യു.എ.യിലേക്ക് വ്യക്​തിഗത ഉപയോഗത്തിനുള്ള മരുന്നുകൾ കൊണ്ടുവരാൻ ഇനി മുൻകൂട്ടിയുള്ള അനുമതി ആവശ്യമില്ല

യു.എ.ഇയിലെ താമസക്കാർക്കും സന്ദർശകർക്കും വ്യക്​തിഗത ഉപയോഗത്തിനുള്ള മരുന്നുകൾ രാജ്യത്തേക്ക്​ കൊണ്ടുവരാൻ മുൻകൂട്ടിയുള്ള അനുമതി ആവശ്യമില്ലെന്ന്​ ആരോഗ്യ രോഗപ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം വ്യക്​തമാക്കി. നേരത്തെ മന്ത്രാലയ വക്​താവ്​ നടത്തിയ പ്രസ്താവനയെ തുടർന്ന്​ നിരവധി അന്വേഷണങ്ങൾ വന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ്​ വിശദീകരണം.

നിയന്ത്രിത മരുന്നുകള്‍ കൊണ്ടുവരുന്നവർ മുൻകൂർ അനുമതി നേടിയാല്‍ വിമാനത്താവളത്തില്‍ പരിശോധനക്ക്​ സമയം ചെലവഴിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കാമെന്ന്​ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഇക്കാര്യത്തില്‍ നേരത്തെയുള്ള നിയമത്തിൽ മാറ്റമൊന്നും വരുത്തിയിട്ടില്ല. വിമാനത്താവളത്തില്‍ എത്തുന്നതിന് മുമ്പ്​ ഓണ്‍ലൈനായി അപേക്ഷ നല്‍കാനുള്ള സംവിധാനം കൂടി ഏര്‍പ്പെടുത്തുകയാണ് ചെയ്​തത്​. നടപടികള്‍ എളുപ്പമാക്കുന്നതിന് വേണ്ടിയാണിതെന്നും അധികൃതർ വ്യക്​തമാക്കി​.

നിയന്ത്രിത മരുന്നുകള്‍ കൊണ്ടുവരുന്നവര്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ അനുമതി നേടിയിട്ടില്ലെങ്കില്‍ വിമാനത്താവളത്തില്‍ ആവശ്യമായ നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തീകരിക്കണം. ഡോക്​ടറുടെ കുറിപ്പ്​, എന്തുകൊണ്ടാണ്​ മരുന്ന്​ ആവശ്യമെന്നതും എത്ര അളവ്​ വേണമെന്നതും സംബന്ധിച്ച മെഡിക്കൽ റിപ്പോർട്ട്​ തുടങ്ങിയവ പരിശോധന സമയത്ത്​ കാണിക്കണം.

ഓണ്‍ലൈന്‍ അപേക്ഷ നൽകു​േമ്പാഴും ചികിത്സിക്കുന്ന ഡോക്ടറുടെ കുറിപ്പടി, മെഡിക്കൽ റിപ്പോർട്ട്​ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള രേഖകള്‍ അപ്‍ലോഡ് ചെയ്യണം. www.mohap.gov.ae എന്ന വെബ്സൈറ്റ് വഴിയാണ് അപേക്ഷ നല്‍കേണ്ടത്.

നിയന്ത്രിത​ മരുന്നുകളുടെ വിശദമായ പട്ടിക യൂ.എ.ഇ നാർക്കോട്ടിക്​ നിയമത്തിൽ വ്യക്​തമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

error: Content is protected !!