ജ​മ്മു കാ​ഷ്മീ​രി​ൽ ബി​ജെ​പി-​പി​ഡി​പി സ​ഖ്യം പി​രി​ഞ്ഞു ; മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി മെ​ഹ്ബൂ​ബാ മു​ഫ്തി രാ​ജി​വെ​ച്ചു.

ജ​മ്മു കാ​ഷ്മീ​രി​ൽ പി​ഡി​പി​യു​മാ​യു​ള്ള സ​ഖ്യ​ത്തി​ൽ നി​ന്ന് ബി​ജെ​പി പി​ന്മാ​റി. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ ബി​ജെ​പി നേ​താ​ക്ക​ളു​മാ​യി പാ​ർ​ട്ടി ദേ​ശീ​യ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ൻ അ​മി​ത് ഷാ ​ന​ട​ത്തി​യ കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്ച​യി​ലാ​ണ് തീ​രു​മാ​നം. പി​ഡി​പി സ​ർ​ക്കാ​രി​നു​ള്ള പി​ന്തു​ണ ബി​ജെ​പി പി​ൻ​വ​ലി​ച്ച​തി​ന് പി​ന്നാ​ലെ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി മെ​ഹ്ബൂ​ബാ മു​ഫ്തി രാ​ജി​വെ​ച്ചു. മു​ഫ്തി ഗ​വ​ർ​ണ​ർ എ​ന്‍.​എ​ന്‍.​വോ​റ​യ്ക്ക് രാ​ജി​ക്ക​ത്ത് സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ചു. ബി​ജെ​പി​യെ രാ​ഷ്ട്രീ​യ​മാ​യി നേ​രി​ടു​മെ​ന്ന് പി​ഡി​പി അ​റി​യി​ച്ചു. പി​ഡി​പി അ​ടി​യ​ന്ത​ര നേ​തൃ​യോഗം  ചേര്‍ന്നു.

‌ദേ​ശീ​യ സു​ര​ക്ഷാ ഉ​പ​ദേ​ഷ്ടാ​വ് അ​ജി​ത് ഡോ​വ​ലു​മാ​യി കൂ​ടി​ക്കാ​ഴ്ച ന​ട​ത്തി മ​ണി​ക്കൂ​റു​ക​ൾ​ക്ക​ക​മാ​ണ് ഡ​ൽ​ഹി​യി​ൽ 25 എം​എ​ൽ​എ​മാ​രു​മാ​യു​ള്ള യോ​ഗം ന​ട​ന്ന​ത്. പി​ന്നാ​ലെ മ​ന്ത്രി​സ​ഭ​യി​ൽ നി​ന്ന് ബി​ജെ​പി മ​ന്ത്രി​മാ​ർ രാ​ജി​വെ​ച്ചു.പി​ഡി​പി​യു​മാ​യു​ള്ള സ​ഖ്യം ബി​ജെ​പി​ക്ക് ഗു​ണം ചെ​യ്യി​ല്ലെ​ന്ന് ബി​ജെ​പി ജ​ന​റ​ൽ സെ​ക്ര​ട്ട​റി റാം ​മാ​ധ​വ് പ​റ​ഞ്ഞു. കാ​ഷ്മീ​രി​ൽ ഭീ​ക​ര​വാ​ദ​വും ക​ലാ​പ​വും വ​ർ​ധി​ച്ച് വ​രു​ക​യാ​ണ്. മൗ​ലീ​കാ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ൾ പോ​ലും മ​നു​ഷ്യാ​വ​കാ​ശ​ങ്ങ​ൾ ലം​ഘി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ക​യാ​ണെ​ന്നും മാ​ധ​വ് കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

2014-ലെ ​നി​യ​മ​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ന് ശേ​ഷ​മാ​ണ് ബി​ജെ​പി-​പി​ഡി​പി സ​ഖ്യം രൂ​പീ​ക​രി​ച്ച​ത്. കാ​ഷ്മീ​രി​ലെ 89 അം​ഗ നി​യ​മ​സ​ഭ​യി​ൽ പി​ഡി​പി​ക്ക് 28ഉം ​ബി​ജെ​പി​ക്ക് 25ഉം ​അം​ഗ​ങ്ങ​ളാ​ണു​ള്ള​ത്. അ​തേ​സ​മ​യം, നാ​ഷ​ണ​ൽ കോ​ൺ​ഫ​റ​ൻ​സി​ന് 15ഉം ​കോ​ൺ​ഗ്ര​സി​ന് 12ഉം ​അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ണ്ട്.

 

error: Content is protected !!