്ടി​യി​ലി​ല്ലാ​ത്ത​വ​ർ ഈ ​ആ​നു​കൂ​ല്യം ദു​രു​പ​യോ​ഗം ചെ​യ്താ​ൽ ക​ർ​ശ​ന ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

അ​ടി​യ​ന്ത​ര​സേ​വ​ന വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ, ഡ്യൂ​ട്ടി​ക്കാ​യി പോ​കു​ന്ന ഡോ​ക്ട​ർ​മാ​ർ, ന​ഴ്‌​സു​മാ​ർ, മ​റ്റ് ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ, ജോ​ലി​ക്കെ​ത്തു​ന്ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ർ, സ്ത്രീ​ക​ൾ ഓ​ടി​ക്കു​ന്ന വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ എ​ന്നി​വ​യെ ഒ​റ്റ, ഇ​ര​ട്ട​യ​ക്ക ക്ര​മീ​ക​ര​ണ​ത്തി​ൽ നി​ന്ന് ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

സ​ർ​ക്കാ​ർ ഓ​ഫീ​സു​ക​ളി​ൽ ക്ലാ​സ് ഒ​ന്ന്, ര​ണ്ട് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ലെ 50 ശ​ത​മാ​നം ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ ഡ്യൂ​ട്ടി​ക്കെ​ത്ത​ണം. ക്ലാ​സ് മൂ​ന്ന്, നാ​ല് വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലെ 33 ശ​ത​മാ​നം പേ​ർ ഹാ​ജ​രാ​ക​ണം. നേ​ര​ത്തെ​യു​ള്ള ഉ​ത്ത​ര​വ​നു​സ​രി​ച്ചു മാ​ത്ര​മേ ക​ട​ക​ൾ​ക്ക് പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കാ​നാ​വൂ. ഗ്രീ​ൻ കാ​റ്റ​ഗ​റി​യി​ലെ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലും ഇ​ത് ബാ​ധ​ക​മാ​ണ്. അ​ല്ലാ​തെ​യു​ള്ള വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും ക​ട​ക​ളും പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല.

ഹോ​ട്ട്‌​സ്‌​പോ​ട്ട് ഒ​ഴി​കെ​യു​ള്ള സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ശാ​രീ​രി​ക അ​ക​ലം പാ​ലി​ച്ച് പ്ര​ഭാ​ത ന​ട​ത്ത​വും സാ​യാ​ഹ്‌​ന ന​ട​ത്ത​വും അ​നു​വ​ദി​ക്കും. എ​ന്നാ​ൽ വീ​ടി​ന​ടു​ത്ത് ത​ന്നെ​യാ​യി​രി​ക്ക​ണം ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. സം​ഘം ചേ​ർ​ന്ന് ന​ട​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല. ഹോ​ട്ട്‌​സ്‌​പോ​ട്ടു​ക​ളി​ൽ ക​ട​ക​ൾ, ബാ​ങ്കു​ക​ൾ എ​ന്നി​വ​യു​ടെ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ കാ​ല​ത്തേ​തു​പോ​ലെ​യാ​യി​രി​ക്കും. പൊ​തു​സ്ഥ​ല​ത്ത് എ​ല്ലാ​വ​രും മാ​സ്‌​കു​ക​ൾ നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​യി ധ​രി​ക്ക​ണം. കേ​ന്ദ്ര ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ മാ​ർ​ഗ​നി​ർ​ദ്ദേ​ശ​പ്ര​കാ​രം ടാ​ക്‌​സി, ഓ​ട്ടോ സ​ർ​വീ​സു​ക​ൾ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നും ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

 

 

error: Content is protected !!