ചെങ്ങന്നൂരിൽ വോട്ടെടുപ്പ് തുടങ്ങി

നാ​​ടെ​​ങ്ങും ഉ​​റ്റു​​നോ​​ക്കു​​ന്ന ചെ​​ങ്ങ​​ന്നൂ​​ർ ഉ​​പ​​തെ​​ര​​ഞ്ഞെ​​ടു​​പ്പി​​ലെ വോട്ടെടുപ്പ് ആരംഭിച്ചു. രാ​​വി​​ലെ ഏ​​ഴി​നു ആരംഭിച്ച വോ​​ട്ടെ​​ടു​​പ്പ് വൈ​​കു​​ന്നേ​​രം ആ​​റി​​നു അവസാനിക്കും . തു​​ട​​ർ​​ച്ച​​യാ​​യി 11 മ​​ണി​​ക്കൂ​​റാ​​ണ് പോ​​ളിം​​ഗ് സ​​മ​​യം.

വോ​​ട്ടെ​​ടു​​പ്പ് തു​​ട​​ങ്ങു​​ന്ന​​തി​​നു ഒ​​രു മ​​ണി​​ക്കൂ​​ർ മു​​ന്പ് മോ​​ക്പോ​​ൾ ന​​ട​​ത്തും. പ്രി​​സൈ​​ഡിം​​ഗ് ഓ​​ഫീ​​സ​​ർ​​മാ​​ർ ഇ​​തു പ​​രി​​ശോ​​ധി​​ച്ചു തൃ​​പ്തി​​ക​​ര​​മാ​​ണെ​​ന്നു സ​​ർ​​ട്ടി​​ഫി​​ക്ക​​റ്റ് ത​​യാ​​റാ​​ക്കും. 17 സ​​ഹാ​​യ​​ക ബൂ​​ത്തു​​ക​​ൾ ഉ​​ൾ​​പ്പെ​​ടെ മൊ​​ത്തം 181 ബൂ​​ത്തു​​ക​​ളാ​​ണു​​ള്ള​​ത്. ഇ​​തി​​ൽ 22 പ്ര​​ശ്ന​ബാ​​ധി​​ത ബൂ​​ത്തു​​ക​​ളു​മു​ണ്ട്. ആ​​കെ 1,99,340 വോ​​ട്ട​​ർ​​മാ​​രാ​​ണ് ഉ​​ള്ള​​ത്. 1,06,421 സ്ത്രീ ​​വോ​​ട്ട​​ർ​​മാ​​രും 92,919 പു​​രു​​ഷ വോ​​ട്ട​​ർ​​മാ​​രു​​മു​ണ്ട്. സ്ഥാ​​നാ​​ർ​​ഥി​​ക​​ളു​​ടെ എ​ണ്ണ​ക്കൂ​ടു​ത​ൽ മൂ​ലം ര​​ണ്ടു​ വീ​​തം വോ​​ട്ടിം​​ഗ് യ​​ന്ത്ര​​ങ്ങ​​ളാ​​ണു ക്ര​​മീ​​ക​​രി​​ച്ചി​​രി​​ക്കു​​ന്ന​​ത്.

2016ലെ ​​തെ​​ര​​ഞ്ഞെ​​ടു​​പ്പി​​ൽ നോ​​ട്ട​​യു​​ൾപ്പെ​​ടെ ഏ​​ഴു സ്ഥാ​​നാ​​ർ​​ഥി​​ക​​ൾ മാ​​ത്രം ഉ​​ണ്ടാ​​യി​​രു​​ന്ന ചെ​​ങ്ങ​​ന്നൂ​​രി​​ൽ ഇ​​ത്ത​​വ​​ണ നോ​​ട്ട​​യു​​ൾ​​പ്പെ​​ടെ 18 സ്ഥാ​​നാ​​ർ​​ഥി​​ക​ളു​ണ്ട്. ക​​ഴി​​ഞ്ഞ ​ത​​വ​​ണ ഒ​​രു വ​​നി​​ത മ​​ത്സ​​രി​​ച്ച​​പ്പോ​​ൾ ഇ​​ത്ത​​വ​​ണ ആ​രു​മി​ല്ല. ഓ​​രോ ബൂ​​ത്തി​​ലും പു​​രു​​ഷ, സ്ത്രീ, ​​ഭി​​ന്ന​​ലിം​​ഗ​​ക്കാ​​രാ​​യ വോ​​ട്ട​​ർ​​മാ​​രു​​ടെ എ​​ണ്ണം സം​​ബ​​ന്ധി​​ച്ച റി​​പ്പോ​​ർ​​ട്ട് ര​​ണ്ടു മ​​ണി​​ക്കൂ​​ർ ഇ​​ട​​വി​​ട്ടു റി​​ട്ടേ​​ണിം​​ഗ് ഓ​​ഫീ​​സ​​ർ​​ക്കു ന​​ൽ​​ക​​ണം. അ​നി​ഷ്ട സം​​ഭ​​വ​​ങ്ങ​​ൾ ഉ​​ണ്ടാ​​യാ​​ൽ ത​​ത്സ​​മ​​യ ന​​ട​​പ​​ടി​​യും റി​​പ്പോ​​ർ​​ട്ടും അ​​യ​​യ്ക്ക​​ണം. ഭി​​ന്ന​​ശേ​​ഷി​​യു​​ള്ള​​വ​​ർ​​ക്കാ​​യി പ്ര​​ത്യേ​​ക റാ​​ന്പ് സൗ​​ക​​ര്യം ഒ​​രു​​ക്കി​​യി​​ട്ടു​​ണ്ട്. കു​​ടി​​വെ​​ള്ള​വും സ​​ജ്ജീ​​ക​​രി​​ച്ചി​​ട്ടു​​ണ്ട്.

error: Content is protected !!