ചെങ്ങന്നൂരില്‍ ഉറച്ച് ബി.ജെ.പി

ചെങ്ങന്നൂർ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പി ൽ വിജയിക്കുമെന്ന ഉറച്ച പ്രതീക്ഷയിൽ ബിജെപി. ത്രിപുര അടക്കമുള്ള സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ബിജെപിക്ക് ലഭിച്ച തിളക്കമാർന്ന വിജയം ചെങ്ങന്നൂരിലും പ്രതിഫലിക്കുമെ ന്നു ബിജെപി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ചെങ്ങന്നൂരിൽ വിജയിച്ചേ മതിയാവൂവെന്ന് കേന്ദ്രനേതൃത്വം സംസ്ഥാന നേതൃത്വത്തി ന് കർശന നിർദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

അടുത്തിടെ നടന്ന മലപ്പുറം ലോക്സഭ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പ്, വേങ്ങര നിയമസഭാ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പ് എന്നിവ പോലെയെല്ല ബിജെപിക്ക് ചെ ങ്ങന്നൂർ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പ്. മലപ്പുറത്തും വേങ്ങരയിലും ബിജെപിക്ക് സ്വാധീനം കുറവായിരുന്നു. എന്നാൽ ചെങ്ങ ന്നൂരിൽ ബിജെപിക്ക് നിർണായക സ്വാധീനമുണ്ട്.2011ൽ 6062 വോട്ടുകൾ നേടിയ ബിജെപിക്ക് 2016 ആയപ്പോൾ 42,682 വോട്ടുകൾ നേടാനായി എന്നത് വലിയൊരു ആത്മവിശ്വാസ മാണ് നൽകുന്നത്.

2016ൽ ബിജെപി മൂ​ന്നാം സ​ഥാ​ന​ത്താ​ണ് എ​ത്തി​യ​തെ​ങ്കി​ലും 2215വോ​ട്ടു​ക​ളു​ടെ വ്യ​ത്യാ​സ​മേ ര​ണ്ടാം സ്ഥാ​ന​ത്തെ​ത്തി​യ കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സി​ലെ പി.​സി വി​ഷ്ണു​നാ​ഥു​മാ​യു​ള്ളൂ​വെ​ന്ന​തും ശ്ര​ദ്ധേ​യ​മാ​ണ്. കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സി​ന്‍റെ ശ​ക്തി​കേ​ന്ദ്ര​മാ​യിരുന്ന ചെ​ങ്ങ​ന്നൂ​രി​ൽ 7983 വോ​ട്ടു​ക​ളു​ടെ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​ത്തി​ലാ​ണ് സി​പി​എ​മ്മി​ലെ കെ.​കെ രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ നാ​യ​ർ വി​ജ​യി​ച്ച​ത്. ഇ​ത്ത​വ​ണ ചെ​ങ്ങ​ന്നൂ​രി​ൽ ശ​ക്ത​മാ​യ ത്രി​കോ​ണ മ​ത്സ​ര​മാ​യി​രി​ക്കും ന​ട​ക്കു​ക. എം​എ​ൽ​എ ആ​യി​രു​ന്ന കെ.​കെ രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ നാ​യ​രു​ടെ നി​ര്യാ​ണ​ത്തെ​ത്തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ് ഉ​പ​തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ന് ക​ള​മൊ​രു​ങ്ങി​യ​ത്.

ക​ഴി​ഞ്ഞ ത​വ​ണ ഇ​വി​ടെ മ​ത്സ​രി​ച്ച ബി​ജെ​പി ദേ​ശീ​യ എ​ക്സി​ക്യൂ​ട്ടീ​വ് കൗ​ണ്‍​സി​ൽ അം​ഗം പി.​എ​സ് ശ്രീ​ധ​ര​ൻ​പി​ള്ള ത​ന്നെ​യാ​ണ് ഇ​ത്ത​വ​ണ​യും മ​ത്സ​ര​രം​ഗ​ത്തു​ണ്ടാ​വു​ക​യെ​ന്ന​ത് ഏ​റെ​ക്കു​റെ ഉ​റ​പ്പാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. പി.​എ​സ് ശ്രീ​ധ​ര​ൻ​പി​ള്ള​യെ പ​രി​ച​യ​പ്പെ​ടു​ത്തേ​ണ്ട കാ​ര്യം ബി​ജെ​പി​ക്ക് മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലി​ല്ലാ​യെ​ന്ന​ത് നേ​ട്ട​മാ​ണ്. മാ​ത്ര​വു​മ​ല്ല, മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ൽ ഏ​റെ സ്വാ​ധീ​ന​മു​ള്ള നേ​താ​വു കൂ​ടി​യാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹം.

67.4 ശ​ത​മാ​ന​ത്തോ​ളം വ​രു​ന്ന ഹി​ന്ദു വോ​ട്ടു​ക​ൾ കേ​ന്ദ്രീ​ക​രി​ച്ചു​ള്ള പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​മാ​ണ് ബി​ജെ​പി പ്രധാനമായും ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്. ഹി​ന്ദു വോ​ട്ടു​ക​ളി​ൽ കൂ​ടു​ത​ലും നാ​യ​ർ സ​മു​ദാ​യ​ത്തി​ന്‍റെ വോ​ട്ടു​ക​ളാ​ണ്. ഇ​തോ​ടൊ​പ്പം ഈ​ഴ​വ വോ​ട്ടു​ക​ളും പ​ട്ടി​ക​വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ വോ​ട്ടു​ക​ളു​മു​ണ്ട്. ഹി​ന്ദു വോ​ട്ടു​ക​ൾ എ​ത്ര​ത്തോ​ളം ഏ​കീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​ന്നോ അ​ത്ര​ത്തോ​ളം ബി​ജെ​പി​യു​ടെ ജ​യ​സാ​ധ്യ​ത​യും വ​ർ​ധി​ക്കും. ഇതോടൊപ്പം ക്രൈസ്തവ വോട്ടുകൾ ഉന്നംവച്ചുള്ള പ്രവർത്തനവും നട ത്തും. കേന്ദ്രമന്ത്രി അൽഫോൻസ് കണ്ണന്താനം, പി.സി തോമസ് എന്നിവരെ ക്രൈസ്തവ വോട്ടുകൾ അനുകൂല മാക്കാൻ രംഗത്തിറക്കും.

അടുക്കും ചിട്ടയോടെയും കൂടിയുള്ള പ്രവർത്തന മാണ് ബിജെപി ചെങ്ങനൂരില്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് അടുക്കവേ പ്രധാനമന്ത്രി, കേന്ദ്രമന്ത്രി മാർ, ദേശീയ നേതാക്കൾ തുടങ്ങിയവരെ ചെങ്ങന്നൂരിലെ ത്തിക്കാനുള്ള ശ്രമവും നടത്തും. ചെങ്ങന്നൂരിൽ ബിജെപിക്ക് ജയിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന പ്രസ്താവന നടത്തിയ എസ്എൻഡിപി ജനറൽ സെക്രട്ടറി വെള്ളാപ്പള്ളി നടേശനെ അനുനയിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമവും തുടങ്ങി കഴിഞ്ഞു

error: Content is protected !!