ഗോവയില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ രൂപീകരിക്കാന്‍ അവകാശവാദവുമായി കോണ്‍ഗ്രസ് രംഗത്ത്

ഗോ​വ​യി​ൽ സ്ഥി​ര​ത​യു​ള്ള സ​ർ​ക്കാ​ർ രൂ​പീ​ക​രി​ക്കാന്‍ അവസരം നല്‍കണമെന്ന ആവശ്യവുമായി കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് രംഗത്ത്. ഈ ആവശ്യം ഉന്നയിച്ച് ഗോ​വ പ്ര​ദേ​ശ് കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് ക​മ്മി​റ്റി ഗ​വ​ർ​ണ​ർ മൃ​ദു​ല സി​ൻ​ഹ​യ്ക്ക് നി​വേ​ദ​നം ന​ൽ​കി.

ഗോവ മുഖ്യമന്ത്രി മനോഹര്‍ പരീക്കരുടെ അനാരോഗ്യം സംസ്ഥാനത്ത് ഭരണ സ്തംഭനമുണ്ടാക്കിയ സാഹചര്യത്തിലാണ് കോണ്‍ഗ്രസ് സര്‍ക്കാരുണ്ടാക്കാന്‍ അവകാശവാദമുന്നയിച്ചിരിക്കുന്നത്.

കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​മെ​ന്ന നി​ല​യി​ൽ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വ​ങ്ങ​ൾ നി​ർ​വ​ഹി​ച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് ഗോ​വ പ്ര​ദേ​ശ് കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ് അ​ധ്യ​ക്ഷ​ൻ ഗി​രീ​ഷ് ചോ​ഡ​ങ്ക​ർ പ​റ​ഞ്ഞു. സ​ർ​ക്കാ​ർ രൂ​പീ​ക​രി​ക്കാ​നു​ള്ള ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വം ത​ങ്ങ​ൾ​ക്കു​ണ്ട്. പ​രീ​ക്ക​ർ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കാ​യി പോ​യ​പ്പോ​ൾ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ ചു​മ​ത​ല ആ​രെ​യും ഏ​ൽ​പ്പി​ച്ചി​ല്ല. ഗോ​വ​യി​ൽ ആ​രും സ​ന്തു​ഷ്ട​ര​ല്ല. ജ​ന​ങ്ങ​ളും സ​ർ​ക്കാ​ർ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രും സ​ഖ്യ​ക​ക്ഷി​ക​ളും സ​ന്തു​ഷ്ട​ര​ല്ലെ​ന്നും ചോ​ഡ​ങ്ക​ർ പ​റ​ഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം നടന്ന നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ 40 സീറ്റുകളില്‍ 17 സീറ്റുകള്‍ നേടി കോണ്‍ഗ്രസ് ഏറ്റവും വലിയ ഒറ്റ കക്ഷി ആയെങ്കിലും 13 സീറ്റ് മാത്രം നേടിയ ബിജെപി കേന്ദ്ര പ്രതിരോധ മന്തിയായിരുന്ന മനോഹര്‍ പരീക്കറിനെ വീണ്ടും സംസ്ഥാന മുഖ്യമന്ത്രിയായി ഉയര്‍ത്തിക്കാട്ടി എം.ജിപിയേയു സ്വതന്ത്രരേയും കൂട്ടു പിടിച്ച് അധികാരം പിടിച്ചെടുക്കുകയായിരുന്നു.

error: Content is protected !!